Hội SA-SB-SC giải đáp và chia sẽ tất cả thắc mắc sản phẩm 2011

fanTT
18/5/2011 3:50Phản hồi: 1.960
1.960 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con SB16FG của em hết chết main rồi bây h lại "đứt" mạch pin. Nản quá các bác ạ!!!
Có chỗ báo thay mạch pin hết 500K, phương án này có đáng tin không các pác? 😔
fanTT
TÍCH CỰC
11 năm
Vụ này thấy không ổn rồi bác ui 😃
Mình cũng chỉ thích dùng laptop VAIO, nhưng dùng 2 con đều trục trặc cả 2. đầu tiên là em S111FM hàng xách tay dùng hết bảo hành thì chết LCD, thay hết 3 triệu, thay xong bán luôn mua con VAIO SA35GG chính hãng, dùng được 10 tháng thì 1 ngày đẹp trời bật em nó không lên, mang ra trung tâm bảo hành thì được báo là chết main, chờ thay main, hix
mitdacvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vaio z2 ssd raid 0 chay sata may hả mấy bác?

Ssd của nó thay thế đc dễ k?
Sata III thay bình thường
Các bác Vaio S cho em hỏi? cái cổng USB có tích hợp tính năng sạc đth,máy nghe nhạc, máy tính bảng...v...v......kể cả khi tắt máy tính...Vậy khi tắt máy nó sử dụng nguồn điện nào để sạc chúng. Từ pin Lap vào thiết bị, hay từ nguồn chạy thẳng vào thiết bị......Như sau:
1.Nếu từ pin thì có nghĩa là: Nguồn --->Pin---->Thiết bị....Pin là trung gian (có thể sẽ chai pin). Do xã ra rồi nạp vào.
2. Nếu trực tiếp từ nguồn thì OK. Không anh hưởng j đến Pin hết.
3. Và Vaio e đã bật Battery Care Funtion rồi....để chế độ 50%!
Cái tính năng này e sử dụng thường xuyên. Như vậy có ảnh hưởng đến Pin của cả Lap và thiết bị không nhỉ? Mong các cao thủ chỉ giáo!thanks all.
@caoquytrieu - Bạn hãy tắt máy, găm adapter rùi sạc thiết bị di động bằng cổng đó, sau khi sạc xong bật máy lên, kiểm tra xem pin có tụt kô, tụt là nó lấy từ pin (nếu vào tr.hợp này là kô tốt cho pin rùi), kô tụt là nó lấy trực tiếp ở adapter (vào TH này thì OK, kô sao).
- Còn không găm thì tất nhiên là phải lấy từ pin rùi, mà đã lấy ở pin thì cũng như máy tính nó dùng thôi, chai là điều tất yếu. 😁
fanTT
TÍCH CỰC
11 năm
Nói chung nếu bạn cắm sạc lúc láp còn cắm nguồn thì ok. Còn tắt rồi dĩ nhiên lấy từ pin. Vấn đề chai pin thì không tránh khỏi rồi. Mình cũng sử dụng BCF như bạn để 50% sử dụng AC, nhưng ứng dụng vẫn là ứng dụng không dễ gì tốt và chính xác. Của mình 1,5 năm đã chai hết 2% (dùng AIDA 64kiểm tra), nhưng số liệu khi sạc chỉ đầy ở mức 65% dung lượng pin, như vậy pin bị ảo! Mình recovery nhiều lần mà vẫn không cải thiện gì mấy ngay cả cài lại win. Cho nên mình khuyên bạn cứ 1 - 2 ngày thì xả pin một lần nhé!
Bác @doctormedia có thanh ram 8g cho em chưa mà sao khôbng thấy quát tiếng nào vậy ta:p
VAIO mùa này dòng S thì lo nhiệt độ thôi, nó vọt tăng dữ dội lắm ~ mấy bữa chỉnh sửa phim với encode thôi nó đã gầm rú, chạy trên 65 độ rồi ~ mà bác nào rành vụ máy bị tróc sơn tĩnh điện ngay chỗ để tay kế bên touchpad không ? máy e vài tháng lại đây phía bên trái, nó tróc ra gần hết luôn, bên kia tại có dán quảng cáo nên không bị, giờ làm sao đây ???
Đang chán đời vì e SB25 này đây.
Mua về đc mấy ngày thì thấy dò điện. Hơn 1 tháng thì không nhận pin, BH thì phải gửi về SG. BH xong 2 tháng sau bị lại, ghét lên mở ra bẻ lại mấy cái chấu tiếp xúc. Được 1,5 năm thì báo không nhận pin, đèn nhấp nháy liên tục - chắc đi pin hoặc board pin rồi.
Chán quá đi.
@jupiter0001 xui cho bác rồi ~ mai mốt mua lựa kĩ ~ với lại chọn ngày mà mua cho nó đỡ xui ~
fanTT
TÍCH CỰC
11 năm
tróc sơn mình chỉ bị tróc li ti vài đốm bằng đầu tăm nhan thôi😁
@fanTT máy em tróc ra gần hết rồi :D nhìn vui lắm
fanTT
TÍCH CỰC
11 năm
@sakhio10 Ôi nhôm mà sơn thì sao mà bám 100% được...không có gì là hoàn hảo cả o_O
luv_bear
ĐẠI BÀNG
11 năm
SC của em cũng thế, giờ đang hàng ngày cạo dần dần cho nó bạc luôn 😁
mitdacvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Z2 của mình phần nhôm cũng bị tróc.
Dùng SC giờ muốn cài Win 8 1 cách ngon lành mà vẫn chưa đc
tróc cạy ra hết, mua sơn về sơn lên cho nó độc 😁 hoa hòe con tắc kè
Dòng Vaio SA, SB 2011 này cài win 8 thế nào nhỉ các bác. Có bác nào thử chưa, có đủ được Drivers ko ?! Không hiểu sao trước khi mua được quảng cáo wc của SA ngon lắm, vậy mà lâu nay cứ mờ mờ ảo ảo, kém hơn cả con dell ghẻ của thằng em. các bác dùng wc có ưng ý ko ??!
E thấy ở trên có Bác cũng bị như em...tối máy dùng bt.pin 80% no charge sáng ra khỏi mở máy luôn.đèn báo pin nháy loạn xạ.đem ra hỏng pin.em đoán là do cái adapter tại vì nó hỏng luôn rồi.tài thật.máy ko có pin cắm adapter dùng toàn tắt nguồn.còn mượn adapter khác cắm vô thì dùng bt...bó tay cái máy.pin báo giá là 3,55tr.nản luôn rồi từ khi hỏng pin nó ko nhận cả pin gắn thêm nữa.tốn kém k chịu đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019