Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội thích nâng cao sức khỏe (Tập thể dục ở nhà)

vangioicnt
17/4/2020 16:9Phản hồi: 7
Hội thích nâng cao sức khỏe (Tập thể dục ở nhà)
Kể từ khi dịch cúm hô hấp Covid-19 bùng phát đến giờ cũng tầm 4 tháng rồi. Kể từ cái hồi từ tết mình nghe thông tin bên Trung Quốc thì sau khi ra tết mình đã bắt đầu tự cách ly tại nhà. Cũng dự đoán là khả năng dịch này khó nhằn nên đã cùng bà xã lên kế hoạch mua ngay cái máy tập chạy để phòng lúc không được ra ngoài còn có cái máy mà tập. Ai ngờ lo xa mà nó thành thật, giờ ngày nào cũng được tập thể dục luôn.

Vậy là cũng tập chạy, đi bộ cũng gần được 4 tháng. Khéo nhờ có em Covid-19 mình lại khỏe hơn.

Thấy sức khỏe ra tăng đáng kể nên viết bài này mời anh em Tinh tế cùng tham gia cùng rèn luyện.
Hiện mình có 2 mục tiêu cho 1 ngày
1. Chạy và đi bộ 10km
2. Chống đẩy 200 lần trong 20-30 phút (Trước đó 1 tháng mình đã chống đẩy 100 lần trong 10 phút)

Cùng chia sẻ với anh em làm sao đạt 10km một cách dễ dàng đây. Mình đã chia nhỏ khoảng thời gian tập luyện ra, buổi sáng mình tập khoảng 5km, nếu đi bộ và chạy thì tầm 40 phút là hoàn thành. Buổi chiều mình tập thêm 40 phút nữa. Có hôm mình chia thành 3 ca cho vui vẻ.

Làm sao chống đẩy được 100 lần trong 10 phút. Hãy làm từ những bài đơn giản như chỉ chống đẩy nửa thân, sau khi quen rồi hãy chống cả người. Cho dù lúc đầu kỹ thuật chưa tốt nhưng sau khi mình chống thấy ổn thì hãy căn chỉnh kỹ thuật cho tốt.

Trong video mình hay để tag #chongcovid #daycovid #chongdaycovid. Anh em quan tâm có thể search với tag đó.

Kết:
Rất mong qua bài viết ngắn này thì ai đó đọc được hãy cùng tham gia tập cùng mình và các bạn khác, cố gắng rèn luyện sức khỏe để chính mình có 1 cuộc sống vui vẻ và hạnh phúc.

Mọi người có thể xem qua các video mình có quay và 1 số bạn khác cũng đang tập cùng.

1. Bạn Hiệp
Bạn này thân hình khá mập nè, sau khi chống đẩy được 1 tháng kèm đi bộ, nhảy dây hiện tại đã giảm chút và bạn chia sẻ đã khỏe hơn nhiều.

2. Bạn Huy

Quảng cáo

Bạn này cao to sẵn rồi, cũng có khỏe sẵn nhưng cũng đang tham gia nhiệt tình

Còn đây là của mình

Sau tất cả anh em nếu có đọc hãy tham gia nhé. Cám ơn các bạn!
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vangioicnt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Một số hình ảnh mình chạy và đi bộ
scaldwe
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình và con gái cũng giữ thói quen tập thể dục 30 phút buổi sáng, 30 phút buổi chiều mỗi ngày trong 2 tháng nghỉ dịch vừa qua với máy chạy bộ elip sport giờ chuẩn bị đi học, đi làm nên đang lo không biết 2 mẹ con có giữ được thói quen tập thể dục nữa không đây, sẽ cố gắng giữ phong độ
pikaro
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thì tập sương sương theo app Home Workout, thấy app này hiệu quả nhất trong các app trên CH Play. Tập full các nhóm cơ, mồ hôi đầm đìa, phê. Chiều nay được giữ lệnh phong tỏa, đi đá banh lại được rồi.
đúng thiệt là mùa dịch ở nhà đa phần tăng ký riêng em được khoản đầu tư máy chạy bộ sieuthitaigia đúng thời điểm nên hết dịch không những giảm cân dáng đẹp mà còn tạo được thói quen tập thể dục hàng ngày nữa, sẽ cố gắng duy trì tinh thần thể thao này dù công việc hơi bận rộn
@fikos76063 mình cũng đợt dịch này nghỉ tập nhiều quá đầu tư máy về nhà tập luyên, máy mình có thêm phần rung mát xa, thanh gập, tạ tay nên kết hợp tập luyện cũng khá thích thú
giữ thói quen tập luyện với máy chạy bộ elip botl từ dịp tết đến giờ nên giờ làm gì thì làm sáng sớm phải dành 30-60 phút tập luyện mới ok
không những mùa dịch, mà thời tiết nắng nóng thế này mình cũng thích tập luyện đi bộ, đạp xe tại nhà vừa an toàn mà tiện lợi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019