Hỏi kinh nghiệm tập cho bé đi xe đạp thăng bằng.

Lucyology
18/4/2017 10:3Phản hồi: 47
Chào các bác, không biết ở đây có ai nhà có con trẻ đi xe đạp thăng bằng không, cho mình xin ít kinh nghiệm. Chả là nhà em vừa mua cho thằng cu chiếc xe mà bé nó chơi được 1-2 lần rồi để trong garage luôn. x_x

Cho em xin ít kn và làm sao để dỗ con có hứng thú mà chơi xe đạp ạ. Em cảm kích vô cùng.
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xe này cứ tập đi từ từ như trẻ lên 3t tập đi á bác. Chạy chạy 1 hồi rồi bé ngồi lên yên xong bỏ 2 chân rồi chạy thôi. Mà chọn chỗ nào cho thoáng, chứ ko là khó chơi lắm.
@Asus_mylife_mydream Trông cái xe ngộ quá bác nhờ, ko có bàn đạp luôn thì chơi làm sao.
xiahno1
ĐẠI BÀNG
7 năm
@iamlucy Xe này chơi bằng cách trẻ con ngồi lên rồi 2 chân cứ lướt lướt như tập đi ấy bác. Bọn nó lượn quen thì không khác gì fast & furious luôn
@iamlucy Xe này tụi nhỏ lượn với tập đi cũng vui lắm. Tiếc thời bé của mình thì làm gì có loại xe này, bọn trẻ bh tính ra đủ phương tiện đồ chơi quá chừng.
Junghae
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác ra công viên thống nhất mỗi buổi chiều cuối tuần có hội các bố mẹ cho con chơi cái xe đạp thăng bằng này đấy.
vitvon
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hôm nọ em tìm thấy 1 cái chương trình này, bác tham khảo xem http://cuaronhi.kidstv.com.vn/
@vitvon Bác ơi nhà bác có tham gia cái này ko, em đi đăng kí chung cho vui :3
@vitvon Chương trình này của ai tổ chức thế bác.
1 Năm Sau
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xe đạp này dùng cho trẻ con tập đi giữ thăng bằng đây mà. Bác cứ chọn nơi rộng rãi, thoáng, cho bé chơi. Cẩn thận đeo cho con đồ bảo hộ như là giáp đầu gối, cùi chỏ, nón bảo hiểm để nếu có ngã thì ít thương vong hơn. 😁
1 Năm Sau
ĐẠI BÀNG
7 năm

Mình cũng đang tìm chỗ chơi xe thăng bằng ntn ở hn.
xiahno1
ĐẠI BÀNG
7 năm
@1 Năm Sau
Đây bác ơi, Hn bác ở quận nào.
Junghae
ĐẠI BÀNG
7 năm
@xiahno1 Cái này là cái gì thế bác :eek:
xiahno1
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Junghae Xe đạp thăng bằng bác ơi.
Junghae
ĐẠI BÀNG
7 năm
@xiahno1 Ý là mình hỏi chương trình gì ấy. :p nhưng h` cũng đã biết rồi. Cảm ơn bác.
Vâng, em cũng cho bé ra công viên chơi hoài. Không biết 2 bố con bác chơi ở cv nào thì cho em ra nhập hội với hehe.

Thế hả bác, chiều cuối tuần tầm 4-5h là đẹp nhỉ. Bác có fb ko inbox em đi.
Kamidesu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Theo mình tìm hiểu thì xe thăng bằng là một thiết bị rất tốt cho các cháu vận động. Bé nhà mình đi xe này từ lúc 17 tháng, giờ 30 tháng rồi phi như ngựa luôn. Dễ tập lắm, bọn trẻ tuổi này nó hiếu động nên tập đi rất nhanh.
Loại xe thì có nhiều loại: rẻ thì có ander, strider,... đắt thì có cruzee thớt ạ
@Kamidesu Bác có chỗ nào để tập xe này không cho con em chơi chung với. CHơi cái này phải có hội tầm 5-7 người tham gia mới vui nhỉ :p
Cũng đơn giản thôi bác.

Mới tập đi thì bác nên đi bên cạnh, thi thoảng đẩy hỗ trợ tí. Đi chậm rồi nhanh dần lên.

Đi vài ngày chân và tay quen thì cho đi lên chỗ có dốc tí tí rồi cho cu cậu thả đi xuống. Nhưng mới thì bác phải hỗ trợ để hãm tốc độ lại. Khi quen dần là nó tự biết hãm và tự biết lượn. Nhà bác có sân rộng, có nhiều góc thì nó càng lượn giỏi hơn.

Quan trọng là phải dọn gọn chỗ nó chơi. Và mình cũng phải ngồi canh, phòng có vấn đề xảy ra.
@thanhtrollhula Con bác mấy tuổi rồi, em thì nhiều khi sợ chúng nó phi vào tường, cửa rồi té lăn quay ra. Xót con bác ạ. Hahaha. Cơ mà bác có mang đồ bảo hộ cho bé không ?
Junghae
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Asus_mylife_mydream Tầm tuổi này phải để nó chạy nhảy, ngã thì tự đứng lên mới tốt bác ạ. Ôm con nhiều quá là nó không lớn được.
Xe này chạy đường nhựa thì đuổi theo chúng nó hộc cơm. 😆
vitvon
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhtrollhula Bác buộc sợi dây sau xe đạp rồi để chúng nó chạy, bh mệt quá thì cầm dây giật để kéo về 😃))), như là chơi yoyo vậy đó bác.
@vitvon "Dắt chó đi dạo" phiên bản "xe đạp thăng bằng" hả bác. :v
2 cái này như nhau phải không bác. Em đăng kí cho bé rồi, mua vé 300K. Chắc là tới hôm đó con được vui chơi thoả thích cả ngày.
Junghae
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bí Văn Bách Bác xem link đi, 300K đó là full bộ kit cho trẻ con tham gia chtrinh thôi. Mà đừng quan trọng quá, để con và cả bố mẹ chơi cả ngày mà chừng đó tiền thì cũng đâu đắt lắm. Thoải mái thôi bác ơi.
vitvon
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bí Văn Bách Có nhiều hoạt động trong ngày đua xe đó mà bác. Bác tham gia đi. Em đăng kí cho con rồi.
1 Năm Sau
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Asus_mylife_mydream Bác đăng kí rồi hả, inbox có gì tới ngày đi cùng luôn cho vui bác ơi. Hehe.
cho em hỏi làm sao mua được vé nữa ạ? hình như họ không bán nữa rồi. bên cái link đăng ký mua vé đóng rồi
vẫn mua được vé đấy. bác nhắn tin cho page vtc11 hỏi đi ạ
bây giờ không kịp mua vé mà vào xem có được không ạ
giải thưởng là gì thế ạ 😁 :D :D
@BaoLinh2291 giải thưởng quan trọng gì :D cho bọn trẻ con chơi vui là được.
@BaoLinh2291 Giải thưởng là Học bổng tiếng anh toàn phần của trung tâm APAX 12 triệu nhé :D
@TuyetLinhPham giải thế này thì đúng là dành cho con rồi :D nghe hợp lý phết bác nhỉ.
dapnapwantai
ĐẠI BÀNG
6 năm
Còn ai ko xài để lại cho mình nhé
@dapnapwantai Mình biết chỗ bán xe thăng bằng Ander với giá rất tốt 600k/c. Nhưng chỗ đó chỉ bán theo lô 5 chiếc. Mình đã gom được 3 người rồi còn thiếu 2 người nữa là có thể mua đc 1 lô, bố mẹ nào có nhu cầu hãy cùng mình chung vào mua một lô. Xe có đủ màu sắc để bố mẹ lựa chọn cho các bé (xanh dương, xanh lá, cam, đỏ, hồng)
Mình biết chỗ bán xe thăng bằng Ander với giá rất tốt 600k/c. Nhưng chỗ đó chỉ bán theo lô 5 chiếc. Mình đã gom được 3 người rồi còn thiếu 2 người nữa là có thể mua đc 1 lô, bố mẹ nào có nhu cầu hãy cùng mình chung vào mua một lô. Xe có đủ màu sắc để bố mẹ lựa chọn cho các bé (xanh dương, xanh lá, cam, đỏ, hồng)
Mình biết chỗ bán xe thăng bằng Ander với giá rất tốt 600k/c. Nhưng chỗ đó chỉ bán theo lô 5 chiếc. Mình đã gom được 3 người rồi còn thiếu 2 người nữa là có thể mua đc 1 lô, bố mẹ nào có nhu cầu hãy cùng mình chung vào mua một lô. Xe có đủ màu sắc để bố mẹ lựa chọn cho các bé (xanh dương, xanh lá, cam, đỏ, hồng)
@Hosakeyho Bạn ở đâu vậy? Mình muốn mua tầm 10-15 chiếc có được không?
@Hosakeyho Bác ở đâu vậy? Em cũng đang có nhu cầu mua 1 chiếc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019