Hội Jupiter, Sirius Tinh tế vào cả đây nào!

hoangtuhoahongdx
29/5/2016 2:34Phản hồi: 4.919
4.919 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

À 1 phát hiện nhỏ mình muốn chia sẻ nhé. Nhớt motul hi-tech 10w40 làm tuộc nồi dòng sirius fi nha anh em. Tình trạng là mới thay nhớt này vào chạy êm bá đạo vào số em ru nhưng chạy được khoảng 1000 cây số là thấy xe mất công suất chạy tốc độ ko nhanh nhưng tua máy rất lớn gầm rú dữ dội lắm. Thay lại nhớt liqui là cảm giác lái khác liền chỉ có điều liqui vô số ko ngọt như motul
@toiyeunokianew Nghi vấn bác thay nhầm nhớt xe ga
@hoangtuhoahongdx Ko đâu bạn hộp nhớt có ghi tiếng việt mà dùng cho xe số 4kì ấy.
MXI
TÍCH CỰC
6 năm
Xe sirius 2011 của em hổm rày bị tình trạng đang chạy mà nhả ga là có tiếng nổ đùng trong cái pô, tiếng pô rất lớn làm người xung quanh giật mình, mình đã vệ sinh bộ chế hòa khí rồi thì tình trạng trên vẫn còn nhưng nhỏ hơn, có cách nào khắc phục hết hẳn ko mấy bác?
Út Bin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@MXI Đây, mình mới bị đây, bác chữa xong chưa, chứ của mình hết 600k thay van cắt gió trong hãng, và hết bệnh luôn
MXI
TÍCH CỰC
6 năm
@Út Bin Bác chụp hình chỗ họ thay cho em coi với ạ? xe em sau khi súc bình xăng con với lại thay cái màn gì trong bình xăng con (bị rách) thì giờ đỡ hơn rồi, mà ngộ hồi mới súc bxc thì tình trạng trên vẫn còn, chạy một thời gian sau thì càng lúc càng bớt 😆 ko hiểu
Út Bin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@MXI Mình chèn ảnh không được, nhưng bạn cứ lên gg, search van cắt gió sirius là nó ra đúng cái hình đó. Cái của mình bị rách nên phải thay, mà giá quá chát. tìm trên mạng thấy rẻ nhưng k biết chất lượng ra sao. Nhưng được cái là thay rồi nó hết bệnh.
@MXI Làm lại xúc bắp, mình cũng bị, làm lại đã hết.
lethinh0407
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có bác nào bị gãy móc treo mũ bảo hiểm trong cốp xe như em không, xử lý thế nào giờ.
@lethinh0407 Mua cái cốp khác lắp vào.
primelong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lethinh0407 có 1 cách là bạn xiết 1 con vít vào là xong kiếm con vít nhỏ siết vô chổ gãy đó. nếu muốn thay thì bn phải mua nguyên cái học đồ của nó mới dc.
@primelong cách này hay nè. mà gãy cả 2 bên luôn à bác? gãy 1 bên thì xài bên kia thôi
lethinh0407
ĐẠI BÀNG
6 năm
@the_nhokkon Gãy 2 bên luôn mới cay.
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
6 năm
hôm rồi có đổ nhớt BOD cho chiêc Ju Fi của mình nay rảnh viết vài cái review cho anh em 😁
Mình mua nhớt BOD 20W40 , SJ , MA 140k bên 68 Hoàng Hoa Thám tân bình , có loại xịn hơn mà không có chai 0.8lit nên mình xài chai này thử trước
Đổ vô thì cảm giác đầu tiên là nhớt này hơi đặc so với những cái mình hay chạy (motul 3100 , liquy formula) , chạy cảm giác đầm và chắc ăn . Xách ra đi Bến cát bình dương thử thì ổn định , không nóng máy và chạy lâu máy không sượng . chạy đến tầm 500km thì mình đi chợ Thủ thừa Long An vẫn ngon . Mình chạy gần trong thành phố thì nhớt này không bốc và lanh như những nhớt kia (chắc do đặc) . Bắt đầu từ 1200km trở đi nhớt bắt đầu xuống , đến 1600km thì cảm giác phải thay rồi vì không còn độ nhớt nữa .
Biker1986
ĐẠI BÀNG
6 năm
@NThanh2111 20W40 là nhớt khoáng mà bác, đã mắc công chơi phải chơi Tổng hợp toàn phần mới đã. Bữa ông thay nhớt thay thằng 5W40 khuyến cáo 2500 km phải thay mà cuối tháng hết tiền em liều chạy hẳn 4000 km coi sao (xe thằng bạn em, 2 thằng đi chung nên em kệ cmn 😆 vì nhớt em thay cho xe nó free rồi 😃) ). mà đổi ra màu nhớt chuyển màu nhưng vẫn trong trong kiểu Motul 300V ấy, có điều BOD nó không xài thuốc nhuộm nên không xanh xanh như Motul được. Cảm quan của em thì BOD với Motul khả năng cùng 1 nhà sản xuất sao ấy, thấy chạy cảm giác y chang nhau, bào tua là ngon.
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Biker1986 mình thì chỉ xài nhớt trong khoảng 150k thôi nên biết vậy , tài chính có giới hạn 😁
Mình định lên nsd 9 ly did 428D, mà nhông dĩa thì không có size, định xuống 13-39
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HuỳnhP.Huy Lên 9ly mà còn xuống dĩa nữa coi bộ hơi ỳ đó bạn
@NThanh2111 Đuối hã bác, chạy gằn cũng hơi quãi
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HuỳnhP.Huy Nên 13-41 hoặc 14-40 là đẹp
@HuỳnhP.Huy Bác mua size zin 14-40 hay gì mà k có. Nếu đúng zin thì did hds có mà. Bên Thiên Nhẫn đang bán 410k, còn shopee có chỗ của phụ tùng gì quên rồi, giá 280k. Did đen 428 HDS
Các bác tư vấn giúp mình, sên mình tăng đưa cỡ nào chạy 1 tuần nó cũng dãn chạy kêu rất to cảm giác như nó đập vào cacte. không biết bị gì vậy các bác
@Thanh Huy 2202 thay loại tốt xíu là ok ngay, thay hàng hãng chạy vài hôm nó dãn như dây thun 😁
Ku Rùa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thanh Huy 2202 Trùng sên rồi, tăng sên hoặc thay đi..
bishine
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sirius thấy ổn hơn đó bro
2 dòng này chạy rất ngon, mình đã sở hữu 2 dòng này và rất hài long.
Huỳnh57
TÍCH CỰC
6 năm
Sên theo xe dở. Tăng kiểu nào cũng kêu. Mới 4000 thay phí quá. Thôi thì để nghe cho quen vậy.
@Huỳnh57 Sên kêu ghê quá, kêu nhông rồi mà còn tiếng gì giống cạ carte bị kêu rẹt rẹt
mrtthong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang chạy sirius fi đời 2015, xe chạy được 11 nghìn km rồi. có bác nào biết bệnh kêu lạch cạch trong động cơ không ạ, giống như có cái gì rớt vào trong ấy, chạy nghe khá khó chịu :<
@mrtthong Bác có thay nhớt thường xuyên k?
Huỳnh57
TÍCH CỰC
6 năm
@mrtthong Nghe máy nó có gì đó không êm như bản bxc. Thích kiểu dáng vs cái fi thôi. Máy không bằng bxc.
Snowwww
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho mình hỏi sirius bxc 2017 còi xe lúc dừng xe thì kêu ngon mà lúc chạy bấm còi lại kêu nhè nhè ko cùng 1 tiếng là sao nhỉ
Giồ Tester
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Snowwww Khả năng bị yếu bình đó bác
Snowwww
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sirius bxc của mình bị gì đi số 4 là nghe rõ nhất tiếng lên ga kêu cộc hạ ga kêu cộc mà k phải do xích ko biết phải do côn ko nữa
kai1411
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em chào các bác!
Em đang có nhu cầu mua 1 chiếc Sirius 2018.
Em muốn hỏi về bộ máy bản 2018 có khác gì so với đời trước không ạ?
Đồng thời em phân vân giữa bản BXC và FI. Máy của xe nào chạy êm hơn, bền bỉ hơn, em ko cần bốc ko cần khỏe, chủ yếu đi tới 60km/h là hết cỡ.
Em cảm ơn các bác!
@kai1411 Có đó bạn, nếu mua Si thì bạn nên mua bản FI đi, mình thấy ngon hơn bản bxc.
kai1411
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nikaidoh1123 Cuối cùng thì em lại lấy con xe Jupiter V cũ. Cảm giác vẫn thật là OK bác ạ.
Ae cho mình hỏi bản sirius rc ở trên là bản màu j ,năm nào ?? E kiếm trên trang chủ yamaha k thấy loai này ??
Giồ Tester
ĐẠI BÀNG
6 năm
@A Lián Chiếc này đời 2017 giờ không còn ra tem này nữa rồi b!!!
Xe chạy dưới 60 thì êm ái nhưng lên 70km/h trở lên thì hơi rung lắc và gằn máy nha.
@Giồ Tester uh nước đề bốc và nhẹ máy, đi xa trên 100km là ì máy hẳn. Nhưng kiểu dáng k sợ lỗi thời
Giồ Tester
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chuyennguyen4508 B thay nhớt tổng hợp tốt chút thì bào xa máy vẫn mượt. M đợt đi từ Đồng hới về Ninh bình 500km chỉ nghỉ đổ xăng thì k có hiện tượng gằn hay xào. Về thay nhớt liền thì thấy nhớt vẫn còn trong và còn độ nhờn. Tổng quãng đường đi khoảng 1500km
@Giồ Tester Cám ơn chút kinh nghiệm ng ae, mà để lại cho bà chị đi rồi, g đi future cho nó cứng tuổi chút
Huỳnh57
TÍCH CỰC
6 năm
K bàn về xăng thì nên mua bản bxc.
Giồ Tester
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đồng thời nước sơn bộ mủ xe nhanh xuống màu, rửa xe không kĩ là bay cả sơn luôn.
Mình quan sát thấy yamaha sơn dàn mủ rất mỏng.
Về xăng m đi đường trường khoảng 60km/lít còn phố tầm 50-53km/l.
@Giồ Tester Cũng là 1 ý kiến nhưng thực tế sử dụng mình thấy nó còn dày hơn của honda nhiều! 😃
Giồ Tester
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoangtuhoahongdx Xe b có gặp lỗi bị lỗi chỗ tiếp điểm chổi than đề không?? Xe mình cứ lúc đề được lúc không??
@Giồ Tester Xe mình ngoài hỏng cái còi ra chưa bị sao hết 😃
minhut2222
ĐẠI BÀNG
6 năm
Anh em cho mình hỏi 2 con ốc chỗ ốp che nhông là phi bao nhiêu vậy, cảm ơn ae
@minhut2222 ý bác lá nó sử dụng lục giác mấy ak ? Nếu bác hỏi vậy thì sử dụng lục giác 10mm hay còn gọi là cây T10 nhé
kai1411
ĐẠI BÀNG
6 năm
Anh em cho mình hỏi là phuộc zin Sirius Fi lắp vô Jupiter V có được không ạ?
Butaro
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kai1411 Gắn được đó bạn. Xe số Yamaha dùng chung size 280mm hết. Bạn lên phuộc dầu Jupiter FI luôn cho đẹp xe.

Về ốc phuộc gắn vô sườn thì xe số Yamaha có xài ốc 14 vào mấy năm trước 2012. Sau này thì xài chung ốc 12 hết.
MMQ
ĐẠI BÀNG
5 năm
ócampos
ĐẠI BÀNG
5 năm
@MMQ search trên forum thấy chỗ này toàn phốt bác ạ :oops: Hóng các bác khác chia sẻ, em cũng tính thay cho chiếc si fi :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019