[Hỏi Tinh tế] Anh em có khó chịu khi bắt buộc phải nhập Địa chỉ đến khi đi Grab?

levuongthinh
23/5/2016 3:37Phản hồi: 162
[Hỏi Tinh tế] Anh em có khó chịu khi bắt buộc phải nhập Địa chỉ đến khi đi Grab?
em hoàn toàn không phiền gì cả vì em xài uber ạ!
162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em hoàn toàn không phiền gì cả vì em xài uber ạ!
@Airblade14
Bữa giờ uber sáng chiều toàn nhân hệ số. A đang rầu
@Airblade14 Bác giống em , đi grab một lần mà thấy cách tính tiền sao sao ấy nên e chuyển sang đi uber
zozozo123
ĐẠI BÀNG
8 năm
có nút chọn vị trí theo bản đồ đấy ad, rất dễ dùng và chính xác. trong TH GPS k đúng thì dùng cái đấy là nhanh nhất
Chả bao giờ dùng. Ở SG thì cứ Vinasun mà gọi. Có khi 2p có khi 5p là đã thấy rồi. Giá cũng ổn định.
zaizai145
ĐẠI BÀNG
8 năm
@minhanh199 Gia đình có điều kiện nên ko cần giá rẻ
Gần tháng nay Vinasun chơi toàn xe VIP (Fortuner, Camry) để đón khách, xe nguyên màu đen gốc, không bản hiệu màu mè, giá như xe thường.
Mình gọi tổng đài để đặt như bình thường, thì 1 lần Fortuner và 1 lần Camry đến đón, cảm giác thiệt đã.
RIM
CAO CẤP
8 năm
Không phiền vì em gần như không sử dụng Grab 😆
ngoanrazo
TÍCH CỰC
8 năm
Em chẳng bao giờ nhập, bác cứ request có người gọi lại thôi 😃
tt_kh74
ĐẠI BÀNG
8 năm
Rất phiền! và nhập điểm đến quá gần thì nguy cơ bị tài xế không thèm rước là rất cao!
ferr@ri
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tt_kh74 Nhầm, gần thì lái xe cang vui nhé
@tt_kh74 gần thì đi bộ đi
Muốn đi rẻ thì fai chịu thôi, nhưng đúng là app Grab lởm hơn Uber khá nhiều 😁 đợt công tác 1 tháng ở SG mềnh làm bạn với 2 app này
Ghét nhất là phải nhập địa chỉ đến. Vì nhiều tài xế sẽ k chịu chở bạn vì quá gần hoặc quá xa. Nên bỏ điểm đến thì hay hơn. Uber thì chỉ cần điểm đón là đc.
giangvau
ĐẠI BÀNG
8 năm
@JoseyHan ông chỉ biết lợi cho bản thân, tài xế ở xa lắc đến đón mà ông đi có 1 đoạn chưa đến 1km, đ đủ tiền đổ xăng thì ng ta chả đ đi. tiền ít đặt xe giá rẻ còn đòi hít l** thơm, ông gọi mẹ mấy cái dịch vụ xe sang, tính tiền theo giờ mà đi.
@giangvau Óc có làm đậu hũ ah ? Tao đi gần có khi còn tốn nhiều tiền hơn là đi xa nha mày.
demen72
TÍCH CỰC
8 năm
@JoseyHan Bạn nói đúng, đi gần nó tính phụ phí vào, tính ra cũng vậy thôi. Grap và Uber nó ưu tiên gọi xe gần nơi book nhất nên cứ thoải mái gọi đi gần, có khi đi chưa tới 1km cũng ok
@demen72 Thì đó. Nhiều khi mình còn bo thêm nữa. Nhưng tài xế thường nghĩ đi gần thì ít doanh thu hơn nên ít đón hơn.
khá là phiền, nhưng đôi lúc phải dùng nó vì uber nhân hệ số cao.
cuthuyen
TÍCH CỰC
8 năm
Ở SG cứ đứng đường vẫy là mấy anh tạp vào liền cần gì phải dùng cái gì :v
HiepQN
ĐẠI BÀNG
8 năm
Quá phiền ấy.Em đi Grap ở HN gọi xe đến Thái Hà mà tìm bản đồ không ra cuối cùng chọn đi Đội Cấn vì nó giao với Thái Hà.hic
haidang199x
ĐẠI BÀNG
8 năm
@HiepQN đội cấn giao với Thái Hà á =)))
mình gọi xe từ Thái Hà đi Đội Cấn cũng mất 45k rồi =))
thecat
ĐẠI BÀNG
8 năm
@HiepQN Đội Cấn giao Thái Hà chỗ nào? 😁
Mình hay dùng grabbike, cũng k vấn đề khi yêu cầu địa chỉ chính xác, vì k đc mình chọn địa chỉ gần nhất, rồi đi bộ hoặc kêu tài xế chạy tiếp, rồi cho thêm một ít.
@HiepQN wtf? Đội Cấn giao vs Thái Hà ở chỗ nào vậy bác?
tacz
TÍCH CỰC
8 năm
@HiepQN Đội Cấn giao với Thái Hà ở đoạn nào đấy bác?
thpxken
TÍCH CỰC
8 năm
Không xài khỏi phiền mai linh thẳng tiến
trislr
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thì thấy grab ổn, xe cũng good, rất hay sử dụng. Có thể mình di chuyển trong tt TP nên ít bị tìm ko ra địa chỉ.
Ngoài lề tý, Uber ở HN ít hơn trog SG nên hay nhân hệ số vãi, mấy lúc đấy thì chỉ có chuyển Grab thôi. Nếu ở SG thì cứ Uber mà đi, ít khi nhân hệ số như HN
Dentphan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thấy bình thường, chọn địa điểm gần nơi mình cần đến là được, nhiều khi book xe cho các cụ để đi thì làm vậy mới biết được số tiền cần trả là bao nhiêu.
không phiền đâu,1 grabdriver cho hay :v
Chẳng có gì là phiền.
GRAB quá phiền hà, mình đã không dùng khi gặp trường hợp như bạn thớt nói, ghét cái gì làm rườm rà mà không chính xác và chưa hoàn thiện. Thêm nữa đôi khi mình đâu nhớ địa chỉ mình đi đến
manhquan90
TÍCH CỰC
8 năm
@denmilu Đi mà k biết mình đi đâu thì nên vào khoa thần kinh khám bạn ạ.
@manhquan90 bạn nên về coi lại não bạn nhé. Ví dụ bạn biết có quán ăn trên 1 hẻm thuộc đường lê lợi mà bạn không nhớ chính xác thì là sao mà gõ vào. Trường hợp đó lên taxi mới chỉ hướng cho tài xế được.
góp ý bạn chút là nên dùng óc suy nghĩ chứ đừng để tay nhanh hơn não nhé. Thân
manhquan90
TÍCH CỰC
8 năm
@denmilu não bạn mới có vấn đề , ko nhớ có thể google hoặc FB là ra.
còn nếu ko dc nữa thì xin lỗi bạn đến bố thằng Uber cũng k định vị nổi chứ đừng nói Grab rườm rà.
đợi công nghệ định vị dc tẩ cả các vị trí mà bạn muốn thì lúc đó chắc bạn tạch lâu rồi 😃

Giờ thì lại khuyên bạn nên vô Viện dưỡng lão , thanh niên 2016 có vậy mà cũng kêu rườm già 😃
@manhquan90 Thôi không tranh luận nữa nhé, đọc hết các comment của người khác ở trên rồi về khám não đi thanh niên
manhquan90
TÍCH CỰC
8 năm
@manhquan90 thanh niên lười lao đọng thích ăn sẵn thì đừng chê bôi công nghệ
mà cũng đừng vào tinh te vì k hợp đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119