[HỎI] Kết nối tai nghe bluetooth với tivi Sony W800C

asuebin
12/4/2018 8:5Phản hồi: 20
Như tiêu đề, em có con tivi Sony W800C đời 2015. Tình hình là nhà có con nhỏ, em lại thích xem bóng đá và phim trên tivi. Nên em muốn mua 1 tai nghe bluetooth để kết nối với tivi xem không ảnh hưởng đến vợ con. Mấy cái tai nghe của hãng sony lại cao tiền quá, nên em tìm hiểu thấy ưng cái tai "Tai nghe Bluetooth NX-8252" bán trên Shopee với giá 160k. Vấn đề của em là liệu cái tai nghe này có kết nối được tivi qua bluetooth không hay lại phải dòng cái dây nối qua cổng jack 3.5 mm. Vậy bác nào trên diễn đàn đã biết về việc này thì tư vấn em với nhé. Em cảm ơn các bác nhiều!
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hình như k kết nối đc, thấy nhiều bác bảo thế
Bluetooth mặc định của tivi ko kết nối với tai nghe bluetooth dc, chỉ dùng cho tay cầm game. Nếu muốn dùng tai nghe Bluetooth để nghe tivi, bạn phải mua thêm thiết bị phát Bluetooth ( Bluetooth Transmiter ) cắm vào giắc 3,5mm là nghe dc
@ars3000 Cũng phức tạp phết đấy bác nhể. Thanks bác nhé
tuanthanh93
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ars3000 Hồi tết tôi có ý định mua TV Sony và loa thanh của Sony luôn nên tôi có hỏi bên Sony Center thì họ trả lời là X9000E trở lên mới nhận được loa không dây. Tôi nghĩ là tùy từng dòng TV thôi tốt nhất là nên hỏi kỹ trước.
@tuanthanh93 Hình như là 8500e trở lên
thực ra cũng ko phức tạp lắm, thiết bị Bluetooth Transmiter loại đơn giản cũng nhỏ gọn như cái usb thôi
hunter1989
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dòng W800C k kết nối đc với bluetooth khác hãng bác nhé
@hunter1989 Thanks bác nhé. E đã mua tai nghe này và kết quả là không kết nối được ^^!
@hunter1989 Hình như ko có cái tai nghe nào đc cả mình sài sbh20 của sony cũng ko đc
Đang xài tivi x8500f mua tai nghe bluetooth nào kết nối với nó nhỉ?
Asuka.uit
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhtrinh08 Mình cũng xài X8500F đây, hầu như bắt dc hết bằng bluetooth nhé
@Asuka.uit TV của mình 43x8500f bị như vầy:
1. Thỉnh thoảng cắm nguồn nó tự mở không cần nhấn remote?
2. Màn hở sáng vì mình hay coi trong tối?
3. Remote bấm không nhạy có lúc bấm một cái lên có lúc bám hai ba cái?
4. Setting đôi khi phải set lại?
5. Xem USB mà chỉnh cinema khi bấm home phải chỉnh lại tiêu chuẩn?
6. Hay bị lag khi chỉnh và xem phim có một số cảnh bị lag nhẹ? Mặc dù tivi này 100 hz
Bạn có bị không?( mình chỉ hài lòng với màn siêu đẹp)
bestest_boy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có cái bluetooth transmitter nào giá rẻ rẻ mà độ trễ thấp không các bác, mình chỉ xem phim nên không cần chất lượng âm thanh cao.
@bestest_boy Lên lazada đó. Mới sắm 1 cái phục vụ WC
daucua001
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trungnguyenhp có link sản phẩm không bác cho mình xin ? mà cái đấy dùng như nào thế
Dùng cái chuyển bluetooth của tay cầm chơi game kết nối với tai nghe được không mấy bác? Vì có sẵn tay cầm kiểu Playstation rồi, nhưng chưa mua tai nghe.
TV Sony 43W800C. Xin cảm ơn.
wificafelc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Câu trả lời từ Sony đắt tiền
https://www.sony.com.vn/electronics/support/articles/00159290
Câu trả lời từ tôi: mua cục phát Bluetooth là ok
6 bán cơm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@wificafelc Mình xài 43w800f muốn kết nối với cục phát bluetooth tp-link mà ko thấy nhận. Nó cứ để là đang tìm hoài, và ko phản ứng gì. Hay là nó chỉ tìm được thiết bị Sonyn
@wificafelc Đọc thì thấy chỉ cho phép kết nối với các thiết bị được list ra & 100% Sony thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019