[Hỏi Tinh tế] Anh em muốn Google hồi sinh lại dịch vụ nào nhất: Inbox, Google+?

Pnghuy
20/5/2021 13:42Phản hồi: 117
[Hỏi Tinh tế] Anh em muốn Google hồi sinh lại dịch vụ nào nhất: Inbox, Google+?
Mình muốn google photo free chất lượng cao như trước đây 😃
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình muốn google photo free chất lượng cao như trước đây 😃
Elnino242
TÍCH CỰC
3 năm
@TT411 Kiếm mua con pixel 1 cũ làm cái máy backup ảnh thì tha hồ xài gg photo original free luôn, giữ gìn tí là được.
@TT411 Bác cứ mong ước đều google khó thực hiện
@Elnino242 Mình cũng đã tính đến đó nhưng tìm lại không có máy, chỉ thấy pixel 2 nhiều
itstao
TÍCH CỰC
3 năm
@Elnino242 Kiếm con đó giá cũng cao mà độ rủi ro khó tránh được. Thay vì như vậy thì tiền mua máy chuyển sang mua gói Google One vẫn hơn. 450k/100GB/1 năm thì 1 con pixel chắc cũng đủ vài năm rồi 😁
herophanx19
ĐẠI BÀNG
3 năm
Inbox, đỉnh cao một thời thế mà Google lại cho ra đi sớm. Đáng tiếc.
khacminhrt
ĐẠI BÀNG
3 năm
@herophanx19 Inbox vẫn là ứng dụng email xịn nhất mà mình từng trải nghiệm
Google Plus

Đây không phải là mạng xã hội quần chúng kiểu tất cả cùng chia sẻ tất cả. Nhưng các hội nhóm riêng biệt, công nghệ, kĩ thuật .v.v... chia sẻ với nhau rất tốt, và được các thiết lập cá nhân rất OK. ko phải bắt share tè le như facebook
@ironic_haha Mình cũng thích cái này, quen biết nhiều người trên đấy ai cũng tốt tính
Thích nhất vẫn là free Google Photo
hacrot3000
TÍCH CỰC
3 năm
Không hiểu sao nó bỏ inbox luôn. Không có phần mềm nào quản lý email được tốt như vậy.
lxhxxnxxx
TÍCH CỰC
3 năm
@hacrot3000 Lọc mail ý là mình tạo filter hay nó tự chia Spam/ Marketing/ Promo/ Updates cho mình bạn?
hacrot3000
TÍCH CỰC
3 năm
@lxhxxnxxx Nó tự động bỏ qua những email không cần thiết theo thói quen của mình, trong trang home của nó chỉ hiện thị đúng những email mà mình cần. Về cách làm cụ thể thì mình không rõ nhưng nó hoạt động rất chính xác. Bạn không cần phải làm filter hay chia folder để tách từng nhóm email làm gì cả. Nó cũng tự chia nhóm email Spam/ Marketing/ Promo/ Updates như các app khác.

Email của mình mỗi ngày đều rất nhiều, đa số là mail công việc, theo dõi tiến độ, .... nhưng không ít trong số đó là spam. Thông thường là vài trăm email trong đó có khoảng vài chục cái là cần đọc thường xuyên, số còn lại chỉ cần biết cho xuất hiện không cần đọc và những spam tất nhiên là không quan tâm.
itstao
TÍCH CỰC
3 năm
@Duy Luân Chuẩn rồi. Mình cũng bỏ qua cái Apple Mail để dùng outlook trên mobile. Phần filter theo focus rõ là ngon
@iNickZ Apple Mail giờ rối quá, mình bỏ 5 năm nay
Google photo tiếp tục free như trước đây 😁
@Asura Balbalta Thời gian sẽ ko quay trở lại😃
Quả Na
ĐẠI BÀNG
3 năm
- Đối với người dùng phổ thông Gmail thì việc chuyển sang dùng Inbox không như kỳ vọng của Google.
- Đối với dân business thì việc chỉ hỗ trợ cho Gmail Account là quá hạn chế, khi doanh nghiệp dùng Exchange cực kỳ nhiều hoặc các email server khác. Ví dụ mình luôn dùng 1 Exchange, 1 Gmail cá nhân, 1 Gmail doanh nghiệp hoặc các email server khác khi cần test, tất cả đều trên Outlook.

--> Tập trung nguồn lực phát triển Gmail là lựa chọn tốt cho phần lớn người dùng, mảng business không chiến dc với Outlook 😁.
Thật sự mình chẳng biết google+ dùng để làm gì.
@tranbinh198074 ví dụ bạn vào 1 group cộng đồng chia sẻ hình ảnh đẹp chẳng hạn. Hình trên đó sẽ full kích thước luôn nhé - ko bóp biếc gì cả

Hoặc vào 1 group chuyên về Rom Custom cho sản phẩm Moto G 2nd gen ngày xưa. Nội dung thông tin hình ảnh v.v. rất trực quan rõ ràng.

Nếu bạn có thể hình dung thì nó tương tự như 1 diễn đàn thuần túy như tinhte nầy, nhưng được nâng cấp lên mức độ chia sẻ và hiệu quả hơn rất nhiều.

Còn các mạng xã hội ngày nay chỉ có tính thời điểm, tin tức trong ngày nó hot thì nó nằm đó, xong thì nó trôi tuột mất tiêu, muốn tìm lại để đóng góp hay lấy thông tin thì khỏi nói, cực hình!!
Google Latitude huyền thoại
@j_cage Latitude đã tích hợp vào Maps
dacviet
TÍCH CỰC
3 năm
Ai dùng mail nhiều cũng thích cái inbox, ko hiểu sao lại bỏ nó đi. Google nói sẽ áp dụng cho Gmail nhưng có thấy đâu, Gmail vẫn như cũ.
Chuyển qua Outlook cũng tốt, nhưng vẫn thích cái inbox hơn.
Ko quan tâm về mấy vấn đề đó, chỉ mong Google cho lưu free ảnh trên G.Photos. Hết 😊
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 hết flickr chuyển qua google photo, giờ goole photo thu phí thì chuyển qua gì bác? =)))
@nhtphuc À, hiện bác đang xài Mega 😊
@crazysexycool1981 mega cùi quá
@nhtphuc A vẫn xài ngon lành mỗi ngày, thấy tốc độ rất tốt 😎
Inbox, em muốn hồi sinh Ibox. Tiếp tục up free ảnh,.....
Inbox ngon mà bỏ, giờ gmail cả năm mình ko đụng vào, toàn gỡ cài đặt xong xài outlook vào.
ĐẠI BÀNG
3 năm
T vẫn giữ Inbox chưa từng xóa từ đó đến giờ... để làm kỷ niệm 😆
MaiLinh77
ĐẠI BÀNG
3 năm
Google nên sớm đưa tiếng Việt trở lại trên các thiết bị Google home, Google home mini ..... đã lâu lắm rồi chưa thấy "em ấy" quay trở lại.
@MaiLinh77 khả năng là bị việtnam cấm đó bác. ví dụ hỏi "Hồ Chí Minh sinh năm nào .v.v." kiểu tương tác giọng nói rất nguy hiểm và nhạy cảm
2Tek.vn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ironic_haha FPT ra bản Tiếng Việt kìa 😃
@ironic_haha Trên điện thoại cũng hỏi được câu đó mà nên mình nghĩ không phải lý do đó
princez
CAO CẤP
3 năm
Mình muốn POP3 trở lại Gmail 😁
peterpan80
TÍCH CỰC
3 năm
free up ảnh ko giới hạn....
Cười vô mặt
duong8x
TÍCH CỰC
3 năm