Hỏi tại đây - Toàn tập về công nghệ Thực Tế Ảo trên Android: Game VR, Phim 3D, thủ thuật ...
quockhanh99999
5 năm trướcBình luận: 1.051Lượt xem: 348.331
Trong forum Có ai xài oculus ko cho mình hỏi , khi coi file iso 3d tren pc oculus có ra 3d ko , màu có đẹp ko , rồi sbs , ou có ra 3d ko , thanks
Mình xài Samsung gear vr 2017. Nghe nói có cách dùng app vr thứ 3 vẫn kết nối được với gear vr mà không phụ thuộc oculus không biết có anh em nào thử chưa. Nếu có chỉ giúp mình.
@Bayby_Mr.Kim Bạn lên store tìm app Gear vr service disable của người mình viết.
Hoặc đơn giản là tháo adaptor ở chốt bên phải ra sẽ thấy các tiếp điểm kim loại, bạn cắt 1 mẩu giấy nhỏ che các tiếp điểm đó rồi lắp adaptor trở lại, gắn điện thoại vào thì occulus sẽ không bật lên được.
Cách thứ 2 bạn nói thì mình đã biết và dùng băng keo dán chân tiếp xúc. Ý mình là vẫn dùng được gear control và app thứ 3 mà không thông qua oculus đó bạn.
@Bayby_Mr.Kim Cái đó hàng độc quyền rồi bạn, chưa ai hack được. Cách duy nhất là dùng bluetooth control ngoài.
@Bayby_Mr.Kim Ngoài ra, trong occulus store có 1 app là Samsung Phone Cast cho phép truy cập các app trong máy từ bên trong Occulus. Mình đã thử với Kodi chạy rất ngon.
Nhờ các bạn giúp, mình dùng kính samsung gear vr sm-325 cho Note 8 có gắn thẻ nhớ.
- Khi vào oculus để download game có yêu cầu tương thích với 1 trong 3 phụ kiện: bộ điều khiển vr (chính là gear vr có tay điều khiển), còn 2 phụ kiện là 'bàn chạm' và 'bộ điều khiển game'. Xin hỏi 2 phụ kiện này là gì.
- game download về tự động chứa trong bộ nhớ đt. Nhưng không biết nó nằm ở thư mục nào (để thuận tiện kiểm tra/ tạo thư mục thể loại, cho vào thư mục ẩn hoặc copy..). Có cách nào chọn lưu trữ trong thẻ nhớ mặc định không. Mình toàn phải di chuyển qua thẻ nhớ sau khi download về, nhiều file nặng không cho di chuyển vì hình như ram không đủ trống.
- Note 8 có chức năng bảo mật file (chuyển file vào thư mục bảo mật). Nhưng gear vr không thể thấy thư mục bảo mật để mở (có vài video 'nhạy cảm' muốn bảo mật). Hiện có phần mềm bảo mật file (kiểu gõ pass, mống mắt, vân tay..) để sử dụng cho gear vr không.
- muốn xem online hoặc download các video 360o thì vào trang nào, trên app oculus có không (mình toàn thấy game vr không à).
- chép nhiều game vr về máy có làm máy hoạt động chậm không (lưu trữ/ cài đặt chứ không phải mở nhiều game)
Cảm ơn các bạn.
@votu Mình nghĩ 2 phụ kiện này là touch pad và game pad đó bạn. Trên vr remote có touch pad rồi. Còn game pad thì cũng dễ tìm mà.
Xem online 360 thì trong occulus có vài app như Samsung VR, oculus video, amaze 3d...
Tks bạn nhiều.
Có game 18+ cho samsung vr3 ko các bác?
Mình dùng LG G6, màn hình chuẩn 18:9 thành ra nó dài tương đương với đt 16:9 cỡ 5.9". cho mình hỏi nên mua loại kính nào để xem phim 2D với đt này nhỉ
@iMi Shop LG G6 thì bạn nên mua Kính thực tế ảo Mojing S1 là tốt nhất.
cho mình hỏi tí , mình mới mua 1 màn sony 3d cech zed để xem phim 3d trên máy tính:
1.Dùng loại kính nào để xem phim? có thể dùng kính samsung được không?, cho mình xin vài mã kính 3d
2. Dùng phần mềm gì để xem?
3. Để xem thì phim 3d phải là định dạng gì?
Cho e hỏi thăm em bị tình trạng như vầy.
- E đang sử dụng Iphone 7+ và Mi VR 2 để trải nghiệm VR.
- Em xem các video trên Youtube hay các trang web khác hỗ trợ VR 3D SBS 180độ. Thì tương ác bình thường.
- Nhưng khi e chép về máy tính các video đó. Khi mở máy tính vẫn có biểu tượng 180 độ và chơi video bình thường như xem trên web nhưng khi chép vào iphone thì nó mất tính năng 180. Không xoay gì được cả.
Cao thủ chỉ giáo e với. Xin cám ơn
@King.quan Dùng app hỗ trợ bạn nhé. Bạn tìm từ khoá vr player trên appstore
Cám ơn Bác nhiều. Mình tải nhiều app lắm rồi nè. Mình nói về video đó Bác. Cái đó tải trên mạng mới có bảng full. Mang vào máy tính thì chỉ còn 3D mất 180 rồi.
@King.quan app hỗ trợ nó đọc video thành dạng 180 hoặc 360 và chia side by side cho bạn.
@VRTECH Vấn đề là ios app nó không mở đx video bác ạ. Hjx. Sài VR PLAYER hay Homido đều không đc
@King.quan B dùng app: skybox vrplayer ngon có airplay, xem như rạp
@vrthucteao Trời ơi. Bác là cao thủ. Cuối cùng tui cũng đạt được điều mình muốn nhờ Bác rồi. Haha. Xin đa tạ đa tạ
Nghe cũng khá thú vị, khi nào rảnh sẽ nghiên cứu làm thử
mình mua thử cái, dùng được 1 ngày nhìn hoa cả mắt. Thế là bỏ sau 1 ngày 😁
Có điều kiện sẽ vào trải nghiệm thực tế quán Cafe Thực Tế Ảo của mod @quockhanh99999 trong TP HCM! 😁
Cười mỉm.gif
@Cuong Nb bác bảo Khánh nó bật cho mấy game JAV chơi đã lắm :D
Mình có chút thắc mắc giữa lựa chọn Playstation VR với HTC Vive (hoặc Oculus Rìft), chủ yếu mình muốn dùng chơi mấy game VR, mà nếu chơi được chung kho Steam thì tiện để lưu trữ quá. Nhưng có vẻ Steam không hỗ trợ Playstation VR thì phải, các bác cho mình xin ý kiến với 😔.
Cám ơn bác chủ top chia sẻ, e đang dùng IP5s dùng loại kính VR nào tốt bác nhỉ
@Viglacerabm IP5s thì không nên dùng kính VR do chất lượng màn hình quá thấp
Tôi mua bộ kính hơn 900k, mà chất lượng như 50k. Chắc tôi bị shop đó lừa rồi. Mua về xem đc đúng 1 lần, chán bỏ xó đến giờ...:mad::mad::mad:
Anh em cần xem hướng dẫn sử dụng thì có thể tham khảo nhé
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019