[Hỏi Tinh tế] Anh em có đang trả phí cho dịch vụ Google One (Google Drive)?
vuhoangtam
9 thángBình luận: 206
[Hỏi Tinh tế] Anh em có đang trả phí cho dịch vụ Google One (Google Drive)?
Các sản phẩm của Google hơi gây hoang mang về tên gọi một chút. Mình thống nhất nhẹ lại cho anh em dễ hình dung nhé:
  • Google Drive: Tên gọi cho dịch vụ lưu trữ đám mây.
  • Google One: Tên gọi cho gói thuê bao lưu trữ, bao gồm Gmail, Google Drive, Google Photos...
  • Với việc mua các chức năng nâng cao nhưng là dùng cho tổ chức / doanh nghiệp thì Google gọi đó là G Suite.
Google One là một tên gọi mới, ra đời từ 2018. Trước đó anh em quen với tên gọi Google Drive hơn. Khi đó Google Drive được coi là đối trọng với Dropbox.

Sở dĩ có câu hỏi khảo sát này là vì mỗi tài khoản Google chỉ được miễn phí 15GB dung lượng lưu trữ cho mọi dịch vụ của Google. Hẳn là đã dùng Gmail từ rất lâu, vậy anh em có đang trả phí cho những dịch vụ hay ho hữu ích của Google không?

Mình đang xài gói 200GB 😁 khá ổn. Cũng mua cho bố mình 200GB luôn
anhtuannd
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@Duy Luân Mình đang dùng gói 100GB, rất tốt
@TonyWu G drive gét nhất là tải nhiều file thì nó nén lại, làm mình mất công giải nén
MrXoay84
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@TonyWu On Drive giờ hoàn thiện cũng tốt lắm rồi bạn. Nhất là nó kèm vs office có auto save rất hay
@MrXoay84 Mình đang dùng cái này, hơi bị ngon luôn
Đang dùng gói 1TB theo công ty nên ko cần mua riêng.
@sonha28 Mình cũng đc 1T onedrive của cty mà chả đụng đến
gnafetihw
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@sonha28 google drive của công ty thì bạn ko được tùy tiện lưu gì cũng được. Ví dụ như công ty mình Admin không cho phép lưu những nội dung ko có bản quyền như, nhạc, phim, sách, game, ...

Với lại drive của công ty là của công ty, admin có quyền xem tất cả file mình lưu trên đó, vì vậy đừng nên sử dụng drive công ty cho mục đích cá nhân
@mr3dua mình cũng đang xài onedrive 1TB công ty cấp. mà dữ liệu lưu trong đó admin có quyền truy cập k bác nhỉ
mr3dua
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@Đạt@1308 Về cơ bản là access được bác, nhưng phải ở level nào mới approve access được. Nó cũng như mấy cái chat, sếp đọc được hết đó.
neobb
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Các sản phẩm của Microsoft cũng đang hoàn thiện tốt hơn. Có mỗi cái Bing ko ổn nên mình không trả phí cho google
Soobio
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@neobb Liên quan thế bác 😆)
VNPT001
TÍCH CỰC
9 tháng
@Soobio Ý là ông ấy đang dùng one drive của Mic thay thế cho google drive
Nhu cầu cá nhân đơn giản, ko cầu kỳ nên xài... ờ ờ... FREE thôi 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
15G chưa dùng hết ạ
Không. Sài ổ cứng rồi. Bộ nhớ trên máy cũng đủ lưu
backstrix
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@Harry Hiro chắc do ăn ở, chứ cái ổ t chơi tor từ 2005 đến giờ nó vẫn méo chịu hỏng
Harry Hiro
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@backstrix 😆
@backstrix Chắc do từng cái Nhiều ổ hdd , nhiều nguoi nói đang dug bt thì bị chết mà
@backstrix Chắc do từng cái Nhiều ổ hdd , nhiều nguoi nói đang dug bt thì bị chết mà
mình thì sử dụng onedrive của MS, gói 1TB cùng với bộ Office nữa có 130k/tháng thôi
tungtutti
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@Fatren Sea Mình mua chung 200k/năm
@tungtutti bạn mua gói 6TB cho 6 tk hả,
tungtutti
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@Fatren Sea Mình chung với mấy bạn bạn ak
100GB. Cty thì cũng có (mình là admin luôn), nhưng vẫn có riêng.
ủa mà liên quan đéu gì liêm sỉ mà poll ngôn từ trẩu thế kia, cho cái nào xào cái đó, thích thêm thì móc tiền 😁
@vicktorbui buồn quá hâhha
kietaven
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@caffeinezzZ Ờg,chả xài cái này vì đag dùng icloud 50G/tháng mà đọc vào chả thèm vote. Xài từ đúng chả tôn trọng người vote
@caffeinezzZ làm khảo sát ngu vcl. 😆 Team dùng Onedrive thì vô liêm sỉ hết. 😃))
@vicktorbui Có giỡn chơi như vậy cũng kỳ lắm. Bấm vote thành ra mình "vô liêm sỉ" mất tiêu. Không chơi
msnori
TÍCH CỰC
9 tháng
Mình dùng free còn chưa hết 😔
95tuanle
ĐẠI BÀNG
9 tháng
iCloud Storage 200 GB
Mình đang xài gói 100GB, thấy ổn.
n3.9592
TÍCH CỰC
9 tháng
Liêm sỉ gì, cứ bản chùa mà xài <<< mod mất nết
Xài chùa cái cục shjt ở đây á .. spam quảng cáo điên thôi rồi. người cần phải trả tiền ở đây là google khi muốn lôi kéo người dùng sử dụng dịch vụ của mình để có tiền quảng cáo.
Có liên quan gì đến "liêm sỉ" hay sao???
Xài Onedrive unlimited nên xài free của Google
Mình đang sử dụng gói Office 365 của Microsoft, trong đó có 1T cho Onedrive rồi, nên không dùng của Goolge làm gì. Sử dụng Onedrive chung với hệ sinh thái của Microsoft sẽ tiện hơn.
@meohoangdochanh 1 T bạn ơi
@Jos Skeleton Lộn Kakaka! Thanks!
Duyy Tânn
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Khá rối,t dùng 50gb icloud xong.
manhvh
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Có, trả phí 4 5 năm rồi.
@manhvh Google One mới có từ 8/2018 Bác dùng được 4,5 năm thật nể bác
7Leo
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@thienvk Có lẽ bác biết nhưng cố tình giả vờ ngu. GoogleOne tiền thân là google drive mà. Và người ta trả phí khi dùng google drive thì lâu chết cha rồi nhé.
@7Leo Google One là gom các dịch vụ lưu trữ lại trong đó có Google Drive, người ta hỏi thẳng Google One chứ có hỏi Google Drive đâu
7Leo
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@thienvk thế chả nhẽ giờ người ta lại hỏi theo cái tên cũ của một dịch vụ à? Rõ ràng nó chỉ là đổi tên và bổ sung 1 số tính năng chứ không phải khai tử thì bảo là đã dùng 4-5 năm chả có gì sai.
Hơn nữa việc trả phí google drive rồi sau đó chuyển sang google one đâu có cần phải mua cái khác mà nói không phải là một. Chỉ giỏi bắt bẻ thôi chứ biết gì?
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019