Võ Lâm Truyền Kỳ 1

Võ Lâm Truyền Kỳ 1

[Hỏi ngu] Cu Hiep nghĩa là gì?
helix
2 nămBình luận: 8
Không viết dấu nên chẳng biết đọc thế nào ạ... Là Cu Hiệp, hay Cụ Hiệp, hay Cú Hiệp, hay... Cù Hiếp... Vv...
Tags:cu hiep
Cụ hiểu thế nào thì ra nghĩa đó
helix
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Osmopure Củ Hiếp :oops:
đó là 1 chiều thu năm 2006 khi Hiệp và Thành hẹn tôi ra quán cafe ở hồ Thiền Quang
- "anh Hoàng, anh Hoàng, em đây nè anh" Hiệp hồ hởi gọi khi thấy tôi đến
- "chờ anh chút, tìm chỗ gửi xe đã, đi ô tô bất tiện quá, lúc nào cũng phải tìm chỗ để xe"
- "ước gì em cũng được bất tiện như anh" Hiệp nói rồi cười haha
sau khi ổn định chỗ ngồi, tôi nhìn Hiệp và Thành (2 thanh niên gầy còm nhưng được cái đôi mắt rất sáng) và nói
- "sao, 2 ku gọi anh ra đây có việc gì?"
- "anh ạ, em với Thành định sáng lập ra 1 diễn đàn, nên muốn mời anh làm cha đỡ đầu cũng như đặt tên cho diễn đàn"
- "ừ ý hay đó, nhưng diễn đàn về lĩnh vực gì đó em" tôi hỏi và nhân tiện mua mấy cái bánh bao của 1 người bán dạo gần đó vì để ý hình như Hiệp và Thành đang rất đói
- "ăn bánh bao đi đã rồi nói tiếp" Hiệp và Thành ái ngại nhìn tôi nên tôi phải nói thêm "ăn đi, bánh này anh mời mà không ăn là anh không vui đâu" khi nghe xong tôi nói vậy thì Hiệp và Thành mỗi người 1 cái bánh và ngấu nghiến ăn
- "sao thế diễn đàn về lĩnh vực gì vậy 2 ku?"
Lúc này Thành mới ngập ngừng lên tiếng "dạ.... dạ về...."
- "về cái gì nói nhanh lên xem nào, sao mà ấp úng thế"
- "dạ... về... về se.x anh ạ"
- "cái gì??? 2 chú... 2 chú nghĩ cái quái gì vậy hả???"
ngẫm nghĩ 1 lúc lâu tôi nói tiếp
- "anh nghĩ là không nên đâu, các em còn trẻ, anh không muốn bị sa đọa vào con đường như vậy... tại sao lại không làm diễn đàn về CNTT nhỉ? anh thấy hay đó"
im lặng 1 lúc thì Hiệp lên tiếng
- "vâng bọn em xin nghe lời anh, vậy nên đặt tên diễn đàn là gì anh nhỉ???"
- "Tinh Tế" mình đáp cụt lủn
tiếp sau đó mình vạch ra cho Thành và Hiệp các hướng đi để phát triển diễn đàn, khi ra về mình đưa cho 2 bạn đó 10 triệu để mua hosting và domain, về sau này Hiệp có tâm sự là để tri ân mình thì Hiệp đã đặt tên nick của bản thân là cuhiep giống như mà mình hay gọi Hiệp là "ku Hiệp"
đang type thì Trung nó gọi đi nhậu nên anh em thông cảm vì cái kết nhé, có thời gian rảnh mình sẽ kể kỹ hơn cho anh em
Credit: @Cảnh Sát Giao Thông
helix
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Ngô Bá Khá Thật hay giỡn
Hóng Cụ Hiếp vào xác nhận
@Ngô Bá Khá Sao không ghi chú bản quyền: "trích từ bảo tàng lịch sử tinh té" :eek:
helix
ĐẠI BÀNG
2 năm
@anxongjong Cho mình xin đường link đến trang đó
@helix kkkkk...
thím @Ngô Bá Khá hack vào chôm tư liệu mật. Để thím ấy dẫn link 😁
Còn phải chức danh ẹc min mới đủ level truy cập, mod còn chưa có cửa 🆒
Cu Hiep
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019