[Hỏi Tinh tế] anh em có từng mong sẽ lái xe xuyên Việt mà chưa thực hiện được?

cuhiep
14/1/2015 16:6Phản hồi: 56
[Hỏi Tinh tế] anh em có từng mong sẽ lái xe xuyên Việt mà chưa thực hiện được?
Mình thích đi xe máy, mình rất ngưỡng mộ những người đi xe máy xuyên đất nước. Mình từng mong là lúc nào đó mình sẽ thực hiện ước mơ đó. Rồi thời gian cứ trôi qua, công việc nó cứ đến... mình vẫn chưa thể thực hiện được mong muốn này. Chuyến đi xa nhất bằng xe máy mình từng đi là đi Vũng Tàu. Mình nghĩ là anh em cũng nhiều người có ước muốn giống mình mà chưa thực hiện được. Nay muốn hỏi xem có nhiều anh em như thế không, để lấy thêm động lực quyết định...
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nozz12345
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xuyên Việt anh ơi...
The-End
ĐẠI BÀNG
9 năm
tinh tế tổ chức chuyến xuyên việt đi 😁
vừa nảy ra ý tưởng khi tắm lúc nãy 😆 cơ mà dự chừng đi từ Hà Nội => SG mất tầm 1 tháng 😃 kinh phí tầm 10tr đủ không nhỉ?
nozz12345
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dattengibaygio Bác tính như thế nào mà có 10 tr hay vậy
@nozz12345 nhóm mình 4 trai 3 gái :v đi thì ở n2 bình dân tầm 100k/ng/ngày => 30 ngày =3-4tr, ăn uống ~ 3tr,mua sắm +linh tinh: 3-4tr 😃 chắc là vậy đã 😃
nozz12345
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dattengibaygio n2 100k. ngày....
cái đó là 10tr/ ng` cũng hơi ít bác. bữa đi phan thiết cũng 2 3 củ/ người rồi. tất nhiên, đi ăn uống nghỉ ngơi khá thoải mái
@nozz12345 tại mình mới chỉ nghĩ sơ qua trong đầu 😃 chứ chưa có kế hoạch cụ thể nên cũng có thể không chính xác lắm 😃 dự định chuyến xuyên việt sẽ để cho năm cuối thời sinh viên 😃
@dattengibaygio Bác quên chưa tính tiền xăng rồi, tiền xăng nếu bác chỉ chạy từ HN-SG khoảng 2200km (em tính dư dả xíu), chắc cũng tầm 1tr rồi, chưa kể nhà nghỉ bình dân hiện nay bác phải tính trung bình 150k-200k/đêm chứ cái giá 100k em nghĩ là khó nếu bác nghỉ ở những thành phố lớn
Dạ. Em cũng ấp ủ từ nhỏ, nếu anh đi cho em ngồi sau xe ạ :p
Kut0
ĐẠI BÀNG
9 năm
E chạy độc hành 1 tháng hết tầm 12tr nhé 😁
rất muốn

tìm hiểu vẻ đẹp của đất nước, con người Việt 😃
N.E.M
CAO CẤP
9 năm
mình thì chạy đc tới Đà Lạt, công nhận là chạy rất đuối hên là có dừng chân nghỉ ở madagui một đêm, xe yếu chạy tầm 100km là máy nóng bắt đầu xụi xụi 😔
E và nhóm bạn tính sang năm vào mùa hè sẽ thực hiện chuyến xuyên việt bằng xe máy. E chạy xa nhất là từ cà mau về vũng tàu nghỉ một đêm sau đấy lên đà lạt. Cố gắng ko khi vào vòng xoáy công việc rồi khó mà có thời gian đi.
Mr Gil
TÍCH CỰC
9 năm
cũng thích nhưng chắc chưa phaỉ lúc =)) Mà nếu đi kiểu này thì phải trang bị kĩ lưỡng.Từ thuốc men đến mẹo vặt...Cũng ko dễ để thực hiện
iên
Trứng
9 năm
mình đang trên đường xuyên Việt đây. 1 tháng hết 4tr :v
Never Gone
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quẩy lên nào 😁
Mình muốn lái xe đi dọc theo đường bờ bien của viêt nam. Bắt đầu từ Mũi Nai - Hà tiên đi đén Móng Cái. Nhưng chưa có time để thực hiện vi còn phải cày bừa. :-s
trumcute
TÍCH CỰC
9 năm
=)) không lo mệt, chỉ lo không có tiền
thêm nữa, bác muốn lái xe máy đi 1 mình thì phải cần chuẩn bị 1 số skill về sữa chữa xe máy nữa. Một bộ đồ nghè vá xe và 1 cái bơm chân nhỏ gọn là ko thể thiếu. 😁. Em đang ngâm cứu độ lại cái yên xe 67 của e đẻ nhét dc cái bơm và một số đồ nghề :D
ước mơ lớn mà chưa dám thực hiện >😃
Năm 1997, tớ cùng thằng bạn chí cốt đã chạy một mạch cung Hà Nội •> Sài Gòn... •> Hà Nội bằng GL PRO 150 và đến giờ rất mong được... "tua" lại! 🆒
Tư bt
TÍCH CỰC
9 năm
@ndkhoivtv Mai làm phát vào SG giao lưu với box TOP OF WAR của lão đê
Vote (y)
EM ĐÃ TỪNG ĐI TỪ TPHCM - HÀ TĨNH VÀO DỊP NÀY NĂM NGOÁI 😃
HẾT 2 NGÀY RƯỠI = CON EXCITER 2010 VÀNG ĐEN CỦA EM 😃
TỔNG THIỆT HẠI HẾT 2TR ( 1TR2 TIỀN XĂNG VÀ 800 ĂN Ở )
Mình cũng thix phượt bằng xe máy .Cũng đang lên kế hoạch và để dành lúa ,lượt đi đi từ Sg - Đà Lạt - Nha Trang - Quy Nhơn - Quảng Ngãi - Đà Nẵng . Lượt về đi theo cung đường HCM ghé Kontum - Gia Lai - Bình Phước - SG ,tổng quảng đường tầm 2200km. Đi như vậy sẽ wa rất nhiều đèo và thắng cảnh đẹp .Chi phí mình tính dự phòng trong đầu cũng 20 mấy 30tr cho khoảng 2 tuần đi rồi .Bạn kia tính sao đi cả tháng 10tr và còn đi nhiều hơn mình nữa thí hơi bị khó ah nha .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019