Hội Laptop Asus cài Windows 7!

huyvu8890
6/9/2009 13:40Phản hồi: 848
848 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn thiennhan2566 thân.
Đa số mọi người sử dụng ko chú ý đến chế độ cấu hình Performance đang để. lia chuột đến biểu tượng pin trong laptop và xem cấu hình. khi để Power Saving nó chỉnh cái xung nhịp chip xuống coi film Full HD còn ko nổi chứ đừng nói game. Ngoài ra Asus có chương trình Power4Gear tùy chỉnh xung chip theo từng cấu hình khá tốt. tốt nhất nên chỉnh = chương tình đó.
đừng nghĩ chỉnh xung 100% là xài ngon, pin mau hết (1 tiếng là cao) và nóng máy (Idle ~60'C) chỉ nên chỉnh khi cần chơi game, Coder film hoặc vài thứ nặng, khuyên nên cắm sạc khi xài. Còn bình thường chỉnh Balance chỉnh xung 60% xài ngon tẹt ga.
@khoado93 Cám ơn bác, em sẽ thử :3
Em đang sử dụng con ASUS k45 nhưng wifi bắt rất yếu. Thằng bạn em xài con ASUS i5 đời đầu mà bắt full sóng còn em ngồi kế bên xài i3 đời 3 mà bắt ko dc wifi mới đau. Mong các pro chỉ giáo cho em tình trạng này với... Máy mới mua dc 1 tháng àh
@thanhtung391
Cái này ko liên quan gì đến chip đời đầu hay 3 cả mà liên quan đến 1 là cái ăng ten trong máy và con chip bắt wifi
@Naruto_Xboy vì mình bán laptop trong siêu thị nên khi xài con k45 thì wifi rất ok. nhưng khi quyết định mua thì củng 1 dòng mà con khác thì wifi rất tệ... ko bít sao nữa
@thanhtung391
wifi thì chỉ có vậy thôi ạ 😃 1 do ăng ten thu sóng vaà 2 là do chip wifi
mình xài win7 32bit pro...làm sao tắt tuochpad dc nhỉ....với lại làm sao đưa cái app hiển thị temp core ra màn hinh dc
@tienk850i có thể máy bác thiếu driver ATK
@tienk850i
Temp core thì dùng gadget của win down ấy
http://win7gadgets.com/pc-system/all_cpu_meter.html#.Uay_z-vq3aY
http://leoxp.de/win/die-besten-windows-sidebar-gadgets/33/

CÒn tắt touchpad thì đừng quên cài driver ATK packet nhé
@Naruto_Xboy Bác cho tôi hỏi là wifi full sóng xài vô tư nhưng cái led wifi ko nháy sáng

Xperia Neo

kerner: night Elf v10
Rom. : v8.1 Plus
@tienk850i
Cài driver ATK packet nó sẽ sáng 😁
các bạn cho mình hỏi mình vừa mua e Zenbook UX32VD cài sẵn Win 8 Single gì gì đó. Mình muốn xóa đi cài lại Win 7 có được ko? Vì thấy kỹ thuật viên của shop khuyên là ko nên cài vì laptop bh win cài chết vào bios rồi là chém win 8 đi cài win 7 vào xong có khi ko vào được win. Các bác có kinh nghiệm cho mình lời khuyên với. Thanks!
@phamanhquang90 nhân viên kỹ thuật nói đúng đó bác, win8 dễ dùng mà có khó khăn gì đâu
vậy ko có cách nào cài win 7 hả bạn?
@phamanhquang90 Bạn làm như thế này http://www.facebook.com/media/set/?set=a.298020103650319.69635.276191582499838&type=1
Sau đó nếu có bộ cài Win 7 ( USB / dvd rời ) thì bỏ vào chạy nhé . Tuy nhiên sẽ mất phần bản quyền nhé 😃
Các anh chị cho em hỏi với,
Em hiện đang xài con Laptop ASUS X83V win7 64bit
Em muốn tắt chuột cảm ứng (theo kiểu Elan cắm chuột vào tự động tắt rút chuột ra tự động bật lại càng tốt)
Nhưng em làm mãi không được, lên support thì không có driver dành cho win7.Em thì lại gà vi tính.
Anh chị nào biết thì chỉ giáo em với ạ
yahoo: freeman_qb@yahoo.com
@freeman_qb hãy chắc chắn máy bác driver là của elantech, nếu đúng thì cài cái này http://support.asus.com/Download.aspx?SLanguage=vi-vn&p=3&s=479&m=Touchpad&os=30&ft=10&f_name=Touchpad_Elantech_Win7_8_64_VER11566.zip#Touchpad_Elantech_Win7_8_64_VER11566.zip
em dow về nhưng cũng không cài được.
Em gà vi tính nên chỉ biết laptop của mình là X83V xài win 7 64 bit thôi a
Em đã tìm trên trang support mà không thấy hỗ trợ cái này, ai chỉ em cách tắt chuột cảm ứng luông cũng được ạ.
Thks anh
em đã cài driver ATK như anh nói rồi nhưng vẫn không cài được cái driver lúc đầu bác bảo em cài ~,~
Mong bác hướng dẫn cụ thể hơn giúp em với >"<.
cài cái ATK vào xong reset máy vẫn thấy như bình thường không thấy thay đổi gì cả bác ơi
@freeman_qb Bạn gỡ cái ATK cũ ra, lên trang chủ của nó tải về cái gói ATK win 7 64bit cài vào là OK (tắt/mở chuột cảm ứng bằng cách ấn Fn + F9)

Em cài cái driver Touchpad_Elantech_Win7_8_64_VER11566 thì nó báo lỗi này >"<
@freeman_qb Nó báo lỗ phiên bản bạn cài không tương thích với phần cứng, bạn thử một phiên bản khác xem sao.
KaKa37
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang xài N56VZ, cài Win7 Ultimate 64bit; giờ mình muốn ghost một bản Win7 backup thì làm sao nhỉ. Dùng Hiren Boot xài Acronis mà ko nhận ổ
@KaKa37 con này win bản quyền, khi máy lỗi thì chạy lại recovery
KaKa37
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sagittarius1312 Mình biết con này cón Win7 bản quyền Basic rồi; nhưng mình ko muốn dùng nó vì muốn cài bản Ultimate và lược bỏ đi nhiều ứng dụng ko cần thiết của Asus cơ. Muốn là sau khi cài xong Win7 Ultimate rồi ghost ra 1 bản backup sau chỉ cần bung lại là dc, ko muốn cài lại từ đầu
@KaKa37 Bạn ra tiệm mua một cái đĩa Win 7 64bit 10 ngàn về cài vô tư (bản Ultimate). Sau khi cài đặt và tinh chỉnh lại song thì tiến hành Ghost lại một bản dự phòng là ngon ngay ấy mà.
KaKa37
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhcuongpro1234 Mình đã có đĩa và cài lên rồi. Ý mình là làm sao để mà Ghost được ấy, mình dùng mấy đĩa HirenBot mà ko Ghost được vì nó không nhận được ổ cứng.
Mà dạo này máy mình lại hay xuất hiện tình trạng dump màn hình xanh. Chán quá, ko biết có bị lỗi phần cứng ko nhỉ
Bác nào dùng con máy X45A rồi nhỉ, không biết nó chạy Win XP có tốt không, mình cài cho nó Win 7 64bit mà thấy khởi động hơi chậm và cũng không thích bằng Win XP, đang tính cài lại XP cho nó không biết có ổn không ?
@minhcuongpro1234 asus k hỗ trợ driver win xp cho máy này nên tìm driver cho nó cũng mệt đấy
@sagittarius1312 ừ mình chỉ sợ mỗi driver hiếm là máy thiếu cái này cái nọ thôi. Nhưng vẫn kết win XP hơn.
trong trường hợp này chỉ còn cách dùng mấy pm tự động tìm driver
Có bác nào dùng con K55VD mà cảm thấy chậm không, thi thoảng bị lagg như kiểu là HDD bị chậm ấy, ai bị cho em ý kiến phát.
Thế còn con s550 thì tính sao các pro. Ghost máy, chạy lại win, hay là chạy win song song. Đều hiện thị một ổ đĩa chung, có cách nào chạy đc win mà ko phải định dạng lại ổ đĩa không các pro. Ko có ổ đĩa ngoài, mấy trăm Gb copy ra sao hết 😔
không thấy bác nào dùng con k55VD nhể ...
chào mọi người...mình dùng máy asus k43s ổ đĩa HDD,htrc mình cài lại win 7 thì nó lại k chạy ổ boot cd như các máy khác...có ai bày cho mình cách cài win đối với máy này đc k????
cài win = đĩa thì bác vào bios chỉnh để cd/dvd boot đầu tiên, or cài = usb cũng là 1 cách hay và nhanh
Máy mình K55VD sx 183, mình cài winXP trên ổ C, vì nhiều phần mềm ko chịu chạy trên Win7. Có 1 chút vấn đề là ban đầu là khi setup các phần mềm mình cho qua ổ D vì để khi nào ghost lại máy đỡ phải cài lại ^^.
Giờ mình muốn cài Win7 ở ổ D, nhưng mình koo muốn mất dữ liệu 😕, nên mình đã extract file ghost vào ổ D .
Vấn đề bây giờ là cái file boot.int ?!, mình phải chỉnh thế nào để khi khởi động sẽ có lựa chọn vào win xp ở ổ C hay win7 ở ổ D vậy các bạn ?!
PS: liệu cách này có đc koo nhỉ ?
bình thường khi cài 2 win trên 2 ổ khác nhau thì sẽ có tuỳ chọn menu boot để minhf chọn , lỗi k có menu boot hay bị khi ghost win và nếu dính lỗi này thì bác dùng easyBCD để tạo munu boot

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019