Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội những người hóng BIS chính thức mobifone!

hieuykhoa
5/8/2011 17:12Phản hồi: 63
làm cái thớt này để anh em nào xài mobi hay những anh em xài máy CDMA không chơi được với BIS Viettel chờ đợi ngày BIS mobifone chính thức ra mắt!
mình xài 9630 đã xài 1 em 8100 đăng kí BIS Viettel OK nhưng cắm vào vẫn không nhận!
thôi chờ BIS mobi và số chính của em cũng là mobifone mà!
anh em báo danh nhé :p
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mtnhatdanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho xin 1 chân 9650, cũng y chang như bạn, dùng máy 9700 đăng ký BIS vịt teo xong cắm qua 9650 hok chạy.
Vẫn còn BIS mobi tới ngày 23, giờ ngồi chờ nó ra chính thức ^^
thienvuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
9650 dùng BIS của Viettel rất chuẩn, ko có bất cứ trở ngại nào !
PS 😔 bro nên up rom từ 6.0.0.600 của sprint trở lại đây và dùng vnbb load OS cho nó ngọt )
yet378
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chuẩn như nào ạ, mình ko tài nào kích hoạt được 9650
shiva_ndt
TÍCH CỰC
13 năm
iem chỉ hóng cái giá chính thức của mobi thôi, ra sau vt khéo nó còn thấp hơn vt
Lót 8700 hóng nhưng chắc không dùng vì nghèo =))
yahoogle
ĐẠI BÀNG
13 năm
8830. BIS mobi có giá chính thức rồi còn gi, bằng vs vietel đó, đừng mong rẻ hơn nữa, thực ra là giá của RIM + 1 chút lãi cho nhà mạng rồi (đoán thế), mà nếu thế thì chắc k rẻ hơn được nữa đâu.
đang phải divert tạm sang số viettel để dùng bis đây, vừa dùng vừa ngóng mobi ra bis chính thức. dùng trả sau nên chắc đăng ký gói bisg1 là hợp lý, được 200 phút gọi cơ mà . Ngày xưa 3g mới ra dùng surf30 mất 350k/tháng còn chịu được cơ mà 😁 , hy vọng mobi bán 9900 tầm 6-8 triệu kèm theo cam kết sử dụng bisg1 hoặc bisg2 trong vòng 18-24 tháng là hợp lý .
Nếu đc thế này thì em cũng phang, nhưng chắc là fai 1, 2 năm sau mới có 9900
em nghĩ sắp tới giá blackberry ở VN sẽ ko cao hơn nhiều so với các nhà mạng tại bắc Mỹ đâu vì blackberry sẽ được nhập khẩu chính hãng đến nhà mạng và hơn nữa là máy blackberry đã bắt đầu sản xuất tại Malaysia, nếu xuất máy sang VN thì chi phí vận chuyển và thuế sẽ thấp hơn so với nhập từ Mexico.
tomi29
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng hy vọng như bạn.Cơ mà đang dung BIS Mobi theo dõi diễn đàn wa email bh k có khó chịu thật. Hy vọng Mobi tung ra gói cước nữa rẻ hơn tầm 50k/tháng chỉ cần 50mb miễn phí là đc chứ SV như mình mỗi tháng 130k thì hơi nhiều
ko biết chừng mới ra chính thức nữa
Bài viết được xóa bởi: Angelvip91Lý do: thích 😃
Thôi kê mông lên ghế hóng Bis! 😃
hieuykhoa
ĐẠI BÀNG
13 năm
hic, chờ đợi nào! công cuộc chờ bis chính thức quả là vất vả :p
// iem đang xài 3g mobi, không lỗi 3rd nhưng đúng là chậm hơn so với VT thật!
van cho doi
tunglam2712
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mobi sao lâu thế không biết
CDMA vẫn chờ vẫn đợi
:giggle:
iLeo
CAO CẤP
13 năm
Em thì chỉ chờ cái giá để quyết theo thằng nào thôi
Odin
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tớ đang dùng BIS Viettel và cực kỳ mong chờ bạn Mobi đây.
viet_an
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cũng có 2 em BB kèm 1 số Mobi và Viettel, đã dùng thử Bis mobi và đang suy nghĩ xem có nên thử nốt Viettel ko, cơ mà em vẫn đang chờ Mobi ra chính thức là nhào zô luôn 😁

Kê gạch nằm hóng tiếp
hai28
ĐẠI BÀNG
13 năm
vì số chính là viettel, bạn bè toàn viettel nên k đổi sang Mobi được!
Mà khu vực em Mobi chậm như rùa+mạng hay mất nên quyết theo Viettel!
Hi vọng Mobi ra gói rẻ hơn Viettel để Viettel giảm giá tiếp! 😁
Thấy mấy ông làm bên Viettel bảo giá này chưa phải là sàn, còn giảm được nữa nhé!
em đã quyết định không tham gia hóng hớt nữa rồi, đăng ký luôn Vịt cho xong - giá của Vịt giờ quá rẻ so với trước đây rồi. Chia tay tình đầu với Mobifone mà một thời cũng hóng hớt lắm, chờ đợi lắm, sau đó thì thử nghiệp, hàng tá lỗi, đăng ký,..... (em đăng ký xong, thay cái Sim qua, xem như bó tay, sau đó, nhờ bác nào đó chỉ làm thể nào để ngưng đăng ký, rồi đăng ký lại, chạy được vài hôm, lại trục trặc. Cho đến hôm nay, em vẫn còn, nhưng đã quyết định luôn, chia tay)
Đăng kí một chân đợi BIS chính thức mobi, dùng chùa mãi cũng chán rồi.
Thực sự là sắp hết kiên nhẫn rồi, chẳng nhẽ mua thêm 1 em để dùng của Viettel 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019