[Hỏi Tinh Tế] Anh em nghĩ sao nếu bỏ xăng RON 95, chỉ còn xăng sinh học E5?
Tuannph
2 năm trướcBình luận: 821Lượt xem: 58.748
Không đồng ý bỏ xăng RON 95, mình thấy hành động ép buộc mang tính chất hành chính, nếu xăng E5 không có vấn đề thì toàn dân đã ủng hộ, hãy để thị trường tự điều tiết.
Mình sử dụng e5 từ hồi 2011 hay 2012 đến giờ. Thấy cũng bình thường, k hỏng hóc xe cộ gì, độ bốc k bằng thằng A95 (đi đường trường mới rõ, chứ đi phố gần như k khác biệt). Mấy nghìn 1L xăng k đáng bao nhiêu vì đi xe máy. Nhưng bỏ đồng tiền ra phải mua được cảm giác thoải mái, lợi ích. Nên duy trì A95 lẫn E5, ai thích loại nào thì dùng loại đấy. Chưa thấy cái hội bảo vệ người tiêu dùng đâu cả. Mấy thằng ăn k ngồi rỗi.
Xăng sinh học chất lượng kém hơn là thứ nhất
Rẻ hơn nhưng đi lại được ít km hơn... Tính ra lại còn đắt hơn
Không đồng ý, bởi vì khong can thiet
Mình không đồng ý, bỏ xăng Ron 95 thì nên đa dạng sản phẩm để người tiêu dùng lựa chọn chứ không nên ỷ thế độc quyền muốn làm gì thì làm.
các bác có dịp đi xe máy qua Cam đổ xăng 97 chạy thử đi. nó phê thì khỏi bàn cải.
Mình không đồng ý, bỏ xăng Ron 95 thì xàm
Mình không đồng ý, bỏ xăng Ron 95 thì một ý kiến ngu xuẩn.
Không đồng ý bỏ xăng RON 95, mình thấy đéo.
Mình định vác 10 lít xăng đi cướp NH, cho mình hỏi xăng nên mua xăng A95 hay E5 cho tiết kiệm chi phí mà vẫn đạt dc hiệu quả;)
Phải chửi mạnh lên ae. Quan nó ưa vậy
Đồng ý, bởi vì a
Không đồng ý, bởi vì e5 chạy tốn thêm 5% so với A92, hiệu suất thấp hơn A95. Lại còn hỏng động cơ
Lợi ích cục bộ...
...còn sống chết mặc bay, tiền thầy bỏ túi.

Vote cho xăng A95 !!!
Mình nghĩ ko nên bỏ mà phải thay thế sang loại xăng cao cấp hơn như Ron98, 99 gì đó, lí do:
1. Xe oto nhập khẩu giờ toàn tiêu chuẩn khí thải Euro 4; 5; 6... nên xăng 95 ko đc khuyên dùng mà phải là 98; 99...để động cơ đc hoạt động hiệu suất cao nhất theo nhà SX.
2. Vì thị trường ko có loại nào thay thế ngoài RON95 nên các xe sang bắt buộc phải đổ RON95 là loại phù hợp với động cơ nhất ở Việt nam, thị trường vẫn cần.
Một người đi Wave110 đời 2009 cho biết.
lại đè ra hấp diêm thôi, 99,99% người dân ủng hộ rội mà, đồng hay không chả quan trọng tt ơi!
Không đồng ý bỏ xăng RON 95, mình thấy -_-.
Mình đồng ý, bỏ xăng Ron 95 thì không tốt cho môi trường lại đắt
thay vì đồng ý hay không thì theo mình TT có chuyên gia nào biết về lĩnh vực này hãy tìm cách xem có khắc phục được để dùng cái xăng đểu này mà không ảnh hưởng đến xe cộ như hỏng hóc cháy nổ... thì tốt biết bao ạ!
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019