[Hỏi Tinh tế] Anh em lên iOS 16.1 RC có còn bị lỗi bộ gõ tiếng Việt nữa không, mình hết bị rồi!
Pnghuy
3 thángBình luận: 99
[Hỏi Tinh tế] Anh em lên iOS 16.1 RC có còn bị lỗi bộ gõ tiếng Việt nữa không, mình hết bị rồi!
Hôm qua nghe mod @Mikeknowsme nói cập nhật iOS 16.1 RC thì hểt bị lỗi bộ gõ tiếng Việt, mình nửa tin nửa ngờ vì bao nhiêu bản iOS rồi Apple có fix đâu. đêm qua (21/10/2022) mình cập nhật lên bản 16.1 RC để xem còn bị lỗi nữa không thì sau 1 ngày, mình không hề gặp lại lỗi đó nữa. Tạm thời mình có thể xác nhận rằng Apple đã fix lỗi bộ gõ tiếng Việt.

Mấy bản iOS trước đây lúc vừa cập nhật thì không lỗi, nhưng chỉ chừng vài tiếng sau thôi là nó bị lại rồi, còn với bản RC này thì lỗi chữ đầu tiên đã không còn nữa dù đã 1 ngày trôi qua. Vì vậy mình muốn hỏi anh em đã lên iOS 16.1 RC có còn bị lỗi đó nữa không, anh em có thể chia sẻ về iPhone anh em đang dùng luôn nhé. Mình với mod @Mikeknowsme đang dùng iPhone 13 Pro.

Anh em có thể bình luận theo kiểu: Mình đang dùng iPhone abcxyz ở iOS 16.1 RC, bộ gõ tiếng Việt ngon lành - hoặc bộ gõ tiếng Việt vẫn lỗi.
99 bình luận
longku25
TÍCH CỰC
3 tháng
Của mình cũng hết lỗi rồi. Từ hôm qua giờ chưa thấy lỗi ký tự đầu
@longku25 mình cũng vậy
vẫn bị và fai fix thủ công
@Didu qua Tiến nói em là hết rồi, lên thử thì hết thật 😁
@Pnghuy Tuỳ máy
@Didu xin cách fix đi mod
@Didu Fix sao mod ơi
Le Duc Lam
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Hết rồi nha man. Ngon lành
QBoss
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Hết từ hôm cập nhật lên 16.1rc rồi nha
Thà là lỗi tất cả các máy bị lỗi để còn fix, người bị người ko thì sẽ dai dẳng ko dứt
Từ hôm lấy 14 prm về chưa bị lỗi lần nào, ảo thật đấy.
Cái lỗi chình ình vậy mà cái hiệp hội ng tiêu dùng VN ko đem ra kiện thì đúng là bọn bù nhìn 😁
lafitte
TÍCH CỰC
3 tháng
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 Hội là đại diện của các cá nhân có cùng mục đích.
Cá nhân không khởi kiện thì hội lấy ai mà đại diện với hỗ trợ.
Toàn thấy ae bàn phím lên mxh chứ có làm đơn tập thể khởi kiện chính thức bao h đâu.
@lafitte có kiện cũng không được bác nhỉ,hic
lafitte
TÍCH CỰC
3 tháng
@toilachi9 Kiện đc, giống Tân Hiệp Phát chứng tỏ doanh nghiệp đã lường trước rủi ro pháp lý có khả năng thua rồi, ko thắng được Luật thì phải thắng bằng mưu.
Nhưng thường thì ít ai đi kiện, học thấp lại đơn phương tố tụng phần nhiều là thua.
Vn mình ko có các cty Luật kền kền như mấy nước tư bản, nên mấy vụ này trừ khi phải cỡ tài sản nhiều tỷ như cái ô tô mới đáng kiện.
@lafitte cẩn thận lớ ngớ đi kiện coi chừng mình vào tù mà ở luôn bác nhỉ,hic
Mình vẫn lỗi về 15.7 thấy bị hao pin
@danghung83hn Là 15.7 hao pin hơn 16 hả bạn?
Ngon rồi.
Lỗi gõ tiếng Việt này khắc phục được ko nhỉ? Lỗi sơ đẳng mà sao kì vậy
Tin từ ông chú làm trong Apple cho biết. Apple sẽ fix lỗi gõ tiếng Việt trong thời gian sớm nhứt.
sang_sone
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Mình đang ở ios 16.0.3 và ko bị lỗi gì cả, gõ thoải mái mà sao nhiều người bị vậy nhỉ
Cười vô mặt
duyvua
TÍCH CỰC
3 tháng
@sang_sone Nó hên xui lắm nhé, mình 13promax lên 16.0.3 cũng hết bị mà đứa bạn mình con 14pro thì vẫn bị.
@duyvua Mình cũng 13pm bị ào ào. Mà thường bị với Telegram hơn Zalo
Lỗi gì nhỉ
Thôi cố chờ tới thứ 2 dị. Lười chơi beta qué
nvda3
ĐẠI BÀNG
3 tháng
13 pro max xác nhận ko bị
Đã hết lỗi trên 13 prm
Mình thi thoảng vẫn bị, chủ yếu là khi gõ chèn ở giữa dòng (mặc dù đã bấm phím cách trước đó)
Chơi game vẫn drop fps :v
Chờ Apple xác nhận thôi chứ đoán già đoán non làm gì. Người nói hết người nói vẫn còn.
@Hố Đen Vũ Trụ Tuỳ máy

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019