Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi tinh tế] Anh em nghĩ smart TV có thể làm được gì khác ngoài nghe và nhìn?

MinhTriND
30/5/2022 15:26Phản hồi: 53
[Hỏi tinh tế] Anh em nghĩ smart TV có thể làm được gì khác ngoài nghe và nhìn?
Ở thời điểm này, có lẽ “smart TV” không còn là khái niệm quá xa lạ đối với chúng ta. Những chiếc TV thông minh với hệ điều hành cho phép anh em dễ dàng truy cập vào internet, tiếp cận tới những nội dung đa dạng và phong phú hơn nhiều so với TV ngày trước vốn chỉ để xem đài hoặc trình chiếu cái nội dung offline. Với giá bán ngày càng dễ tiếp cận thì TV thông minh hiện mình thấy cũng phổ biến và được anh em thảo luận khá nhiều trong các mục trên diễn đàn.

Qua nhiều năm phát triển, mình nghĩ TV thông minh giờ đây có lẽ không chỉ dừng lại ở việc chúng ta tiêu thụ nội dung từ nó thông qua việc nghe và nhìn. Thiết bị này còn có thể đóng vai trò kết nối với các thiết bị khác trong nhà để đúng hơn với cái tên “thông minh” của nó. Vậy theo anh em thì 1 chiếc smart TV có thể làm được gì khác bên cạnh việc chiếu nội dung cho anh em xem? Thực hiện thử khảo sát bên dưới nha.

53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Android tivi bá đạo nhất. App truyền hình, app game. App phim, và bá nhất là app cài xem camera.
1 phiếu cho android tv.
Tích hợp PS6 là ngon.
Có mua mà giờ thích coi youtube hơn là coi tv . Để ko lâu lâu xem đá banh thôi😔
@hongson890 Tv giờ chỉ để phòng khách. Rẻ ko phải vấn đề. Vấn đề là tiện. Nhanh chóng. Đa nhiệm. Giờ nhà quê mới mỗi phòng 1 tv nói cho vuông 😃
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Tiện, nhanh không phải là vấn đề của android TV ( HĐH khác mình không rõ). Cái sướng nhất là trải nghiệm nội dung thì đt thua TV
@RC213v Dùng nhanh hơn thì tiện hơn thôi. Giờ thời buổi ai giành hàng giờ đồng hồ mà xem tv bạn? Sáng đi làm tối về tắm rửa nghỉ ngơi lên giường bật lap coi cho sướng. Tiện thích làm việc hay check mail thì liếc qua luôn. Thời buổi đa nhiệm. Chỉ con nít hoặc người già mới rảnh ngày nào cũng xem tv chứ trẻ giờ nó cũng chơi game xem youtube ipad hết rồi.
hiepmu
CAO CẤP
2 năm
@lzzzz_adnguyen_zzzzl ko biết giờ còn ai luyện phim chưởng trên TV ko bác? 😁
xem phim , nge nhạc , coi ếch
Không, chỉ để xem thời sự, vì giá trị của cái TV là mọi người trong gia đình cùng xem. Làm việc riêng thì dùng laptop.
bkb_ct
TÍCH CỰC
2 năm
Làm đc nhiều trò mà, họp hành onl nội dung nó cũng rõ ràng hihi, mình chuyên cắm ra tivi họp
Mình làm cái Box kết hợp với cái TV đời cổ màn HD+ 1366x768 thế là thành SmartTV, kết hợp củ Loa 2.1 nối với công tắc wifi là nghe nhạc với điều khiển công tắc wifi ổn áp. Mình nghe nhạc trên Youtube, nó hơi mất thời gian nếu muốn nghe bài mình thích, làm vài list nhạc rồi up vào tài khoản youtube của mình để đỡ quảng cáo sau đó share qua box rồi nghe !!
Mình thường cài vài game android lên TV và chơi bằng tay cầm. Rất tiếc là khá ít game hay tương thích với tay cầm nếu không thì mình cũng chơi nhiều hơn.
hunggh
CAO CẤP
2 năm
- Có thể điều khiển được nhà thông minh
- Làm khung tranh điện tử
mình chủ yếu coi youtube, netfilx, apple TV, apple music chứ chẳng đăng ký để coi truyền hình 😂
Mua làm màn hình. Coi youtube, prime video, ps5 là chính. Không coi tv.
heomat
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nếu điện toán đám mây ptr thì có thể dùng để chơi game. Giờ thì chỉ nghe nhìn là chủ yếu
mình hài lòng với những gì tv hiện tại làm đc, chỉ cần nó bền nữa thôi 😃
vn_soft
CAO CẤP
2 năm
YouTube, Netflix, và kodi. Hết.
kết nối với đồ thông minmh trong nhà thì ngon, nhưng mà tắt tv vẫn phải xài được chứ lúc nào cũng mở tv thì thôi bỏ qua 😁
zaizai_vjp
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cuhiep nhiều mẫu TV có tính năng tắt hình vẫn chạy bình thường, giúp giảm tối đa điện năng tiêu thụ, ví dụ như TCL 55P715
ds2k
ĐẠI BÀNG
2 năm
còn để tiêu tiền nữa ạ. như cái smart TV trong hình giá gần tỷ đồng 😁
Panporat95
ĐẠI BÀNG
2 năm
Xài the frame của samsung thấy thông minh nè. Cảm biến chuyển động vs ánh sáng. Bù lại hình ảnh thì ko được như Oled nhưng có hz cao cũng sướng mắt
Tv đối vs m chỉ là nhìn thôi, ngje phải dùng loa riêng
unwrittlaw
TÍCH CỰC
2 năm
Công cụ xả stress khi đội nhà thua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119