Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi Tinh tế] Anh em còn Jailbreak không? Vì sao?

Duy Luân
7/2/2017 21:52Phản hồi: 646
[Hỏi Tinh tế] Anh em còn Jailbreak không? Vì sao?
Còn nhớ khoảng 4-5 năm trước, jailbreak iPhone là việc cần làm để mang đến những tùy biến và tính năng mà chúng ta đòi hỏi ở một cái smartphone hiện đại, ví dụ như tắt bật nhanh kết nối, tùy biến theme, hồi đó thậm chí copy paste cũng phải jailbreak. Nhưng giờ iOS đã trưởng thành hơn rất nhiều, chúng ta có sẵn hầu hết những thứ mà chúng ta từng phải jailbreak mới có được, vậy mình lập topic này để hỏi xem anh em có còn jailbreak hay không. Nếu còn, anh em hãy chia sẻ lý do vì sao anh em cần jailbreak, còn nếu đã bỏ JB thì anh em cũng có thể chia sẻ một số lý do anh em không quan tâm JB nữa. Cảm ơn anh em.

Xem thêm: https://tinhte.vn/threads/huong-dan-jailbreak-ios-10-10-2-bang-cong-cu-yalu.2674910/
646 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẫn còn dùng ip5 7.0 và đã jaibreak.
qtgalaxy
TÍCH CỰC
7 năm
@athena16 sang lại cây 5s ấy ko bạn ơi 😁 thoả thuận đc thì ới mình nhé:
0 chín 81 hai 68 ba 68 nhé 😃
baophucsh9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@athena16 Iphone 5s màu grey, máy lock nhật AU, đẹp 99% luôn. Máy em được gửi trực tiếp từ Nhật, còn đầy đủ hoá đơn từ bên đấy luôn.
baophucsh9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@athena16 À quên model 1453
athena16
TÍCH CỰC
7 năm
@baophucsh9x Giống với cái model của mình, cũng ko có option bật 4g trong setting. ;)
emdibuonca
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang dùng 7 ios 10.2.1 vẫn muốn jb
😁 mình thì jb luôn là bắt buộc vì nhiều tùy biến rất hay. Ngày xưa thì quick do giờ thì biến nút home iphone thành cảm ứng ấn cho nhẹ nhàng và còn nhiều trò hay ho nữa. Bỏ tiền mua mấy app trên cydia nhưng giờ ko dùng ios nữa chả nhớ mình mua những gì nữa.

À cài cheat để chơi game, còn android thì cần tải bản apk cheat sẵn về là đc.
Từ hồi cái tool JB liên quan đến a Khựa thì nói ko luôn. Giờ xài bt thôi là đủ nhu cầu rồi 😃
mabu_210
TÍCH CỰC
7 năm
@Metalcore0310 Đủ xài là dư lào ? Bro cho mình hỏi làm cách nào để iphone có được tính năng Rung báo đầu bên kia đã nhận cuộc gọi như Android mà ko phải JB ? Mình đang xài ios 10.2.1
@mabu_210 Mình đang xài cả Android nên tính năng đó có biết nhưng nó đâu quá quan trọng. Nói chung tùy từng người chứ với mình giờ iOS như vậy là đủ dùng rồi bác à 😃
nqkhanh92
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không biết jailbreak để làm gì nửa
yeuemmai135y
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nqkhanh92 vấn đề là bạn cần gì ở jb, nói thật nếu các tweak như virtual home, callbar, eclipse mà có bán trên appstore thì thề ko bao h mình jb nhé
p/s: cam đoan 100% bạn nào nói jb không cần thiết là tại vì các bạn chưa tìm ra được các tweak mà mình cần cụ thể ở đây là virtual home
BondKute
TÍCH CỰC
7 năm
@yeuemmai135y Virtual home mình cũng ko xài luôn. Tage thích hơn. Giải phóng hoàn toàn Home luôn.
Non-JB ....non-Root,.......3 năm nay rồi!
Klq nhưng các bác cho hỏi gần 3GB của e nó đi đâu mất nhỉ tromg khi e vẫn chưa tải gì ngoài opera . Máy ko jb IMG_0214.PNG
izal
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anh cô đơn 3.5 GB đó là System Space, phần còn lại để lưu media hay app là Data Space
@izal Mấy Gb hệ thống thì nói làm gi mà. Đã trừ mấy GB hệ thống đi rồi mà vẫn tốn gần 3Gb nữa thế mấy thắc mắc
HoangNE
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anh cô đơn Bác định ko dùng hđh à?
Hocxit
TÍCH CỰC
7 năm
@anh cô đơn Sao bác lại show ảnh vk bác lên thế kia 😁
khiem_kun
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang dung 6 ios 10.2.1 và hok jb
bvlam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@khiem_kun IOS 10.2.1 đến thời điểm hiện tại làm gì JP được.
Ngày xưa xài ip4 jail break thấy nhiều thứ hay ho, giờ chỉ muốn cái đt ổn định xài và bảo mật xí chứ jailbreak chả biết nó lấy đc thông tin gì của mình nữa.
tuxedo198x
TÍCH CỰC
7 năm
@thongphan1989 Giống bạn hồi xưa ip4 jailbreak nhiều game , app hay giờ chả có gì ngoài việc tạo fonts ảnh và chữ cá tính . Chứ giờ đơn giản bảo mật và chụp ảnh đẹp nhanh và pin lâu 😆
temple
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thongphan1989 Đã mê jb từ iphone3,4 . Từ 5 đã ko jb nửa. Giở bảo mật quan trọng hơn 😃
Radium94
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không. Vì nhu cầu đủ dùng rồi
Không, dù có thêm xíu tuỳ biến nhưng thỉnh thoảng ko ổn định, hiện tại máy mượt và đáp ứng nhu cầu cơ bản rồi
@impressive2000 Mình JB và tuỳ biến kha khá thấy rất ổn định, đặc biệt là pin 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
đã từ lâu k còn jb, vì jb bây h cũng làm k ngon như trc
Canhtn1986
TÍCH CỰC
7 năm
JB đúng 1 lần cách đây 4 năm khi dùng IP4, sau đó thấy chả cần thiết 😁
nhoctinhvi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không JB vì nhu cầu ko như trước. Giờ nghe gọi, FB, một chút phần mềm office free, thêm cái Itools hỗ trợ cài thêm nhạc chuông, copy ảnh và file. Không game, không vọc vạch 😃
Ios 10 bây giờ JB thì lợi và hại gì hả các cụ?
@Faro Device Bị đòi tiền hoặc mất icloud.....etc. Tuỳ biến đc nhiều thứ hay
Không jailbreak vì điện thoại còn là cái ví di động nữa.
Chuyển, gửi, rút tiền, gửi tiết kiệm... toàn làm qua điện thoại.

Cái cảm biến vân tay Touch ID cũng chỉ xài để mở app chứ không dùng để xác nhận thanh toán.
bachtran21
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vnstockguru Đang định trả lời thì có bác trả lời hộ 😁 hihi
Gates
TÍCH CỰC
7 năm
@vnstockguru Dùng xác nhận thanh toán rất tiện và cũng rất bảo mật mà bạn. Có vấn đề gì ở đây chăng?
@Gates Cảm giác thôi.

Chuyển tiền ra khỏi tài khoản mà chỉ cần chạm vân tay vào thanh toán mình cảm thấy không yên tâm bằng nhập mật khẩu tĩnh.

Ứng dụng ngân hàng cũng thông minh. Không chuyển tiền ra khỏi tài khoản chính chủ thì rất dễ dàng (ví dụ như gửi tiết kiệm online..., chuyển từ tài khoản tiết kiệm sang tài khoản thẻ...), không cần xác minh gì luôn.

Nhưng chuyển sang tài khoản phi chính chủ thì phải xác minh cả OTP và phương pháp đã lựa chọn (Touch ID hay mật khẩu tĩnh). Mình chọn mật khẩu tĩnh.
miseryme
TÍCH CỰC
7 năm
Hồi còn chơi Clash of Clans thì jailbreak để cài auto, giờ hết chơi rồi cũng chả thấy cần thiết nữa; với lại bây giờ iOS cũng có gần như đầy đủ những thứ cần thiết rồi nên cũng chả quan tâm có jailbreak được hay không nữa 😁
tuan_maokkhe
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giờ apple bảo mật kinh quá, các hacker cũng khó JB nữa nên chờ lâu quá không JB quen rồi, với lại iOS giờ cũng cải tiến nhiều nên mình cũng không quan tâm JB nữa. Cứ để máy dùng bình thường thôi.
@tuan_maokkhe mình cũng tâm lý như bạn, còn đang dùng máy lock thì muốn có jb để fix lỗi thôi
vatlitre
TÍCH CỰC
7 năm
Ko jb vì cảm thấy máy ổn định hơn, nhu cầu vọc đt giảm vì tương đối bận. App thì ko cần jb cũng vẫn tải đc app ngon. Nếu ko phải máy lock thì ko jb

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019