[Hỏi Tinh tế] Anh em thích tính năng sức khoẻ nào nhất trên Apple Watch?

Mikeknowsme
14/9/2020 6:11Phản hồi: 89
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tommy KN
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thích nhất tính năng nhận biết té ngã và hy vọng cập Nhật cả trên AW3
geniusbmt
TÍCH CỰC
4 năm
Cái nào cũng cần 😆
gnutnos98
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thích đo nhịp tim và nhận biết nhịp tim không ổn định, mình cũng muốn độ mượt
djbuj
CAO CẤP
4 năm
Thích nhất ecg 😎😎😎
kentfox
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ko thích aw
Rất thích tính năng đo nhịp tim và nhận biết nhịp tim không ổn định, Nhận biết đang tập thể dục thể thao (các môn nói chung) và hy vọng giấc ngù
EviLxX
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thích nhất tính năng đo nhịp tim và nhận biết nhịp tim không ổn định và hy vọng chịu
Lão_Nhị
ĐẠI BÀNG
4 năm
chưa xài apple nên thích nhất điện tâm đồ, nhưng thú vị nhất của smw vẫn là thay đổi watchface.
Đã mua active 2 và đợi update
@phamchien1106.uet E đang dùng AW5 tính đổi Active 2 đây bác 😁. Bác pair vs iPhone hay SS
Tính năng NHẮC ĐỨNG DẬY SAU THỜI GIAN NGỒI LÂU theo mình thấy là quan trọng nhất, vì nó là vấn nạn tất cả mn cần được nhắc nhở thường xuyên, tránh nhiều bệnh phát sinh về lâu dài: trầm cảm, vai gáy, thoái hoá, trĩ, mụn, hiệu suất làm việc, tim mạch...

Nhưng lại ko thấy ad nhắc tới
Điều quan trong nhất là: Tất cả tính năng của chúng tôi chỉ mang tính chất tham khảo và chúng tôi không chịu bất kỳ trách nhiệm nào về các chỉ số này 😁
Nếu có BMS của Bkav thì yên tâm mua mà sử dụng hơn.
Tính năng đo giấc ngủ và thở là mình thích nhất.
Mấy tính năng khác ít sử dụng 😃
Đo điện tâm đồ là ổn áp nhất!
giá mà đầy đủ điện tâm đồ, huyết áp và SpO2
daocong91
TÍCH CỰC
4 năm
Thích nhất tính năng : 1 Ngày phải sạc 1 lần.
Đêm đi ngủ ko phải đeo thế nên lại thoải mái
Rất thích tính năng nhận biết đang tập thể dục thể thao (các môn nói chung), nâng cao thời lượng pin
đo nồng độ oxy trong máu, đo huyết áp, đo điện tâm đồ
Lost Stars
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thích nhất tính năng đo điện tâm đồ (Electrocardiogram), Nhận biết đang tập thể dục thể thao (các môn nói chung) và hy vọng khao khát
Mình thích nhất chức năng đo nhịp tim, và cũng chính chức năng này làm thay đổi cuộc đời mình hơn 1 năm qua!
1 ngày hơi mệt mỏi, mình xem nhịp tim lên 140 nhịp, với kiến thức nhỏ nhoi là nhịp tim >100 là có vấn đề, nên khi thấy nhịp tim cao vậy nó làm mình hoảng loạn và lập tức đi cấp cứu, trên đường đi vì quá sợ nên nhịp tim tăng lên 170 làm huyết áp lên theo 150/90, bác sĩ phải test ma tuý cho mình vì mình khai ko có tiền sử bệnh tim hoặc cao huyết áp, ko đang điều trị bằng thuốc gì, nên bsi nghi ngờ mình đang phê thuốc dẫn đến nhịp tim, huyết áp tăng quá cao, kết quả xét nghiệm ko thấy chất kích thích nào, mình phải nằm viện theo dõi 3 ngày, làm các kiểm tra tim-não để loại trừ bệnh tim! 3 ngày này mỗi ngày uống thuốc an thần để dễ ngủ vì vẫn hoảng sợ!
Cuối cùng mình phải vào khoa tâm thần kinh bvien đại học y dược để điều trị chứng rối loạn lo âu- hoảng sợ kịch phát!!!
Sau 1 năm bệnh của mình đã giảm 99%, 1% còn lại mãi mãi ko hết vì chứng hoảng sợ sẽ tái phát nếu có 1 sự cố gì đó!
Tóm lại! Các chức năng đo sức khoẻ mà apple watch mang lại thật tuyệt vời! Nhưng hãng lại ko đưa ra 1 hướng dẫn cụ thể nếu như các chỉ số bất thường thì phải làm gì, ví dụ nhịp tim cao quá thì phải làm gì...
1 ví dụ nhỏ để dễ hiểu: nếu apple watch có chức năng đo oxy, nó báo oxy của bạn đang rất thấp ở mức nguy hiểm, thì bạn chắc chắn sẽ hoảng loạn, bạn ko biết mình sắp ngất đi ko, hay có bị chết hay ko?
Đấy, nó là con dao 2 lưỡi, bạn ko phải là bác sĩ, nhưng apple lại cung cấp cho bạn quá nhiều thông tin sức khoẻ nhưng lại ko có 1 hướng dẫn giải thích gì cả, kết quả là bạn sẽ càng hoảng dợ thêm mà thôi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019