[Hỏi Tinh tế] Anh em còn dán cường lực điện thoại, dán laptop ở năm 2021 này nữa không?

Pnghuy
17/5/2021 5:42Phản hồi: 689
689 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có chứ
Điện thoại thôi, laptop thì không
@tranvangiapcp A dán cả đôi, cả 3... laptop cũng dán, thậm chí dán miếng 5in1 cho ngon nghẻ 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 em đang dùng Dell Latitude 7410 công ty cấp, nên cũng ko cẩn thận lắm, ko dán, dùng khoảng 3 năm thì có thể thay cái khác
@tranvangiapcp Laptop hiếm khi bị xước màn hình do các thao tác sử dụng chủ yếu là bàn phím, trackpad & chuột, còn màn hình thì hiếm máy có cảm ứng. Nếu cẩn thận thì cứ dán, ko thì thôi, cũng chả ảnh hưởng nhiều. Nhưng ko hiểu sao từ khi xài Macbook tới giờ, A luôn tìm cách mua thêm phụ kiến để dán, cảm giác xài Macbook sẵn sàng chi thêm nhiều tiền để mua phụ kiện, trong khi với máy tính Windows thời những năm 2010 thì hầu như chả có ý định này 😁
Căn bản chính là tư tưởng hay cách nhận thức của từng người, có tư tưởng rằng ngày mai nó vỡ thì mua cái khác, nhất khoát không thể để nó sấu được, có những tư tưởng dù nó cũ rích rồi nhưng vẫn phải dán và bọc một cách kỹ lưỡng.
@Duy Phạm dinh Mình theo trường phái thứ 2 nha, dù ko xài nữa cũng đi dán rồi cất tủ 😁
dán cường lực điện thoại và màn hình laptop vẫn dán

riêng mua và dán phụ kiện kiểu khắc tên thì bỏ lâu rồi
@ironic_haha Sao thế, có dị ứng với các sản phẩm của KT à? 😁
Phan - Minh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dán để tránh trầy xước, cấn góc nhẹ.
Chứ không dán thử xài 1 thời gian xem cái màn hình có trầy xước đầy không mà nói công nghệ hiện đại.
@Phan - Minh Chắc chắn là có, cho dù cẩn thận thế nào cũng sẽ để lại những vết xước dăm, xước mờ 👍
Mình dùng 2 máy, 1 cái dán, 1 cái không mà thấy vẫn tương đương nhau, phải soi kỹ thì cái ko dán mới thấy vết xước dăm. Cơ mà nếu bảo bỏ miếng dán ra thì vẫn hơi xót. Chắc ai làm văn phòng, ít đi ra ngoài mới dám chơi trần. :v.
@Lưu Tiến Hưng Chắc cánh chị em thường như vậy vì thích mỏng, nhẹ nhưng sau này phát hiện thêm một cơ số anh nam giới cũng thích sự mỏng nhẹ như các chị em 😁
xuandat09
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ngày trước thì có dán, nhưng đã lâu lắm rồi không còn dùng tới nó nữa. Để nguyên bản sử dụng sướng hơn 69 lần, dùng vài năm thay cái mới là đủ khấu hao cho nó rồi. Không tội gì phải làm giảm sự mượt mà, trong trẻo của màn hình đi cả.
@xuandat09 Nhầm nhé, dán màn vừa đỡ rủi ro xước, vỡ, bể... vừa khiến màn hình trơn hơn, dễ touch hơn 42 lần so với để trần, đặc biệt với những ai xài loại chống bám vân tay nhám sần 😎
@hackieuhay Quá thốn, thế là tháng nào cũng phải trả cả gốc lẫn lãi à? Giờ mua tạm máy nghe gọi vài trăm k để xài à? 😁
điện thoại thì nên dán nhất là người không cẩn thận như mình có con nhỏ sơ ý để điện thoại trên bàn cái là toang cái màn hình, còn lap top thì mình thấy không cần thiết
@chớp nhoáng Có thể laptop ít có nguy cơ bị xước hơn hẳn so với điện thoại nhưng mình vẫn dán để có cảm giác yên tâm. Hơn nữa, dán bằng miếng dán trong nên chất lượng hình ảnh gần như ko bị ảnh hưởng, mọi thứ vẫn rất rõ ràng, trải nghiệm rất tốt 👌
tuanhung1703
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dán vì cực kỳ gét xước dăm ;)) nói gì thì nói miếng dán xịn thì đễ bề màn hình hơn miếng dán đểu
@tuanhung1703 Mình cũng rứa, cầm trên tay 1 vật bất ly thân như điện thoại mà xước răm là chịu ko nổi, thế nên cứ phải có miếng dán trên màn hình cũng chiếc ốp lưng ở mặt sau mới thấy yên tâm sử dụng 😅
Lúc mới mua về thì cũng dán. Được thời gian miếng dán vỡ khỏi dán luôn
@crazysexycool1981 Cái này chắc ko hợp với e bác ạ.
@Lại Hoàng Kiên Từ khi xài loại ốp này, A hoàn toàn ko có ý định để trần mặc dù bản thân chiếc điện thoại cũng đủ nặng về trọng lượng. A thuộc gu người thích xài ốp cũng như dán màn hình, thiếu đi 1 trong 2 thứ phụ kiện này sẽ khiến A có cảm giác xài ko đã, chưa nói tới việc thiếu cả 2 😁
@crazysexycool1981 Vậy bác khác e. E thích xài máy trần. Cầm mới thích tay a ạ. Xài ốp với dán màn hình thời gian là chán. Chỉ muốn tháo ra. Nhưng lần này chắc e sẽ suy nghĩ lại vì dù sao cái điện thoại cũng là để dùng và phục vụ cho công việc chứ không phải để ngắm.
@Lại Hoàng Kiên Quan trọng là phải kiếm được chiếc ốp nào hợp gu, lúc đó thì cảm xúc mới dâng trào, xài khi đó sẽ thấy hứng thú hơn, chứ xài tạm thời thì mau chán lắm 😁
Màn hình 12 pro max xài 1 tháng k dán thử xem,xước từa lưa ngay,vẫn cứ phải dán nhé
@Channel Đức Tùng Màn điện thoại dù được QC bằng vật liệu chống xước thế nào thì vẫn xước như thường thôi, chỉ những người cả tin mới tin hoàn toàn, đến khi xước nhưng vẫn nhắm mắt cho qua, như kiểu ko có chuyện gì xảy ra hoặc chuyện quá nhỏ ko cần để ý. Chứ với những người trân trọng cái máy thì chỉ 1 vết xước dăm hay xước mờ cũng đã khiến họ thấy ăn mất ngon, ngủ mất yên òi 😁
khanh1810
TÍCH CỰC
3 năm
Mình vẫn dán đều. Đeo ốp đầy đủ. Thời buổi dịch bệnh, nguy hiểm. Mỗi ngày về nhà dùng cồn lau máy, k có cường lực 1 time sau sợ cái màn hình lại sao thì…
@khanh1810 A cũng rứa, ko chỉ thời gian dịch bệnh mà đó là thói quen từ hơn chục 5 qua òi, rất khó để thay đổi hoặc từ bỏ hoàn toàn thói quen này khi mà việc này giúp cho điện thoại được an toàn hơn 😎
Vẫn còn dán, hết mua 1 lúc 10 miếng dành dán từ từ 😄😄
@HienNguyen0302 Mình mua 1 miếng dán mà xài ngót 3 năm qua chưa phải thay lần nào đây, bạn xài kiểu gì mà mua tận chục miếng để thay dần vậy? 😅
@crazysexycool1981 Bác xài kỹ quá à!!!!
@hemilo Xuỳ, A xài giữ gìn, cẩn thận chứ ko phải quăng quật như 1 số người vẫn hay chia sẻ. Hơn nữa, điện thoại luôn trong Tech Pouch hoặc túi bao tử thì hư làm sao được 🤣
akabela
ĐẠI BÀNG
3 năm
tất nhiên là không, 1 đời ta 3 đời nó, hư thì vứt
@akabela Đến cái điện thoại - vật bất ly thân còn ko biết trân trọng thì biết trân trọng cái gì 😂
akabela
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 nhiều khi cảm thấy cái vật bất ly thân đó thật phiền phức
@akabela Vậy bạn có dám từ bỏ & ko xài thứ này? 😁
akabela
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Chính vì bỏ không được nên mới thấy phiền đó. Bỏ được thì nhẹ cả người.
@akabela Thời này mà bỏ được điện thoại thì thật sự quá phục 😁
Huy.Tr
ĐẠI BÀNG
3 năm
1. Anh em có dán cường lực điện thoại hay dán laptop không?
- Không.
2. Vì sao không?
- 1 đời ta 3 đời nó, hư mua cái khác 😁
@Huy.Tr Giàu nhỉ, chắc Trứng này thuộc diện sống trên tiền òi :D
mrduck148
TÍCH CỰC
3 năm
Càng đắt tiền càng phải bảo vệ ko sót lắm 😆
@mrduck148 Chuẩn òi, còn nếu cẩn thận thì nên trang bị miếng dán ngay cả với những dòng điện thoại tầm trung vài 3 triệu. Giữ được thói quen này thì chắc chắn xài điện thoại nào cũng sẽ yên tâm & ko bị tốn tiền vào những chi phí ko đâu 👍
Dán đôi khi chỉ để chống trầy màn hình chứ k phải chống va đập.màn hình xịn như 11prm hay 12prm b thử để có vài hạy cát trên màn hình mà ma sát thử xem trầy cho thấy
@Truongtan2211 Đơn thuần như việc úp màn hình điện thoại xuống mặt bàn mà ko để ý có dị vật thì xác định, ko phải ngẫu nhiên mà miếng dán màn hình có chỗ đứng rộng rãi như hiện nay 😁
Thanhpro999
ĐẠI BÀNG
3 năm
1.Điện thoại thì mình có dán.
Nguyên nhân bởi vì màn hình điện thoại trực tiếp tiếp xúc rất nhiều, dễ xước (rơi vẫn vỡ như thường, màn hình thì nứt thôi)
2. Laptop thì không, nguyên lai màn hình máy tính đã đẹp rồi, lại gập xuống thì ko cần dán nữa (lap mình không cảm ứng, nếu là loại 2-in-1 thì mình cũng sẽ dán cả lap luôn)
@Thanhpro999 Mình dán cả đôi, à ko... dán cả 3... thêm cả iPad nữa... lúc nào trên 3 thiết bị này cũng đều có miếng dán. Nếu kiếm được ốp lưng ưng ý cho Macbook chắc mình cũng sẽ trang bị cho em nó, còn điện thoại & iPad thì đương nhiên òi, lúc nào chả xài ốp lẫn miếng dán 😁
dán cường lực 50k với 500k nó khác nhau hoàn toàn đấy. trước mình mua con 12 promax xong ra mua đại miếng dán 20k về dán. bên nhật này có cửa hàng đồng giá, nên tất cả đều 20k, sau đó thằng em nó cho xem con máy của nó dán miếng dán cường lực gorila 600k, nhìn khác hẳn, màn trong như màn thật, bám vân tay ko đáng kể. nên là tiền nào của nấy , dán hay ko nó khác nhau hoàn toàn, 1 miếng dán đắt có thể sài 1 năm hoặc hơn, nhưng ko dán sài mất tự tin mà hơn 1 năm đưa lên là thấy sước dăm tùm lum rồi 😃 đây ra quan điểm riêng của mình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019