Hội HP - Compaq laptop Tinh tế

kevin2210
10/8/2009 7:33Phản hồi: 1.745
1.745 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác giúp e ntn là bị ls
Chào mọi người, mình có mới mua hp probook 450 g3, máy đang cài win10 và mình đã update máy. Không biết có bác nào có cùng cảm nhận giống mình là máy này thì màn hình nó VÀNG quá không. Nhà mình còn 1 con lap toshiba, 1 lenovo. Mình mở 3 máy lên so sánh thì thấy con HP vàng quá, 2 con toshiba và lenovo thì giống nhau. Vào phần Intel HD Graphics thì thấy đang để default như 2 máy kia

Chẳng lẽ đầu năm gặp xui mua phải máy lỗi
@danchithancong đầu năm gặp điều không may rồi bác ơi.
olnica57
ĐẠI BÀNG
8 năm
@danchithancong Không việc gì hết. Tong màu default của các hãng khác nhau thì khác nhau. B chỉnh lại đi. Mình dùng HP8470p màn HD nếu để default thì màu nhạt, có phần dư vàng, xanh, thiếu đỏ và contract. Chỉnh lại là bt. Cách chỉnh b gõ Gugo là có hết.
Các bác ơi giúp em với. Máy pavilion g6 của em bị hỏng pin. Giờ mua pin tại HN thì ở đâu uy tín được ạ?
olnica57
ĐẠI BÀNG
8 năm
@junelee Pin theo máy khi hỏng không nên vứt. Nên đưa ra thợ thay mấy viên pin thành phần loại tốt. Khi này tận dung được panel điện tử chính hãng bên trong.
@olnica57 Ra bảo thợ thì họ có làm k ạ. Em chưa đi sửa bao giờ nên gà mờ lắm
olnica57
ĐẠI BÀNG
8 năm
@junelee Địa chỉ đây này: http://suapinlaptop.com/thay-cell-pin-laptop-chuyen-nghiep-sv353.html. Ngâm cứu kỹ chủng loại, chất lượng, rổ giá nữa. Sau đó l/l hỏi han kỹ rồi hãy ra y/c làm theo ý mình. Là gà nhưng hãy là gà có hiểu biết thì chẳng sao cả.À chỉ thay bằng pin Litium ion nhé, đừng ham dung lượng cao quá ( tự xả lớn chóng toi.)
xin cho mình hỏi.
mình mới mua con i5-2540m 2.6Ghz. turbo 3.3 Ghz
mình cho chạy thử nghiệm với full load, mà sao xung nhịp của cpu không tự động tăng lên đến mức turbo boost mà chỉ dừng lại ở mức 2.6, thậm chí còn thấp hơn ở mức đó.
có phải là do nhiệt độ của nó quá cao nên nó không đẩy xung nhip cao lên không ak.
cám ơn.
toc do cpu.png
olnica57
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenhathienphu Con này đời sandy giới hạn nh/độ 105độ C. Hiện b chạy nóng quá đã gần chạm giới hạn rùi, làm sao còn turbo đi đâu được nữa. Hãy tìm cách hạ nhiệt đi.
@olnica57 vấn đề nhiệt đã tương đối khắc phục. mà sao nó vẫn không thể chạy turbo boost được.
lúc khởi động thì ra thông báo này. hay là do main không hỗ trợ nhỉ?.
mình đang dùng máy pavilon G4 2015tx. chip HM76.
toc do cpu.png
olnica57
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenhathienphu B kiểm lại bus của ram xem hay bị giới hạn ở đấy nên dòng Rated FSB bị mờ đi.
@olnica57 RAM của mình bus 1600.
chào m.n e đang ms mua con probook g2 450 mong m.n chỉ e v nha
hescules
ĐẠI BÀNG
8 năm
em có con lap top hp dv4i-2100 trước nó win 7 home bản quyền
nay up lên win8 mà nó ko nhận đc driver của amd tìm mãi
ATI Mobility Radeon HD 4500 Series (Engineering Sample - WDDM v1.1)
ko có. bác nào có giúp em với hu hu
@hescules vào đây thử xem.
https://driverscollection.com/?H=Mobility Radeon HD 4500&By=ATI&SS=Windows 8
neukofaihua
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em có một laptop hp. Trước đang dùng bình thường nhưng từ tối hôm qua màn hình bị tối lại. Tăng độ sáng từ 0 đến 75% thì không thay đổi gì, từ 75% đến 100% thì độ sáng tăng dần nhưng vẫn tối, nhìn rất nhức mắt. Mọi người cho em cách xử lý với. Em cảm ơn.
Mình mới mua con lap cũ Hp Probook 6470b nhưng sao check cpu lạ quá. pro nào giải thích giúp mình con cpu mày bị luộc rồi phải ko? thanks
Tình hình là mình mới lấy em hp envy 15 q214tx, thông số như sau
http://support.hp.com/us-en/document/c04596687

Cảm ứng, toupatch, Intel core i7 4712HQ. Ram 8g. Ổ lai sshd 1TB. Đồ họa nVidia 850. Win 8.1 bản quyền 64bit korea
Khi mua về không thấy có đĩa cài đặt cũng như key Win kèm theo, khởi động nhập thông tin rồi dùng luôn, toupatch lúc đầu gạt từ trái qua là chuyển cửa sổ nhưng giờ không dc vì e đã cập nhật phần mềm và cài lại gói ngôn ngữ tiếng Việt... Và suốt ngày nó thông báo cập nhật nâng cấp Windows 10 miễn phí ở góc phải màn hình, nhưng e sợ chưa dám chọn cập nhật vì sợ trong quá trình chạy nó đòi key thì khổ vì e cũng chưa tự cài Windows bao giờ, mình muốn hỏi mọi người là máy cài sẵn Windows bản quyền thì nâng cấp tự động lên Windows 10 có xảy ra vấn đề gì không và có phải nhập key ko hay la nó cứ tự động cài đặt như cài các bản cập nhật vậy ạ. Và quan trọng là có nên nâng cấp lên Windows 10 ko ạ. Thanks all
tienanhhp901
ĐẠI BÀNG
8 năm
các bác cứu e vs. hôm nay e bật probool 450 lên thì nó báo lỗi battery alert 601. phải cắm sạc ms khởi động được. khởi động lên thì pin ko nhận sạc. có phải pin e die rồi ko? 😔
tieuho_94
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đang dùng HP Envy 4-1056TX, Mình đã cập nhật lên BIOS F.23 (Thông qua HP_Tools). Nhưng khi mình dùng phần mềm HWiNFO64 kiểm tra thì vẩn chưa thể chuyển sang GPT được. 2016-02-01_203410.png

....
Mọi người cho mình hỏi con này có chuyển sang GPT được không, nếu được thì phải làm như thế nào vậy ạ?
đèn sạc con hp pavilion 15 notebook của e nó cứ nhấp nháy, cắm sạc vào thì báo là "plugged in, not charging" pin thì ko cạn đi nhưng cũng không lên là sao vậy ???. Pro nào biết chỉ cho e với. tks
@Ngô Thành Nhân 1 có thể pin chai rồi b, b thử kiểm tra xem pin chai chưa
coppertd
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ngô Thành Nhân 1 khả năng cao là pin đã bị chai
kiểm tra lại xem dùng lâu chưa
tháo pin ra rồi lắp lại xem
ko dc thì xác định rồi.
E đang tính mua hp 350 4005u. Anh/chị/bạn nào dùng rồi có thể review cho e một chút được không ạ? e cảm ơn ạ 😁
mình có con HP ENVY 15T. bị lỗi này không biết bị gì.
<iframe width="560" height="315" src="https://www.youtube.com/embed/Ix8f2n0uFR4" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
e có con 450g1 mua ở vietcali tháng 4/2014 bh 2 năm giờ đi bảo hành có cần hóa đơn k các bác. e tìm mãi k thấy hóa đơn chỉ còn file pdf bh 2 năm bên hp gửi cho e thôi.
hôm nọ e mới cái win 10 dùng mọi thứ đều thấy ok chỉ mỗi cái drives nó cứ hiện thế này(xem hình 1).e đã lên trang chủ của intel dow đúng bản dùng cho card của e rồi mà khi chạy nó toàn hiện lỗi như này (xem hình 2).
có ai biết sủa lỗi như thế nào ko chỉ e vs.tks mọi người. à quên máy e là hp probook 450 g1 card intel hd graphic 4600

mon tv
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dạ chào quý anh chị ạ
Xho em hỏi có ai trong hội sài HP probook dòng G chưa ạ. Em nghe nói vỏ trên phủ cao su nên dễ bong tróc phải không ạ. Em đang tính mua em G3 mà hoang mang quá ạ
em đã lên win 10 bản quyền từ tháng 8/2015, lúc đó tính năng mở khóa vân tay vẫn dùng ngon. Cho đến hôm qua, em Khôi phục cài đặt gốc xong thì không tìm thấy windows hello trong phần cài đặt đăng nhập nữa mặc dù đã cài đủ driver, em cũng đã update nhưng nó vẫn không xuất hiện. Bác nào biết có thể chỉ giúp em có được không. Em cảm ơn!
Chưa có tên.png
Các bác ơi,mình mới đăng kí nick,hiện tại mình đang có con HP G42 361 TX,core i5 2.5 GHZ,ram ddr3 2GB 1066,chạy win 7 32 bit
Mình muốn nâng cấp RAM lên thì nâng cấp bao nhiêu là hợp lý,và nên dùng loại RAM nào
Và core i5 có thể chạy hđh 64 bit dc hay ko ??
MjssCary
ĐẠI BÀNG
8 năm
@rvn123 bác thêm 1 cây ram 2G nữa là được. Ram từ 4gb trở lên đều sài được 64 nhé
coppertd
ĐẠI BÀNG
8 năm
@rvn123 thứ nhất là mấy e dual core cũng chạy dc hđh 64 bit nha bạn - chỉ là vấn đề Ram thôi
còn có tiền thì nâng cấp lên 8 gb
ít ít là lên 4 gb
Win 32 thì chỉ nhận dc 2gb đổ về
bạn nâng cấp lên được hơn thì có thể dùng 64 bit để nó nhận hết Ram

dùng loại ram nào thì bạn cũng xem túi tiền đầu tư
bình thường thì mọi người hay dùng GSkill
còn sang sang thì Corsair
2 loại chênh nhau tầm 200.
son trang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@rvn123 Có điều kiện thì nâng ram lên 8gb, i5 cài win7 64bit thoải mái nhé
các b cho mình hỏi,mình có con hp probooks 4530s một ngày đẹp trời tư dưg loa ngoài ko kêu nhưng cắm tai nghe vào thì cả loa vs tai nge đều kêu,đã thử xóa cài lại driver audio nhưng vẫn bị,các b biết nguyên nhân ko ạ?
coppertd
ĐẠI BÀNG
8 năm
@meou9x có thể do chỗ cắm zack cắm 3.5 của tai nghe vào máy đang bị lỏng
bạn kiếm bông ngoái tai hay vải mềm cho vào lau
rồi cắm tai vào và rút ra mấy lần xem được không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095