[Hỏi Tinh Tế] Anh em gặp trở ngại nào khi mua điện thoại cũ?

cuhiep
2/4/2013 15:56Phản hồi: 532
[Hỏi Tinh Tế] Anh em gặp trở ngại nào khi mua điện thoại cũ?
trở ngại duy nhất là sợ gặp phải lừa đảo ạ :oops:
chứ còn gặp người mua bán thật thà, có lỗi nói lỗi. Bao test, hoàn tiền nghiêm chỉnh thì chẳng có j phải sợ cả :rolleyes:
532 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trở ngại duy nhất là sợ gặp phải lừa đảo ạ :oops:
chứ còn gặp người mua bán thật thà, có lỗi nói lỗi. Bao test, hoàn tiền nghiêm chỉnh thì chẳng có j phải sợ cả :rolleyes:
@antamviet_1368 đúng rồi bác ah. hn e vừa gặp phải 1 thằng xong, mất toi tiền ngu mà cảm giác bị lừa rất ức chế. lỗi điện thoại cũ vô vàn, có cái lúc test k biết dc nhưng về nhà nó mới lòi ra thì tiền đã trao tay rồi, đòi lại vừa khó khăn vừa khó chịu
@trungkien_1130 mình thì mới dính 1 phát là mua 8700 bị lỗi sos. lúc test máy thì k sao, nhưng 10 phút sau là mất sóng. mình cũng k để ý lắm, đến khi mất sóng liên tục thì mới biết. dù sao cũng phải trách mình ham rẻ, cái dt có 200k nên cũng chẳng làm to chuyện. Coi như mất 200k để mua dc 1 kinh nghiệm quý. Củ chuối nhất là thằng lừa mình làm ở trong tòa nhà BKAV đằng keangnam 😁
@antamviet_1368 ở đâu cũng vậy thôi bác, thằng bán cho e còn khoe làm cho cty hay đi Nhật, máy xách từ nhật về, mặt mũi rõ bảnh bao, lịch sự mà nó tỉ lệ nghịch với đức tính bạn ah.
@antamviet_1368 chia buồn cùng bạn ! nhân viên anti mà lừa thế cơ ah ! chả có đạo đức nhẽ. mấy đứa học tinh hoc thời tớ lúc đó chỉ có d2 và bkav chửi bác quảng quá.
mình sợ hàng sữa chữa rồi. dễ hư lắm
lúc trước mình mua BB Javelin sữa chữa thay thế tùm lum. xài bệnh tật hoài khiếp lắm.
sau đó mua lại cái Javelin khác, cũng máy cũ nhưng nguyên zin. mình xài 3 năm rồi mà đến viên bi lăn còn chưa chịu hư.
mua máy cũ cần nhất là kinh nghiệm test máy, chả tin ai được đâu.
@duyquangx007 trackball mà hư thì vất, BB mà hư trackball thì thay bao nhiêu em nó cũng ko được sung như trước nữa
vantho9x
TÍCH CỰC
11 năm
Mình mua chiếc galaxy s2 này qua vật giá, chủ hàng nói là máy quốc tế, và vỏ quốc tế luôn, về xem hàng thì ruột lại là m250s mà lại chẳng có anteng hay logo samsung gì cả,( chứng tỏ đã thay vỏ) 😔
Vậy đề nghị các bác mua qua mạng thì không nên, rủi ro là 90%, nhất là cái cửa hàng TTMobile
Chăm sóc khách hàng nói thì nghe hay lắm các bác àh!
trang web của họ đây: http://www.ttmobile.com.vn/, facebook của họ: https://www.facebook.com/ttmobile.com.vn các bác nhớ né, chứ không bị lừa như mình thì tức lắm!

Sent from my SHW-M250K using Tinhte.vn
trongk37c
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vantho9x chuẩn cmnr !
LeO®
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vantho9x Sent from my SHW-M250S using Tinhte.vn 😆
Nhân tiện cậu dùng cái theme GO SMS đẹp thế, share mình với 😃
vantho9x
TÍCH CỰC
11 năm
@LeO® không phải theme cậu àh, mà là popup đấy, tin nhắn tới là nó hiện ra!
https://www.dropbox.com/s/2q0mhnq43izjpn8/com.jb.gosms.indivitheme.blackboard-1.apk
@vantho9x
Hiện tại trên thị trường có bán rất nhiều điện thoại hàng dựng ,hàng nhái ,đã qua sữa chữa, kém chất lượng...

Nếu mua máy cũ, các bạn cần phải kiểm tra và test cho thật kỷ. Nếu không thấy tự tin , bạn có thể nhờ người có kinh nghiệm đi cùng ...

Nên mua ở những nơi có uy tín, tuyệt đối không ham hàng rẻ, hay giao dịch ngoài đường, vì rất dễ bị đánh tráo ,lừa đảo...

p/s vài dòng chia sẻ , chúc các bạn mua được điện thoại như ý 😁

...
Trở ngại lớn nhất là gặp phải thằng lừa đảo. Sau là thằng chém gió !!! o_O
@leequan2012 mình cũng gặp thằng chém gió 1 lần, nó hẹn mình xem máy, làm mình chạy mấy chục cây số lên chổ hẹn, đến nơi gọi nó ò í e, tức ối máu
Cái đầu tiên cần lưu ý là nguồn gốc xuất sứ : Máy phải có đủ giấy tờ hoá đơn mua bán ...v.v Dù là hết bảo hành cũng phải còn giấy tờ thì mới biết dc nguồn gốc máy

Sau đó là xem tem ốc chưa bung mở sửa chữa ...

=> 2 điều kiện trên đảm bảo thì đã yên tâm đến 90% rồi .Chỉ còn test máy ổn là OK thôi
@bachhaiduong29 Ko phải thợ, ko mở dc máy, mà mở máy cũng chả bít j, đành nhìn chân ốc tự bảo lòng mình chứ bít sao bác 😁

Sent from my LG-F160S using Tinhte.vn
@Mr.Scofield tháo bình thường,mấy cái máy ss thui 😆
duongnhunam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kem_muadong Em đang muốn bán con S2 Gấu. Tiêu chuẩn như bác đã đề ra. Liệu 5củ có bán được không bác.
@kem_muadong đủ giấy tờ như bác chắc chả bao giờ mua được máy, có mấy ai giữ được giấy tờ đầy đủ cho bác đâu 😁
trongdoat
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xem máy thì khó lắm, quan trọng là tìm được chỗ uy tín để mua!
Tommy297
TÍCH CỰC
11 năm
Hàng càng nổi tiếng thì hàng dựng càng nhiều ( đơn cử như iphone ) không phải ai cũng biết cách check apple warranty...rất khó khăn cho người tiêu dùng khi mua sp cũ,bạn bè còn đâm nhau huống chi người ngoài !
@Tommy297 Iphone mình nghĩ dễ kiểm tra nhất ý...
Chỉ cần 1 tí là biết ngay mà...
@Tommy297 ông chú mình mua con ip dùng đc khoảng một tháng thay quả pin hết 250k .khoảng gần một tháng sau lại hỏng nút home sửa đi sửa lại vẫn hỏng bấm mãi như ko
hàng Khựa chứ còn gì nữa 😁
hàng bị thay !!
gặp lừa đảo
Chất lượng hàng có tương ứng với giá tiền bỏ ra? Nơi bán có giữ đúng lời hứa về chế độ bảo hành hay là bảo trước hành sau.

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
Trở ngại là gặp phải phốt
phốt lừa đảo :3
quocvu_2811
ĐẠI BÀNG
11 năm
mua máy sợ lừa đảo
mua hàng xách tay sợ lỗi phần cứng
Imdie
ĐẠI BÀNG
11 năm
hàng real hay là hàng ngoài iphone trong 1280
Nambk@
ĐẠI BÀNG
11 năm
sợ hàng lởm.
@Nambk@ sợ mua hàng lừa đảo :
. trả tiền giá hàng chánh hãng , nhận hàng Trung quốc nhái .
. mua nhầm hàng hư hỏng
Nhất là hàng iphone 3gs,4 cũ, thật khó phân biệt cái nào mới, cũ , hàng trôi nổi xách tay, hàng dựng cả dãy, không biết mình mua trúng hàng nào, check serial tại cửa hàng thì cũng không tiện ....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019