[Hỏi Tinh tế] anh em có dùng kiếng chiếu hậu hay gắn vào cho có?

cuhiep
5/1/2014 4:6Phản hồi: 615
[Hỏi Tinh tế] anh em có dùng kiếng chiếu hậu hay gắn vào cho có?
Mình đi xe mà ko có kính chiếu hậu cảm thấy bực mình.
615 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhanotc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đi xe mà ko có kính chiếu hậu cảm thấy bực mình.
@nhanotc cả kèn nữa :3
hakaji
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhanotc mình cũng vậy, như đui bên mắt ý
vipvn1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhanotc bị giao thông thổi mất tiền phải bực rồi bác 😁
@nhanotc mình cũng vậy, xe mình luôn để 2 kính từ khi mua đến giờ
Một phong cách rất xì tin. Dép sục siêu nhẹ và ếch ộp ôm dưa hấu...
Like bác phát cho nó mấu 😁

@tú tầu ai bắt con chẩu chàng bỏ trên yên xe vậy, lỡ ngồi nhầm thì sao :oops:
hoangtuvhit
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tú tầu đúng là con gái, cái gì cũng để ý :p
MrwOrm
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thói quen mới ngồi lên xe là chỉnh chỉnh cái gương chiếu hậu. 🆒
Thà gắn 1 cây còn hơn nằm ngay dưới đất
@hamamap0307 Gắn 1 cây thì vẫn có thể nằm... 😆
2 cây đê...
@thiennhan2566 2 cây vào đường nhỏ nhỏ quệt kiếng 1 phát là nằm nguyên con bác nhé
Xe mình gắn kính zin để quan sát cho dễ, lên xe nào mà kính hậu không dùng đc khó chịu lắm.
mackenty
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuhiep xin chú cuhiep cho cháu góp ý tí,nên loại bỏ cái xin hỏi anh em tinh tế để chữa cháy đi,nhiều lúc vào cứ như có bài thì thôi đấy. nếu có chữa cháy thì chú và các anh em nên làm cái trò quay số hoặc đố vui trúng thưởng gì đó 2 hay 3 trăm hoặc cái thẻ điện thoại 50k còn có tí tinh thần cho anh em giải trí😁.gửi gấp tới cuhiep
Có dùng để quan sát ạ, yên tâm hơn là việc ngoái cổ lại mặc dù ai cũng bảo tháo ra cho đẹp 😁
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
10 năm
gắn vào để quan sát và thỉnh thoảng có cái xoay lên xem độ đập chai sau 1 quảng đường dài di chuyển 😆:eek:
Dễ sợ 100% dùng để quan sát phía sau, tốt anh em chấp hành luật giao thông tốt
cuyahjj76
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đi xe mà ko có kiếng là chịu thua, ko chạy đc, dù còn 1 bên cũng rất khó chịu
luutiensinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình thì thấy đi đường dài thì có gương chiếu hậu rất an toàn nhưng đi trong thành phố đông đúc đôi khi thì lại bị quệt gương chiếu hậu vào xe người khác
Gắn kính hậu vừa an toàn vừa tránh được CS giao thông, em dùng cả hai kính hậu khi sang đường hay quay xe an toàn hơn không phải quay tới quay lui nhìn đường
@Zadkiel vượt mặt 1 em nào xinh thì chúng ta cũng có thể dùng kính chiếu hậu ngắm em nó nữa 😁:D
Đi trong Phố vướng lắm nên không dùng....đi xa thì lắp vào cho An toàn theo mọi nghĩa
@cuongcon1980 chả thấy vướng víu gì cả
Huy Po
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác hiệp lái được xe này ko 😃
@destjny87 bác nói thế hoá ra nhà sản xuất nó tính sai ah, nếu liếc mắt xuống gương mà nguy hiểm thì ngoái đầu lại thì an toàn hơn ah bác.
@Huy Po ngồi cho đẹp thôi chứ chưa chắc đã tới chân 😁
@Huy Po anh ý chưa có A2 nên "chưa" đc, có bằng rồi thì vô tư 😁
destjny87
TÍCH CỰC
10 năm
@khicon_yeulieu tôi không nói nhà sản xuất nó tính sai , bạn đọc kỹ bài trên đi , tôi chỉ nói là không tên đặt niềm tin quá mức vào cái gương chiếu hậu , đi xe máy ở VN phải dựa vào nhiều thứ , dân mình đâu có tuân thủ luật giao thông như các nước khác
vinhlottery
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đi xe mà không có kính chiếu hậu không dám qua đường.
trungntvn
TÍCH CỰC
10 năm
Kính chiếu hậu sinh ra có mục đích nên ta phải dùng,chức năng là để quan sát phía sau.
xe vẫn dùng kính zin để quan sát phía sau khi cần sang đường
ku_tin
ĐẠI BÀNG
10 năm
em ghét đi mấy cái xe người ta gắn vào cho có lắm chạy khó chịu 😔 k quen cảm giác k tự tin gì hết
còn k có gương thôi e k dám mượn :v lỡ sao cái rắc rối lắm
Mỗi trời mưa mới bỏ ra cho đỡ bị hắt mưa vào tay thoai. Bây hiện tại cái xe chỉ là phương tiện đi lại và thấy bỏ kính xe cũng không đẹp hơn.

Gửi từ GT-P6800 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
nhantong06
ĐẠI BÀNG
10 năm
xài 1 cái bên trái là đủ đối với mình.
@tranduymb Mình thì đặt an toàn bản thân lên hàng đầu. xài theo tiêu chuẩn của nxs. 😃
Lắp đủ 2 kính cho dễ quan sát.
@BietSoSoThoi 80-100k thôi bạn ạ không có 300k đâu
@BietSoSoThoi xin lỗi thím , thím không học luật mà phán bừa nghe ngứa lắm . theo nghị định 71 bổ sung từ nghị định 34 phạt từ 80 -> 100 ngàn đồng đối với xe ko có kính bên trái hoặc kính không có tác đụng .
@BậcThầyChémGió hờ hờ.. HCM và HN thì giá nó x2.. chắc bác chưa bị ghi bb lần nào /😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019