[Hỏi Tinh tế] Anh em đang dùng máy Android nào, đã lên 8.0 chưa?
Duy Luân
3 nămBình luận: 2.425
[Hỏi Tinh tế] Anh em đang dùng máy Android nào, đã lên 8.0 chưa?
Hiện tại mình đã lên Android 8.0 cho con HTC U11 của mình, các anh em dùng Pixel, Galaxy S8, S8+, Xiaomi, Nokia... cũng đã lên Android 8.0 được một thời gian. Mời anh em chia sẻ cảm nhận của anh em về bản cập nhật Oreo này nhé, tốt dở ra sao, có gì làm anh em chưa hai lòng hay không. Nếu anh em có câu hỏi nào liên quan tới 8.0 cũng có thể post vào đây, mọi người sẽ cố gắng giúp anh em nhé.

Mình trước: lên 8.0 em U11 có vẻ pin dùng được lâu hơn một chút xíu, khoảng chừng 2-3 tiếng so với trước đây, máy vẫn chạy mượt nhưng có nghe một số bạn bảo là mượt hơn trước nữa. Về mặt tính năng thì không có nhiều cái mới vì Android 8.0 chủ yếu cải tiến những thứ bên trong hơn là làm mới thiết kế của hệ điều hành. Cái mình thích là HTC update rất nhanh và sớm, không phải chờ đợi mệt mỏi.

emlaDuc
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình vẫn đang còn dùng Android 7 trên chiếc LG G5 Korea. Mình chờ được, chẳng sao cả
latoan339
TÍCH CỰC
3 năm
vẫn android 6.0
Mình đã lên Android 8.0 rồi trên chiếc Nokia 6. Ok
Đang dùng 4.4.2 Kitkat
trkhaihoan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình vẫn đang còn dùng Android 7 trên chiếc Xiaomi Redmi Note 4. Mình cảm thấy khó chịu, không thích tí nào cả
@trkhaihoan Mình cũng dùng con này, nhưng vẫn đang ở 6.x
trkhaihoan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@chxhcnvn2010 lên 7 đi bạn ơi,ok lắm.
hải anh nd
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đã lên Android 8.0 rồi trên chiếc Sony x. Mượt
Joe Ha
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình vẫn đang còn dùng Android 7 trên chiếc Xiaomi Redmi Note 4X/ Redmi Note 4 Snapdragon. Mình chờ được mà không vui lắm
trkhaihoan
ĐẠI BÀNG
3 năm
xiaomi vẫn đợi 8 dài cổ
@trkhaihoan Mi a1 tu dong len 8 nha ban
trkhaihoan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguyenhoangbaoson84 Mình dùng RM N4
dp1415
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình đã lên tới 8.1 rồi 😃
Duy luân hỏi hình như android gốc bỏ mục báo thức đi phải k. Mình thấy samsung có icon đồng hồ còn nokia 6 không có làm phải tải ứng dụng ben thứ ba
@lamchelseafan bấm vào chữ thứ ngày bé bé ở thông báo lúc kéo xuống ấy
@Your Life By My Side Cảm ơn nhiều nhe. Làm mình vào trong setting kiếm hoài không ra
PhanThanhDan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình vẫn đang còn dùng Android 7 trên chiếc Samsung S7. Mình chờ được, chẳng sao cả
photokts
TÍCH CỰC
3 năm
Mình vẫn đang còn dùng Android 5 trên chiếc Samsung A5 2015. Mình chờ được mà không vui lắm
@photokts A5 đâu lên được mà chờ bạn ơi. 😁
Lên rồi, mimax 1 nhé rom cook. Sàm sung thì lề mề, note 8 không thấy hơi hám gì
nokia 8.. android 8.1
tamuct
TÍCH CỰC
3 năm
Mình vẫn đang còn dùng Android 7 trên chiếc Note FE. Mình chờ được, chẳng sao cả
BruceWayne
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đã lên Android 8.0 rồi trên chiếc xperia xz1 😃 máy mình cài sẵn oreo khi xuất xưởng luôn. Tốt 😃
Anh em đang xài ios nào, đã hết bug hay chưa?
BQDuong
CAO CẤP
3 năm
Mình vẫn đang còn dùng Android 7 trên chiếc S9. Mình chờ được mà không vui lắm
boysnow91100
ĐẠI BÀNG
3 năm
Galaxy J7 Pro chưa có Andriod 8.0

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019