[Hỏi Tinh tế] 4-5 triệu đổ lại mua điện thoại 2 SIM nào?

mr.tunglam
16/11/2017 9:58Phản hồi: 265
[Hỏi Tinh tế] 4-5 triệu đổ lại mua điện thoại 2 SIM nào?
Iphone X hàng Thẩm quyến, sang chảnh, giá 3 triệu , e tư vấn vậy thôi, chứ có đánh chết e cũng ko mua 😃
265 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Iphone X hàng Thẩm quyến, sang chảnh, giá 3 triệu , e tư vấn vậy thôi, chứ có đánh chết e cũng ko mua 😃
Alexxxxx
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhtuan7610 Tôi phải đăng nhập để like cho ông
hohoangtrung
ĐẠI BÀNG
6 năm
nokia 5 kìa bác, dùng nokia càm giác nó yên tâm và xài lâu dài ổn định nữa.
xiaomi cũng dc mà mình k thích lắm ( vẫn mua xiaomi nhưng chỉ mua phụ kiện thôi )
nguyencay_vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hohoangtrung bác giống em khiếp... 😆
hammerbkx
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hohoangtrung 4,9tr mình mua đc Nokia 6 trên LZD cách đây 4 tháng
Xiaomi Redmi Note 4X nhé 😁 Cực ngon, pin rất trâu, dùng mượt mà.
Mua ip8+ipX nhé chỉ cần nhịn cafe 1 năm thôi. Xong mua thêm 1 sợi dây thun buộc 2 con lại với nhau.
hoathan04
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kiến sợ quá Quá nặng!
Nokia 6 đi bác. Mình mới tậu nè. Chạy mượt cực kỳ. Giá 5 triệu 6. Định mua về làm điện thoại phụ chạy ngon quá chuyển sang xài chính luôn. Do là androi 7.1 gốc nên được cập nhập liên tục. Giờ lên 7.1.2 rồi. Cuối năm chuẩn bị lên 8
tubao
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lamchelseafan Chính xác con này ổn nhất trong tầm giá, không thì Xiaomi cũng OK, con gì chạy rom nguyên bản ý
Eahleo
TÍCH CỰC
6 năm
@vietnew2128 Chủ yếu cầm điện thoại nặng nó đầm tay đó bác, cầm mấy cái điện thoại nhẹ quá sợ rớt, mềnh thích điện thoại có trọng lượng nặng từ lâu lắm rồi 😁
Eahleo
TÍCH CỰC
6 năm
@@habu@ Để hôm nào vào cửa hàng bán đt để vọc thử xem có đúng như vậy không, thấy nó build cũng tốt, có điều nhìn hơi bóng bẩy
@habu@
TÍCH CỰC
6 năm
@Eahleo Đang bức xúc nè.... Lúc đầu thấy em đẹp Ai ngờ nội thất như đồ bỏ Buồn dễ sợ
Galaxy J7 Prime. Con này pin trâu chó phết.
@ometa020983 Ông nói cứ như dùng nó đc 1 năm r ấy =))
Ko tin thì kệ m* ông, thế giới nó tin, Còn ông thì cứ ngồi đấy mà ngước lên.
@ometa020983 Quá đúng luôn bác
nguyenvanac
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vnstockguru mình sài con note 3 đã 4 năm rồi, pin vẫn cầm on screen còn 3h, pin chưa chai phù tí nào, nói chung công nghệ pin hãng nào cung same same như nhau, qtrong do người sài thôi, khôn thì sài pin pền, ngu thì mau chai pin lắm
@AlessandroNguyen Ăn nói cho có văn hoá tý đi thanh niên. 2017 rồi, ăn học đàng hoàng... nên nói tiếng rảnh rang, rõ ràng
VTP21
TÍCH CỰC
6 năm
Nokia 2, rẻ mà pin cực trâu.
Nvtho37
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mi max 2
yanaro
TÍCH CỰC
6 năm
Redmi Note 4x, pin 4k1 ko biết đã vô đối trong phân khúc chưa chứ cũng trâu chó lắm, cấu hình ok mà chỉ khoảng 3tr
MrHải999
TÍCH CỰC
6 năm
@istupid_nq Xài chưa mà phán.Chụp người lành thành người ghẻ
istupid_nq
ĐẠI BÀNG
6 năm
@MrHải999 T đang xài con rmn2 cùi mua cũ có 2 triệu đây. Chụp hoàng hôn vẫn đẹp như phim đây
MrHải999
TÍCH CỰC
6 năm
@istupid_nq Chụp cm này show lên coi di
yanaro
TÍCH CỰC
6 năm
@MrHải999 Máy có 3tr thôi, yêu cầu nhiều quá, camera không được xuất sắc nhưng mà cấu hình cao. Trong tầm giá 3tr có khi con này camera cũng thuộc hàng top cũng nên 😁, mình ko xài máy trong tầm giá này nên mình cũng ko rõ lắm.
jacktruong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nokia 6 tiki nhé còn 4tr7 à 😁
Lumia 640 /640xl
nguyencay_vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@EX Prototype ko nên mua lumia nữa.. 😆 trừ khi có tầm dưới 1triệu thì có thể
@EX Prototype cmt hay nhất. =))). mình mới vứt 640 xờ lờ cho o a dùng vì như shit. chỉ có để dẫn đường với mở paris by night
@EX Prototype Tư vấn có tâm chút bác ơi. Windows phone microsoft nó bỏ rồi rước về làm gì
proxyweb03
ĐẠI BÀNG
6 năm
@EX Prototype Công nhận 640XL pin trâu, dùng 2-3 ngày lận, sạc cũng nhanh.
E vẫn còn 1 e để chơi và theo dõi sự tồn tại của Win10Mobile
Ipx made by tập cận bình 2 sim 4 sóng xài phà phà😃 Có khe thẻ nhớ + playstore😃
konken1987
TÍCH CỰC
6 năm
Khuyên bạn 1 câu:Lenovo k6 power đảm bảo không phải hối hận. lúc đầu cũng nghĩ snap 430 yếu nhưng dùng rồi mới thấy nhanh bất ngờ,loa ngoài to hơn Xiaomi note 4x rất nhiều,vân tay cũng nhạy hơn,tất nhiên là 1 chạm.nhỏ dễ cầm hơn,pin trâu hơn ,màn hình đẹp. mình đã bỏ a9 pro vì quá to để dùng con này.
@konken1987 Mi note 4x vân tay 1 chạm rất ổn rồi, mình mở 10 lần ăn cả 10, tốt hơn là tốt hơn thế nào?
konken1987
TÍCH CỰC
6 năm
@anti-fan Mình tham gia tinhte cũng lâu, không nói dùng hết các mẫu điện thoại nhưng không kém là bao nhiêu. Thực sự không thiện cảm với lenovo,nhất là dùng note fe rồi thì ai mà dùng đc mấy con cùi bắp nữa. lúc ra tgdd chỉ tính mua nokia 2 để sơ cua, nhưng ngó thấy con này là mua sài thử. Nếu để chơi game thì miễn bàn với con chip cùi 430, nhưng dùng bt rất ok, chạy Android gần như bản gốc nên mượt. Phù hợp với nhu cầu chủ topic. Mi note 4x mình mua từ ngày mới ra, sau chán bán cho bạn sài. Cấu hình cao nhưng hoàn thiện không bằng k6 power đc bạn à. Nhất là khoản loa ngoài loa trong, vân tay, cảm giác cầm thua k6
@konken1987 nói bạn biết là lenovo bỏ mảng di động rồi. 😆
konken1987
TÍCH CỰC
6 năm
@TechGuru Support Thì liên quan gì đến con đt mình nói nhỉ, lenovo nó chết thì lẽ nào điện thoại nó đã sản xuất rồi tự nổ
mr.tunglam
TÍCH CỰC
6 năm
up lên phát nhờ tư vấn
@mr.tunglam Có thể Xiaomi redmi note 4x phù hợp với bạn 😃
kiencuong001
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mr.tunglam 5t hơn tí mua mimax 2 cực ổn
Nokia 5, hoặc cố tí nữa lên 6.
xiaomi nhé
Iphone nhé, mấy con android rẻ rách mua làm giề :p
degiadaosi
TÍCH CỰC
6 năm
@buidoimiennui Iphone nào có 2 sim vậy bạn?
MoNoJi
CAO CẤP
6 năm
@buidoimiennui Cái tên đã nói lên tất cả rồi 😁 ra quán net miền núi cào phím hả bạn :D
ndlong
TÍCH CỰC
6 năm
@buidoimiennui Apple ra mắt IPhone 2 sim rồi hả bạn @@
istupid_nq
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ndlong Bạn ấy đang đá xéo ip đấy mà
HTC 10 evo
e nghĩ chắc con này ngon nhất, đẹp, build cực chắc chắn, cam đẹp
@Hai Dang Le Mình nói dựa trên trải nghiệm bản thân, máy nào mình sài qua mới nói chứ không dám phán bậy.
Mình đã sài htc 10 qt và đang sài htc 10 sprint không có 4g, đã sài qua m9 hơn 1 năm nên rất ám ảnh và ngại con chip, chưa sài qua 10 evo (nghe nói là đã fix ở các ver sau). Mình là fan htc và chưa bỏ sót flagship nào của htc đó bạn ( chưa sài u ultra thôi vì thấy nó vs htc 10 không hơn bao nhiêu 😃)
Hai Dang Le
ĐẠI BÀNG
6 năm
@heobanhki Về phần con chip 810 ver 2.0 trên con htc 10 ế vợ này thì mình thấy HTC đã làm nó bớt nóng đi thật đấy bằng cách giảm xung và có tùy chọn tăng hiệu suất cao nhất là chạy đúng sức mạnh của nó. Bác cử thử xài rồi sẽ biết mình k nâng bi con htc 10 evo.
Eahleo
TÍCH CỰC
6 năm
@Hai Dang Le Giảm xung thì chạy chậm hơn à bác? Con EVO này dùng chip 810 thì lên Android mấy là cao nhất? Thấy trên web kia nó bán 2 con chính hãng, 1 con bản kích hoạt giá 3tr6 BH 1 tháng và 1 con full box mới 100% giá 4tr8, giá có cao không nhỉ?
taothaott
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hai Dang Le Con chip 810 trên HTC 10 evo công nhận là đỡ nóng hơn 810 v1. Nhưng máy khi chơi game hoặc tác vụ nặng thì máy nhanh nóng, còn tác vụ bình thường thì máy chỉ ấm ấm. cải thiện cảm giác bằng cách xài ốp nhưng xài ốp thì sẽ tản nhiệt lâu hơn. Các bác nào ít di chuyển, không quan tâm pin thì cứ quất con này, màn đẹp, cấu hình ổn, thiết kế ổn. Có sạc nhanh thì cũng không tới nỗi nào. Theo mình thì bác ra ngoài các shop trải nghiệm thử mấy con nokia xem thế nào, nokia android mình chưa xài qua nên không dám nói bừa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019