Hỏi nơi nên mua Ipad mới, hàng xách tay. Cách test hàng

caotunhan
28/6/2012 8:7Phản hồi: 31
Em chào các bác ạ!
Vài hôm nữa em định rinh một con new Ipad, nhưng giờ vẫn chưa biết sẽ mua ở đâu, ban đầu định mua ở Phong Cách nhưng nghe anh em nói về thái độ nhân viên lúc bán cũng như lúc bảo hành khó chịu quá nên em cũng nản.
Các bác có biết chỗ nào uy tình không, tư vấn cho em với, em sinh viên nên cũng ráng tìm chỗ nào giá mêm chút, em định mua con new ipad wifi 4G 16GB hoặc 32GB cũng dc.
😃
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HALO, H2shop, mua bán iphone... hàng nguyên thùng, nguyên seal chưa active thì cứ chỗ nào rẻ nhất mà mua thôi
bạn ở đâu, biết thế thì mới chỉ được chứ !
caotunhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@obama2020 Mình ở Thành phố Hồ Chí Minh
haloshop.vn
tham khảo chỗ nào rẻ thì mua nha bác, nhiều cửa hàng uy tín lắm, rauvang, halo, h2shop, muabaniphone... check nguyên seal, coi máy active hay chưa,có bị hở sáng không, nếu có kêu nó đổi luôn cho mình.
@lequochung88 :rolleyes: trên mấy trang web (VD:haloshop) nói app bản quyền thì mình mua ipad hỗ trợ cài cho mình free hay phải chi thêm tiền cho app, bên đó có jb giùm mình luôn tại cửa hàng luôn không, ai có mua qua rồi cho hỏi một cái
huutinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@longkimlam Cùng câu hỏi nầy.Cám ơn các bác.
tuxedo211
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huutinh Haloshop cài đặt free 40 apps/games khi mới mua máy, nhưng thực ra lúc đó cài tẹt ga full máy cũng được 😃.
Sau đó thì ra update free, cài thêm thì 5k 1 game/app, 10k/phim
tuxedo211
ĐẠI BÀNG
12 năm
mua ở đâu cũng được, nguồn hàng bây h quá phong phú mà 😃. quan trọng là khi mua máy phải kiểm tra kỹ thôi. vote cho haloshop
caotunhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em cám ơn các bác nhé, chắc em mua ở Halo 😃
caotunhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
EM đang dùng một con Vaio S HDD 500GB, ít xem phim, hay lưu hình, các bác nghĩ em nên mua bản 16GB hay 32GB ạ? nếu mua smart cover có cần dán màn hình không? 16GB hay 32GB dễ bán lại ạh?
@caotunhan dán màn hình thì chắc chắn phải dán rồi bạn ạ! không dán chả lẽ bạn lúc nào cũng đóng smart cover 😁
ipad thì tốt nhất nên chọn 32g cho thoải mái bạn ạ
không phải chi gì cả, người ta sẽ cài free cho bác nhưng cũng tuỳ vào cửa hàng, có khi cài free luôn cả đời máy, có khi chỉ cài tầm 40 apps. Tốt nhất là Jb rồi tự mình cài cho sướng, ra đó chi cho mệt.
muabaniphone thật tuyệt, cài soft cả đời, nhiệt tình chu đáo hehe
nếu bồ có ý định jb máy thì cần gì app free của nó.về nhà lên tinhte ae chia sẽ quá trời coi cái nào hay thì down về cài cho sướng.nó nói cài free chứ bỏ vô toàn là cái gì đâu k hà.
Cellphone thế nào các bác! Em định mua ở đấy. Đọc vài topic thấy chỗ đấy uy tín lắm mà. K rõ vụ apps/games thế nào. Nhưng sao hok thấy cô pác gợi ý ở topic này. Hihi
:p
Hình như hầu hết các cửa hàng đều tặng miếng dán màn hình phải k các bác. 😁
@haitophobo cài app free thì cửa hàng xách tay nào cũng có,còn dán màn hình thì chổ có chổ k bạn ơi
huutinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn haitophobo mua máy ở cửa hàng nao cho mình biết với.
@huutinh bạn ở tỉnh khác tốn công lên sài gòn thì cố gắng đọc thông tin kỷ trước đi, lúc mua phải kiểm thật cẩn thật nhất là vụ hở đèn màn hình, lem sáng, ám màu.. còn 1 điểm chết hay hạt bụi nhỏ nếu bị cũng không nghiêm trọng quá nếu chỉ có 1 và nhỏ xíu gần như khó phát hiện còn nhiều quá , bám 1 lớp hay nhiều thì mới có vấn đề. đừng quên kiểm tra wifi 3G nữa .
huutinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@harrypham89 Cám ơn bạn và các bạn rất nhiều, tôi còn chưa biết nếu máy dã JB thì sau nầy có bảo hành dược không?
@huutinh bình thường chỉ cần restore trước khi mang đi bảo hành là ok, như mình nè đem đi đổi mới 2 cái tại ngay apple store bên Mỹ mà restore rồi cũng không phát hiện, qaun trọng lỗi phần cứng thôi
@harrypham89 Mình ở tp lun, nếu mua thì chỉ cần check serial thôi nhể? Còn lỗi phần cứng về nhà check đc hok 😁
http://muabaniphone.vn/Apple-171-8708/ipad-3-4g-16gb-wifi-trang.htm
Các bác ai cũng biết là Ipad gen 3 ram 1Gb mà. Nhưng sao ở đây lại để ram 512 vậy? @@
@haitophobo uhm vậy mà đem ipad về vn trước mà ngu kinh luôn bó tay.com
@haitophobo thế vụ này có sao k các bác. ai biết chỉ dùm em. thanks ạ
Mình mua tại muabaniphone thật tốt, cài pm trọn đời, xử lý sự cố trọn đời luôn hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019