[Hỏi tinh tế] Anh em còn dùng máy nghe nhạc - CD Sony Walkman?
aquarius
2 năm trướcBình luận: 252Lượt xem: 17.550
Giờ toàn nghe bằng smartphone. Cassette Sony
huyền thoại, còn máy ko còn đĩa
1 thời để nhớ.
Em nhớ dùng loại này từ hồi cấp 2-3 thôi.
Hồi cấp 2 có thằng bạn bị bồ đá nó buồn đập nát cái máy, mình lúc đó muốn đập con bồ nó ghê
H mình dùng máy nghe nhạc mp3 còn bị bảo quê, sao ko dùng đt mà nghe. Nhạc quá sẵn trên mạng mà h chỗ bán đĩa cd cũng hiếm rồi
Mới vứt đi hôm nọ đây.
Từ khi nó ra mắt đến bây h chưa được sở hữu nó
Trước do ko có tiền mua. Còn bây h thì toàn dùng điện thoại nghe nhạc 0
Trước gom mãi mới đủ tiền mua cassette walkman loại nhỏ đeo hông thôi, CD walkman không đủ tiền mua. Sau này đủ tiền thì đã chuyển sang thời đại MP3.
@wenquan Cùng cảnh ngộ ,2001 dành dụm mãi mới mua được cái casset sony nhỏ nhỏ gắn băng nghe huyện thái gia 9 tuổi ! Rồi cái thời nhạc ưng hoàng phúc gào thét thà như thế!
P/s: Ham lắm nhưng không có điều kiện sở hữu em nó " sony walkman..!
Hồi đó có cái máy nghe nhạc như có cả thế giới, suốt ngày cứ kè kè bên người, đeo tai nghe đi ngoài đường có cảm giác mình rất là cool, cảm giác lúc nào gái cũng bu nhưng thực tế thì chả có ma nào quan tâm 😆). Mình không dùng lâu lắm rồi
@BaroTo Đó là tâm lý thời trẻ trâu, nhiều khi mình nghĩ mình ngầu nhưng người ta thấy khinh như chó vậy 😃)
Đã từng là ước mơ của mình 😃
Hồi cấp 3 nhìn đứa nào cầm sony walkman lên lớp là auto nhà giàu! Em sn 89
Chưa từng được sở hữu
Mình không dùng lâu lắm rồi. Có lẽ là món phụ kiện cool ngầu nhất nhì thời trước luôn
Vang bóng 1 thời. Đã đi vào dĩ vãng
Hiện nay là chỉ có smartphone
Dĩ vãng rồi
Nghe nhạc từ radio băng cassette đĩa CD, hiện tại thì vẫn dùng walkman để nghe lossless
Hồi mình mới nhập môn hi fi là năm 2004 , cũng năm mà game MU ra mắt ở việt nam. Thời đó mình xài con walkman có đít là cổng usb, chạy bằng pin AA. Thế rồi sau đó đến 2007 thì chuyển sang nghe bằng đt sony walkman dòng W. Cho tới nay cũng ngót nghét 15 năm. Thời đó nhạc trẻ toàn nghe đan trường, lam trường, MTV, britney, ... sau đó hay nghe nhạc Audition. Ôi tuổi thơ ....
Giờ toàn nghe bằng smartphone. IPod
Cái máy này nghe nhạc rất tốn pin.lúc nào cũng phải thủ vài đôi pin con thỏ mới yên tâm
@vu huu hai Đã chơi thì kiểu gì mà ko tốn
Có cái chơi còn tốn nhiều thứ hơn ấy chứ mà vẫn “cắm đầu “và chơi đấy thôi
Có người chơi hoài cổ
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

0 bài đăng
hemilo+ 254VIPhemilo
10.476 bài đăng
hoangsytai+ 169CAO CẤPhoangsytai
3.731 bài đăng
quangthegtvtk49+ 165CAO CẤPquangthegtvtk49
5.552 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156