[Hỏi Tinh tế] Anh em có muốn xe máy được trang bị khoá chống trộm an toàn hơn?

levuongthinh
16/5/2016 4:1Phản hồi: 390
[Hỏi Tinh tế] Anh em có muốn xe máy được trang bị khoá chống trộm an toàn hơn?
mình cũng cưa chìa như thế này. 😁

PS: xe cô của mình đã từng bị trộm nhưng vì không bẻ được khóa cổ nên bị bỏ lại trước cửa nhà, rồi 1 chiếc xe Wave của thằng bạn cũng đã từng bị chọc nát khóa nhưng vẫn không mở được cổ. nhờ cưa chìa như vậy đó! :p

Nguyên tắc ở đây là cưa 1/2 chìa khóa + tháo ổ khóa ra chèn thêm thép để chống đoản đút vào, nhưng nếu đoản cũng cưa 1/2 như chìa đút vào thì không đủ lực để bẻ. kết quả cũng chỉ tét phía ngoài ổ khóa thui chứ vẫn không bật được bên trong.

390 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình cũng cưa chìa như thế này. 😁

PS: xe cô của mình đã từng bị trộm nhưng vì không bẻ được khóa cổ nên bị bỏ lại trước cửa nhà, rồi 1 chiếc xe Wave của thằng bạn cũng đã từng bị chọc nát khóa nhưng vẫn không mở được cổ. nhờ cưa chìa như vậy đó! :p

Nguyên tắc ở đây là cưa 1/2 chìa khóa + tháo ổ khóa ra chèn thêm thép để chống đoản đút vào, nhưng nếu đoản cũng cưa 1/2 như chìa đút vào thì không đủ lực để bẻ. kết quả cũng chỉ tét phía ngoài ổ khóa thui chứ vẫn không bật được bên trong.

hungthieuk
TÍCH CỰC
8 năm
@vinhphucng25 xài ngon vậy mà không biết xài, vụng về vay?
kenken1512
TÍCH CỰC
8 năm
@vinhphucng25 Chỗ nào làm cái này vậy bạn? Tiệm sửa xe hả? Bạn có thể chia sẻ thêm ít kinh nghiệm?
kidhamchoi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vinhphucng25 à thợ phải tháo ổ ra đẻ xử lý nữa hả bác :D em tưởng cắt đi là xong, tí nữa thì em về cắt cụt
HVT
TÍCH CỰC
8 năm
@vinhphucng25 Haha, xe mình cũng đã làm y chang thế này, nhưng bửa thợ làm xong và giải thích nguyên lý của ổng thì mình hỏi, anh có test lần nào chưa? ổng bảo chưa test, haha

Vậy là xe của bác này đã đc bọn trộm test rồi à? vậy yên tâm đc xíu rồi
xe số thì tối ngủ tháo cần số ra. 😆
@fanclubcongnghe thôi bác, tháo bánh ra lắp lại mệt lắm. tui nghĩ là tháo thắng trước và sau ra, thế nào thằng trộm cũng u đầu hay tông bờ rào, cột điện ak , 😁
huck23
TÍCH CỰC
8 năm
@phantommen2000 xe ga thì tối ngủ chịu khó tháo bình ra đem để gối đầu :3
@huck23 Tháo bánh xe gối đầu êm hơn bác ạ
@phantommen2000 Bác ngồi ngay ngắn lại nhận của e 1 lạy nào 😃
sao hãng xe không làm khóa vân tay ngay nút đề nhỉ? điều khiển qua màn hình nhỏ nhỏ mà giờ xe nào cũng trang bị đó. không khớp thì không đề dcmaf sẽ hú lên
@anhmutcobedi1990 Bạn không biết gì mà còn phán bạn kia, thật nực cười, bạn đã bao giờ đụng vào dc chiếc ex chưa? đấu dây? nghe hài vl, vâng ex T150 đấu dây để chạy! thánh phán!
Mr_J
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Gabriel le Và kẻ cướp sẽ chặt ngón tay của bác để lấy xe.😕
@honghai12a1 Đang nói xe ga mà
nininana
TÍCH CỰC
8 năm
@Gabriel le bạn nghĩ là cái vân tay nhận khi tay ướt à. Hay là khi trời mưa thì khỏi đi xe. Bạn thử xem những người lao động vất vả xem vân tay họ còn ko hay cứ đưa tay vào là xin thử lại. Khóa từ của piaggio ngon rồi
xe mình vứt giữa đường, qua đêm vẫn nằm đó😁 ngộ quá, thiệt là ngộ quá. Hôm trước đậu ở vỉa hè cắm chìa khóa, có thằng leo lên nổ máy chạy khoảng 2 phút quay lại gián cho mình một bạt tai rồi chửi "xe như cc"
@mtancong Con xe chở ga ghẻ ,thèm mà lấy! Người chẳng bõ một xu nữa là cái xe ghẻ
@anhmutcobedi1990 đau lòng quá😔 thiệt là đau lòng quá!
khoa_007
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anhmutcobedi1990 Thằng biến thái này khg nói thì thôi, mở miệng ra là tự cao tự đại khg xem ngta ra gì. Mày thì đáng mấy xu mà chê xe ghẻ với người chẳng bỏ một xu? đồ bệnh hoạn, ai biết gdinh nó ở đâu khuyên họ đưa nó vào mental hospital khám dùm, chứ bản thân nó không bình thường mà khg nhận ra điều đó, nghĩ cũng tội.
khitnv2
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đề nghị các hãng xe máy nên có thêm option mở rộng cho khách hàng. Option nâng cấp khóa từ, khóa smart key đảm bảo sẽ rất đắt hàng. Người ta đã mua cái xe mấy chục triệu thì bỏ ra thêm 1-2tr nữa để mua sự an toàn cũng là phù hợp với tâm lý của đa số.
Canhtn1986
TÍCH CỰC
8 năm
@khitnv2 TH bỏ thêm 1-2 củ rồi mà vẫn mất thì có bắt đền được thằng bán ko nhỉ?
ubslum
ĐẠI BÀNG
8 năm
@khitnv2 có option lâu rồi mà, mình đến bảo dưỡng thấy 😃
echtammua
TÍCH CỰC
8 năm
@Canhtn1986 bữa em mua xe ab nghe nói có bảo hiểm chính hãng mất cắp 3 năm gì đó
đền 100%
Ở VN cái cổng càng to, cái khoá càng lớn thì lòng tin vào con người càng giảm đi. Haizzzzz
Ps: xe em là xe trâu nên nhiều khi khoá vẫn cắm ổ khỏi rút cho tiện!!!
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hackieuhoang Cứ để chìa khóa ở ổ và vào sài gòn trải nghiệm cảm giác nhé!!!
Khóa mặc định + miếng từ + khóa đĩa trước mà nằm trong nhà ngủ vẫn k yên tâm. Trộm cắp bây giờ ghê quá.
@thanh_nhan bác này giống e, e thay ổ khóa tròn + thêm khóa cảm ứng.. khi nào cảm thấy bất an toàn thì khóa thêm cái đĩa nữa. nói chung khóa thì chỉ để bọn trộm nó nản với kéo dài thời gian thôi chứ có thời gian thì khóa nào chả phá đc.
@thanh_nhan Giống em. Em còn thêm cái khoá cửa cuốn từ bên trong mà còn không yên tâm đây. Kkk
muốn công an đẩy mạnh công tác phá mấy băng đảng tội phạm nữa!
Lắp thiết bị gps là an toàn nhất nhé
@anhmutcobedi1990 bữa nay có bộ phá sóng gps nữa bác à, đứng gần thiết bị gps thì nó mất sóng luôn, thủ đoạn mấy tên ăn trộm thường dùng
Xe nhà mình có gắn thiết bị chống trộm xe máy của Viettel giá khoảng 700 nghìn, thiết bị này sẽ tự thông báo bằng tin nhắn đến chủ xe khi xe có va chạm ( dẫn xe, lay xe ) và khi xe bị đề máy mà không được sự cho phép của chủ xe . Phí duy trì mỗi năm là 200 ngàn. Khi Kẻ gian bẻ khóa bằng chìa khóa vạn năng , xe sẽ thông báo tin nhắn ( hoặc call ) đến chủ xe, chủ xe có thể dùng phần mềm để tắt máy từ xa + kích hoặt còi báo + hiển thị vị trí xe hiện tại và lộ trình xe đã đi giúp cho việc tìm kiếm dễ dàng hơn . Không phải là quảng cáo nhưng mình thấy thiết bị này rất rất có ích trong thời buổi chọn cắp như thế này hoàn toàn có thể yên tâm được.
@HopeDeath 300k là phí để duy trì sòng trong thiết bị, kiểu như nạp card hàng năm chứ không phải là phí bảo kê.

Còn việc cam kết là 1 vấn đề khác rồi. Thiết bị chị giúp chúng ta bảo vệ tài sản tốt nhất thôi chứ việc mất hay còn phụ thuộc vào bản thân chúng ta nữa. Nếu bác muốn dạng cam kết như vậy thì nên mua Bảo hiểm xe ở các công ty bảo hiểm. Nhưng đương nhiên giá ko rẻ 😃
HopeDeath
ĐẠI BÀNG
8 năm
@koyonata_lx Vậy không phải trả tiền để duy trì àh. Vậy duy trì sóng cho 1 thiết bị cho vui thì để làm gì? Đã nói là mất là sự cố không ai muốn mới cần phải có biện pháp xử lý. Bảo hiểm liberty ~400K/năm. Nhưng cái mình cần là chiếc xe thân iu của mình tìm lại được chứ không phải là bồi thường. Nó xấu hay đẹp gì mà đồ mình quý đều vô giá (1 số trường hợp quà tặng hay kỉ niệm ... nữa).
@HopeDeath Chắc bạn hiểu theo hướng khác rồi, đây là thiết bi chống trộm, trong thiết bị có sim viettel , sim viettel sẽ duy trì kết nối gsm và data liên tục đến chủ xe qua một phần mềm. Nên có thể quản lý xe ở bất cứ đâu có sóng viettel. Không chỉ trong cự ly ngắn. Phí 300k / năm là chi phí cho việc thuê bao sim trong năm.

Còn việc mất mát là một khía cạnh khác, nếu bạn thấy hài lòng về thiết bị, bạn đồng ý mua và sử dụng. Còn nếu không hài lòng thì không mua. Chi phí duy trì và sử dụng thiết bị không bao gồm bất cứ khoản cam kết nào cả. Mình thấy các thiết bị chống trộm, ổ khoa thông minh , camera an ninh bán ra cũng chẳng có nơi nào kèm theo cam kết nếu bị trộm thì ...
HopeDeath
ĐẠI BÀNG
8 năm
@koyonata_lx Nói như bạn thì bó tay.
có khi nào khoá của sh và piagggio bị bẻ khoá ko ta :rolleyes:
@quanghung1611
denhun
TÍCH CỰC
8 năm
Các hãng xe nên tích hợp sẵn ổ khoá bluetooth mã hoá AES mật khẩu thay đổi được và có thể share key trên nhiều máy.
@denhun Sau đó SHARE lên mạng luôn... Kakaka
denhun
TÍCH CỰC
8 năm
@PhanVietDuc007 Share key là để dùng lúc cho mượn xe thôi.
ngonaay
ĐẠI BÀNG
8 năm
mất cộ chộ mới.khỏi cần khóa
Cách chống dắt xe đi chỉ có cách khóa cổ xe đó lại. Bằng mọt thiết bị cố định gắn ở cổ phốt xe và mở bằng mật mã bí mật . Như vậy bọn trộm có mà khóc bằng tiếng Mán nhé...
tu.go.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lắp khoá cảm ứng 350k hihi
@quevietnam2015 Mất làm sao được hả bạn. Mình buộc hờ hờ thôi mà. Nếu nguy nó sẽ dứt đứt xích và chạy cắn nát xác thằng trộm chó bạn
@anhmutcobedi1990 Bọn trộm chó chuyên đi bắt siêu nhân đó. Cái súng điện hay bã chó thì chỉ có đi luôn nhé.k kịp ngáp
@bbv ken Súng điện nó bay nhanh như chớp ,con béc lao lên cắn phát vào tay. Cái súng điện rơi xuống và con béc cắn xé từng mảng thịt xương thằng trộm..thằng trộm sợ hãi mất phương hướng đành nằm xuồng ôm lấy cổ. Con Béc cũng không phải dạng vừa,nó chúi cái mõm dài vào khe cổ hất hai tay thằng trộm ra và đớp phát trúng yết hầu ,một dòng máu phụt ra đổ lòm..thằng trộm ngắc ngoải rồi thân mình nó mềm nhũn ra...mọi người xung quanh chỉ dám đứng xem khôngbai dám xông vào can ngăn con Béc đang kên cơn giận dữ và thi hành công lý. ......
@anhmutcobedi1990 Thôi đừng ảo tưởng cái con chó đó nữa.thằng trộm nó ngu tới mức k biết giữ khoảng cách à.chó xông tới vướng dây nó cho 1 phát đi luôn..mà mày đầu tư đc con chó khôn hơn mày thế thằng trộm nó cũng đầu tư đc mấy cái súng tốt mà xài chứ
batieCA
ĐẠI BÀNG
8 năm
Làm đc ổ khóa chống trộm thì có người sẽ mở ra được, chẳng qua là lắp nhiều ổ khóa để kéo dài thời gian mở thôi
Thích kiểu chìa của piaggio
huakhachuy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lòng tin của con người ngày càng xuống cấp.
Nhớ lại ngày xưa mình thời sinh viên có con Ước Mơ thái mấy lần uống rượu say để xe ở ngoài xóm trọ phố Nguyễn Văn Trỗi sáng hôm sau có mấy bác trưởng khu phố qua nhắc nhở bảo qua nhà bác lấy xe về ai lại để xe ngoài đường không khóa, bây giờ vẫn thấy muốn cảm ơn bác ghê.
Tốt nhất nên cho vào nhà là an toàn. Chứ bọn trộm giờ nó gì cũng bẻ đc!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019