[Hỏi Tinh tế] Anh em có mang đồ ra tiệm giặt ủi không?
Gd165
2 tháng trướcBình luận: 272Lượt xem: 9.468
[Hỏi Tinh tế] Anh em có mang đồ ra tiệm giặt ủi không?
Trước giờ mình thường nhờ mẹ giặt đồ, nhưng có dạo mẹ mình bận nên mình mang ra tiệm giặt ủi và từ đó đến nay cứ cách 1 - 2 tuần mình lại mang đồ ra một lần mà không phải nhờ mẹ nữa, mình xin chia sẻ một số lí do nên mang đồ ra tiệm giặt:
  • Nơi ở hiện tại không có máy giặt, không gian phơi đồ: Nếu bạn là người đi làm xa quê, phải thuê nhà hoặc phòng trọ thì mang đồ ra tiệm giặt ủi là một lựa chọn hợp lý.
  • Giúp bạn tiết kiệm thời gian: Sáng mang đồ ra, tối mang về hoặc sáng hôm sau lấy. Việc giặt đồ khá tốn thời gian, nhất là với những ai đi làm từ sáng đến chiều thì cũng đã khá mệt rồi, giặt đồ ngoài tiệm giúp bạn có thêm thời gian giải trí, thể thao sau những giờ làm việc.
  • Giá cả cạnh tranh: Mình đi giặt ở một vài cửa hàng thì có chỗ khoảng 10,000 đồng cho 1kg đồ, nhiều chỗ rẻ hơn nữa khi chỉ 20,000 đồng cho 3 kg đồ,... Rồi bạn có thể lựa chọn có sấy hay ủi sau khi giặt không. Nói chung giá cả như vậy theo mình là ổn.
  • Chất lượng giặt tốt, quần áo thơm tho: Các cửa hàng mình đã từng giặt đều sử dụng các loại máy của thương hiệu lớn như LG hay Electrolux, bột giặt, nước xả thì cũng dùng các loại quen thuộc được quảng cáo thường xuyên trên TV. Sau khi nhận đồ giặt xong thì được xếp gọn gàng, thơm tho, quần áo cũng được phân ra áo sơ mi trắng, quần áo màu mà giặt riêng, mình thường yêu cầu sấy sau khi giặt nên cũng không lo vấn đề nấm mốc, mình chưa bao giờ bị ngứa ngáy khi mang đồ từ tiệm về cả.
  • Không phải lo về tai nạn khi sử dụng máy giặt: Dù bạn sử dụng thiết bị nào thì nó vẫn có thể gây tai nạn. Vì thế, khi bạn mang đồ ra cửa hàng giặt thì bạn không phải lo về vấn đề đó.
Trên đây là những lí do mình mang đồ ra cửa hàng giặt, tuy nhiên còn một điều mình băn khoăn là không biết sau khi giặt xong thì cửa hàng sẽ vệ sinh lồng giặt như thế nào? Các cửa hàng bây giờ dùng máy lồng ngang nhiều, sau khi giặt xong họ sẽ mở cửa lồng, xem thêm bài viết Tại sao nên mở cửa máy giặt lồng ngang khi không sử dụng? Nhưng dù sao mình cũng chưa từng bị dị ứng, ngứa ngáy nên vẫn thường xuyên mang đồ ra tiệm giặt. Vậy anh em thì sao? Vẫn tiếp tục giặt đồ ở nhà hay sử dụng các dịch vụ ở cửa hàng giặt ủi? Cùng chia sẻ những vấn đề anh em còn băn khoăn, thắc mắc nhe.
272 Bình luận
Mình thì KHÔNG BAO GIỜ nhưng vợ mình thi thoảng vẫn đem ra tiệm giặt gần nhà vì mùa đông lạnh, quần áo bẩn của cả nhà nhiều, đi làm về mệt mỏi nên mang ra tiệm nhờ giặt cho nhàn :rolleyes:
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Đó thay vì nhấn f5 để thấy nó có gì thì đã xong thau quần áo haha
@cuongtao2016 Thường xuyên
@cuongtao2016 Chắc ý ông đó muốn khoe khéo là dùng MacOs, nên phím f5 không có tác dụng refresh.
@cuongtao2016 Phải nói là Ctrl F5 mới đúng nha 😁
Giặt đồ ở tiệm tốn thời gian mang ra ngoài tiệm. Giặt ở nhà, đi làm về bỏ hết quần áo vào máy giặt, rồi đi tắm rửa, ăn cơm xong là lấy đồ ra phơi. Có gì đâu mà mất thời gian trời. Trừ khi giặt bằng tay thì mệt. Mà giờ máy giặt cũng đâu mắc, nghèo cũng mua được máy cửa trên, còn nhìu tiền hơn xíu làm cái LG cửa trước ngon lành
@Jason Nguyễn 2018 Chắc bác giặt toàn bằng nước lạnh và không bỏ xà phòng nên vi khuẩn mới sống được. Chứ bác giặt nước nóng + xà phòng + thuốc tẩy khác kiểu thì vi khuẩn nó sống được mới lạ!
@ThaiCaly Thực ra là bố mẹ mình làm và mới nghỉ 2 năm nay do quá mệt 😁 giờ chỉ chơi sấy chăn ga quần áo kiếm chút tiền tiêu vặt hoy.
Giặt chăn to không ai chơi hàng gia dụng bạn ơi, 13 kg ko giải quyết được đâu mà còn rất dễ hỏng máy. Bạn có thể tìm đến các cửa hàng máy giặt công nghiệp ấy, kể cả vắt cũng phải chơi hàng chuyên dụng tốc độ cao.
@tuấn bon hàng công nghiệp giá cao. mà nó cũng trên 2 tạ 1 máy, hút điện như thanh niên hút cần. kg chơi nổi. kiểu mình làm thêm thôi. chak chăn to quá nghỉ chơi or giặt tay rồi sấy thôi. máy giặt gia đình có 19kg thì sức chứa kg to hơn máy 13 kí là bao. máy 13 kg sức chứa cũng kg hơn máy 8kg là bao. hóa ra số KG mà ng ta nói là sức quay vắt, giặt của máy chứ kg phải nói đến cái lồng giặt. vl thật
@ThaiCaly à, sấy thì nhà mình cũng sấy máy to lồng quay như máy giặt mới cân được cái chăn to 😆)) Bố mẹ mình cũng làm 21-22 năm rồi nghỉ nên có kỹ thuật giặt hết
Đâu phải tự nhiên chăn bông to người ta lấy 50-60k đâu bạn 😁 tính ra lãi cũng không hẳn là nhiều lắm.
Giặt ngoài tiệm ae lưu ý về lượng bột giặt hay loại bột giặt người ta dùng! Có dạo mình đem ra tiệm giặt 3 4 lần thì thấy quần áo bị khô xơ hết do dùng bột giặt quá nhiều!
@der_titan Bạn thử hỏi chủ tiệm coi, đưa đồ đã giặt hỏi luôn 😁
@der_titan Không phải, lúc nào họ cũng bỏ một ít thuốc tẩy vào
@der_titan Thử 1 lần trong đời viết đúng từ GIẶT xem nào bạn.
@dualshoсk Cảm ơn bạn! Đã sửa rồi ạ!
@der_titan Không có tiệm nào cho quá lổ bột giặt cho tăng chi phí đâu bạn, máy giặt công nghiệp chọn chế độ quay quá mạnh, nhanh hư đồ
tiệm giặt ủi có dịch vụ ủi đồ sạch mình đem ra ko các thím?
@khoa1203 Có nhe bạn
@Gd165 thank thím ạ
Mình có 1 lần thời sinh viên, đi giặt mền
@greenpean máy giặt cũ giá 1 triệu mấy tới 2 triệu mấy là đồ ngon !
hồi trước giặt tay .mỏi lưng + mệt + tốn thời gian . chơi máy giặt thì tiết kiệm được mớ thời gian làm việc khác .
Ở Sài Gòn thì nhiều tiệm, cạnh tranh nhiều nên giá rẻ. Phổ biến là 25k/máy giặt và 30k/máy sấy (5kg đồ). Còn ngoài Đà Nẵng thì giá mắc hơn mà cũng không nhiều chỗ, giá 12 - 15k/kg.
Có mấy bộ Vest+áo dài của vợ lâu lâu xài 1 lần xong cũng phải mang ra tiệm cho nó giặt sấy rồi hấp, chứ mình tự làm ở nhà thì toang luôn bộ vest =))))
@kudatluv93 đấy là một câu chuyện khác =))
Mình chưa giặt như vậy bao giờ, đồ mình mặc mình thích tự tay giặc hơn
@supermee Chính xác
có thi thoảng, nhưng đồ giặt tiệm khá nhanh toang
ngoài Miền Bắc, vào mùa nồm thời tiết độ ẩm cao, hay mưa phùn, nên quần áo giặt khó khô. nên mình hay mang ra quán giặt cho tiện :v
@pvdbk92 Tại bác tiết kiệm thôi, cho vào máy giặt cho 1200 vòng quay, có khi lấy ra mặc luôn được
@cuongtao2016 làm gì có máy giặc bác 😔(
@cuongtao2016 =)), đấy là nhà bác có máy giặt thôi, em vẫn đi thuê, lấy đâu ra bác ơi 😁
@pvdbk92 Mua đi sẽ thấy nó tiện
không cần thiết cho lắm
Cũng tùy! Nếu tiệm giặt cho mình tự giặt thì không sao. Chứ như ở HN nhiều tiệm giặt chỉ nhận đồ rồi họ sẽ bỏ vào máy sau, dẫn đến tình trạng giặt gộp, tức là đồ của 2 thậm chí 3 người sẽ được gộp vào cùng 1 lần giặt để tiết kiệm chi phí điện, bột giặt, nước xả vải...Có lây bệnh biếc gì không thì không chắc, nhưng khả năng mất đồ là rất cao, mà cái cảm giác giặt chung đồ với người lạ là đã không thích rồi
@gauto988 Giặt xong về vợ hỏi quần chíp của ai đây thì chết!
Chưa bao giờ, và củng sẻ không bao giờ,
1. ở nhà giặt được
2, ra tiệm ko biết người ta giặt thế nào. giặt chung các thứ của ng khác ko thích
@Dương Trung Thái chuẩn đó
Nhà mình giặt còn phải phân loại đồ lót giặt riêng
@Dương Trung Thái Ra tiệm rồi tự giặt được mà, có máy sấy thì khỏi phải phơi!
@Dương Trung Thái Giờ chắc ko tiệm nào chơi vây đâu thím. Giặt chung không phân loại được đồ là mất cmn khách đó 😆)
ko, toàn tự giặt. Bỏ vào, bấm nút và thả giấc mơ =))
Sống ở quê, nhà lại có máy giặt nên toàn giặt ở nhà
Nhà mình đi du lịch nhiều ngày cũng hay mang đồ ra tiệm giặt.
Giặt tay. Ở sạch nên nhẹ giặt 😁
Mình khi nào cũng giặt sấy chứ k giặt ủi

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019