[Hỏi Tinh tế] Anh em đội nón bảo hiểm loại nào? An toàn hay thời trang?

levuongthinh
13/4/2016 16:7Phản hồi: 331
[Hỏi Tinh tế] Anh em đội nón bảo hiểm loại nào? An toàn hay thời trang?
Loại này
331 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giống cmt 2 thằng ở trên.
hoangsau766
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mcintosh Giống mod cu hiệp
Giống cmt thằng ở trên
tiếc là mod không cho lựa chọn cả hai
nên chọn an toàn
Red Man
TÍCH CỰC
8 năm
@cuhiep Xạo quá. Toàn độ loại cho xe đạp mà an toàn mới ghê :p
takine
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuhiep #3 chọn an toàn là đúng rồi, cái mặt thế kia mà đội thời trang người đi đường họ ói hết.......................................
chitienthu
TÍCH CỰC
8 năm
Fullface mà chiến, toi rồi có xem đc ảnh thờ đẹp hay xấu đâu mà thời trang
E vừa an toàn vừa thời trang
Em làm cái nón công an xịn thằng bạn mua giúp, full đầu cho nó an toàn + đỡ bị hỏi thăm 😁
Sh7ng
ĐẠI BÀNG
8 năm
@htevn Phải xem xét làm 1 cái theo phương án của bạn mới được :D
@donquijote CA có cả loại fullface bạn nhé, tuy nhiệm vụ mà có loại được bọc cả thép chịu lực và đệm cực dày bên trong, có thằng bạn làm bên cơ động , mượn cái mũ ra ngắm thấy dày và nặng gấp đôi mũ thường, nó bảo mũ ấy chặn được cả đạn súng lục bắn vào vỏ, trừ phần kính
haviva
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ptvd1994 Đang nói loại phát cho CBCS đi xe máy chứ có nói loại chuyên dụng dùng trong chiến đấu đâu.Tui được phát cả loại 2 sọc nâu lẫn loại màu xanh có chữ HCKT mà thấy xấu quá không đội, đội loại 1/2 dạng andes thôi, vì cũng chỉ lanh quanh TP chứ không ra xa lộ
hoanlkpr
TÍCH CỰC
8 năm
Mình chọn nón 3/4 vừa thời trang vừa an toàn
hoanlkpr
TÍCH CỰC
8 năm
@hoanlkpr Đang đội 3/4
@hoanlkpr Mình cũng 3/4, nón công ty phát 😁
Gialam
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoanlkpr Em cũng từ 3/4 đến full, đi làm bình thường hoặc đi motor cafe thì 3/4, đi motor đường dài thì nhất thiết phải fullface. Nhưng mà cũng phải thời trang tí, hihi.
bobo19966
ĐẠI BÀNG
8 năm
http://kenh14.vn/xa-hoi/bmw-r1200gs-tong-vao-dai-ta-luy-nguoi-lai-tu-vong-20160315001201913.chn
Fullface full gì cũng tới số là lên thôi 😁
Mindzi
TÍCH CỰC
8 năm
@bobo19966 Thằng nào tới số cũng lên bàn hết, nhưng vấn đề là thằng nào sớm tới hơn thôi bác :D
@bobo19966 Full face mà carsch nặng thì cũng tẻo .trường hợp này chân tay nát bét đầu còn nguyên .tuy nhiên ta hạn chế chừng nào hay chừng đó :D
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bobo19966 Đồng ý với bạn là vậy nhưng còn phụ thuộc vào tốc độ của chạy xe. Xe chạy 100km/h đâm vào tường không gãy cổ thì cũng bét người.
@bobo19966 xời, khám nghiệm hiện trường và tử thi cho thấy người ta tử vong do gãy xương đâm vào nội tạng và gãy cổ chứ không hề bị chấn thương sọ não
ND Luong
ĐẠI BÀNG
8 năm
GRS A33k. rất ghét mất cái mũ nhẹ hều, rơi cái là vỡ, mũ bảo hiểm mà tháo ra khỏi đầu không dám quăng mạnh sợ nó vỡ thì bảo hiểm quái gì @@
kodomo15
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ND Luong có là mũ xịn cũng ko nên quăng bạn nhé, sẽ gây ra các rạn nứt ngầm , đến lúc có chuyện rồi thì mũ vỡ đầu vỡ theo 😃
An toàn mà phải rẻ nữa thím

chuyên thu mua vệ tinh,tàu ngầm,bom hạt nhân,tên lữa cũ giá cao
Mình đội mũ bảo hiểm dùng cho xe đạp. Nếu vào hàng nào hả bác? 😁
@vicenzow800i Đùa mà bác, nếu bác đã đội cái nón bh xe đạp từng này tiền cưỡi xe máy thì e cũng phục bác.
phamtuthuan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vicenzow800i Hôm bữa đi Vũng Tàu gặp 1 cặp đôi đi moto PKL nhưng đội nón xe đạp bị mấy anh tuýt vào. Ko biết bạn bị kêu lần nào chưa ?
Thien Quoc
TÍCH CỰC
8 năm
@vicenzow800i Nếu bác đi xe máy đừng đội mấy cái này. Xe máy xe đạp dù cùng tốc độ chạy (ví dụ khoảng 50 chẳng hạn) lực té nó cũng khác nhau đấy.

Bạn mình có ông anh là dân đua xe đạp chuyên nghiệp, nó lấy 1 cái nón của anh nó làm nón xe máy, cái nón đó mua tận bên Pháp, giá đến hơn 5 triệu. Đợt đi làm, chạy có khoảng hơn 40, thắng gấp bánh trước tay ga (xe AB) té đập xuống đường, trượt nát nón, dập 1 phần não, phải vật lý trị liệu tùm lum hết, giờ chỗ đó sờ vào vẫn thấy mềm mềm. Trong khi con vợ nó ngồi sau đội cái nón Andes có 3-4 trăm ngàn gì đó cũng đập xuống giống chồng (do ôm chặt vì sợ mà) vỡ nón nhưng đầu chả sao cả.
tero247
ĐẠI BÀNG
8 năm
@khanhduy.39n Dưới 70km/h thì nón xe máy cũng như nón xe đạp. Tốc độ xe đạp đua hiện nay là khoảng 70-80km/h rồi nhé. Và nón xe đạp cũng không rẻ nhé.
em đội mũ trong tp thì chỉ cần nhẹ, cùi 1 chút đỡ mất là hạnh phúc rồi, ko cần đẹp - đếch cần an toàn.

khi đi xa thì an toàn là ưu tiên

em đi xe đạp ạ 😁
presariocq40
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình là mình chọn 2 cái bìa trái, mấy cái kia không nhìn tới luôn 😁
Tấn Trà
ĐẠI BÀNG
8 năm
Loại của em nhìn thời trang nhưng dày vl, mua đội cho an toàn 😆)
peterpan80
TÍCH CỰC
8 năm
giống các đại ca phía trên... ( về ý kiến comment.. chứ ko phải về hình ảnh..😁:D )
BOT LOC
CAO CẤP
8 năm
Mình đội cái ở giữa trên tấm ảnh của Mod. Nhưng bất tiện cái là trời mưa khá khó chạy xa vì mưa bắn vào mắt. Nhưng chỉ thích mỗi kiểu đó
e71s
ĐẠI BÀNG
8 năm
@BOT LOC Hình như loại này mua thêm kiếng gắn vào dc đó
Mình xài agv k5 jet. 3/4 nhưng kính cứng và dài chắc bảo vệ dc cằm nhỉ
BOT LOC
CAO CẤP
8 năm
@e71s Hồi mua hắn có một miếng nhựa nữa bác ạ. Mà đội loại này thì có miếng đó còn gì chất. Nên em tháo ra ngay tại quán luôn. Mang mỗi cái mủ về.
RedBee8888
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình kg bao giờ đội nón bảo hiểm khi lái xe..................hơi:p
Trongt150
ĐẠI BÀNG
8 năm
@RedBee8888 Chỉ có xe của TÈO EM thôi mới đội nón bảo hiểm
letronghuu84
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngán ngẫm cái tiêu đề,thời trang chắc chắn ko an toàn?An toàn thì 100% xấu?
@letronghuu84 ý chủ bài viết là cái bạn ưu tiên nhất khi chọn mua mũ, chứ ai chẳng muốn mua cái vừa an toàn vừa đẹp. ví dụ như có rất nhiều trường hợp mua mũ dởm ngoài vỉa hè với suy nghĩ "đi trong thành phố cần gì mũ xịn, đẹp với ko bị công an phạt là dc" hay "mũ xịn vừa mắc đội lại nặng đầu, thôi mua cái vừa nhẹ vừa đẹp vừa rẻ tốt hơn"...
Thời trang là chính nhưng thời trang mà k an toàn cũng k sài

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019