[Hỏi Tinh Tế] Anh em thường đi xem phim ở cụm rạp nào, ưu nhược điểm của mỗi nơi là gì?

Nam Air
24/8/2017 4:6Phản hồi: 222
[Hỏi Tinh Tế] Anh em thường đi xem phim ở cụm rạp nào, ưu nhược điểm của mỗi nơi là gì?
Nói ra hơi ngại mình chưa đi xem phim rạp bao giờ !
Điểm cộng ; đỡ mất tg
Điểm trừ ; không biết nhiều phim !
222 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nói ra hơi ngại mình chưa đi xem phim rạp bao giờ !
Điểm cộng ; đỡ mất tg
Điểm trừ ; không biết nhiều phim !
@Thangmasaru Bạn không đi là đúng rồi, để tiền làm chuyện khác chứ bạn mà ra rạp xem film rồi thích thì hao tiền tốn của lắm bạn. Lúc đó bạn sẽ thấy mấy bộ bom tấn mà xem online nó tụt cảm xúc cỡ nào.
bkpro185
TÍCH CỰC
7 năm
@Thangmasaru Điểm trừ 99% FA
@bkpro185 Cố nghĩ thế đi bạn !
Có phải đôi nào yêu nhau cũng đi rạp đâu !
Mình thích đi du lịch hơn !
Hơi tốn tiền tí thôi !
@MyGalaxy Uh đúng rồi bạn !
Mình đang ở xứ mà người ta thích đọc sách hơn xem phim, thích đi du lịch vào các kỳ nghỉ hơn là xem phim, nếu bạn nghĩ số tiền bạn bỏ ra đi xem phim nhiều hơn tiền đi du lịch nước ngoài thì có lẽ nên học lại,
Mình ko có sở thích dùng hàng online miễn phí nên phim online là phí time nhé bạn,
Cảm xúc mình thích nhất là đi chơi thôi !
haihuoc90
ĐẠI BÀNG
7 năm
Từ khi lấy vợ. 2 vợ chồng toàn copy phim trên mạng internet để xem.ko ra rạp nữa vì tốn tiền. Để tiền mua sữa cho con
@haihuoc90 ông bố vĩ đại nhất hành tinh =))
bonydc
ĐẠI BÀNG
7 năm
CGV vivo city
Ưu: Rạp mới, rộng, gần nhà, có IMAX, ko quá đông đúc.
Nhược: Một số nhân viên còn hơi lóng ngóng, chắc do các em còn trẻ quá. Giá vé Gold Class và IMAX hơi cao.
xxTKZ
TÍCH CỰC
7 năm
Rạp Galaxy bên Tân Bình 😕 .
Lý do duy nhất : nhà con bồ e gần đó , đi cho gần 😕
nigai
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình thích các cụm rạp CGV, tiếp theo là Galaxy Kinh Dương Vương
Nhược điểm tất cả các rạp là giá cắt cổ, bật điều hòa lạnh kinh khủng
@VietT Chuẩn rùi, tư duy kiểu tiền ít đòi hít...thơm khó sống lắm. Thời đại dịch vụ, cái gì chẳng phải trả tiền. phải để mấy ôg đó bỏ vốn ra kinh doanh mới biết được lấy tiền của thiên hạ ko hề đơn giản như suy nghĩ
@VietT Chẳng bao giờ mua mấy thứ bắp răng, nước gì ở đó vì giá cắt cổ, 1 bì bắp rang bơ ở ngoài chỉ 10k mà trong đó hét giá lên đến 120k, trời ơi thánh thần ơi :mad: nên toàn mua ở ngoài đường rồi bỏ vào cặp mang vào rạp ăn cho rẻ 😁
@sonnguyenpro Đi coi mấy suất khuya ít người vô ngồi lạnh quéo
VietT
TÍCH CỰC
7 năm
@sonnguyenpro vậy thì mình chắc rằng bạn còn đang đi học nên chưa có thu nhập ổn định nên đối với bạn giá như thế là đắt. Bạn k thể so sánh 1 bịch bắp rang bán ngoài đường ko có máy lạnh, ko nằm trong khu thương mại trung tâm...với 1 bịch bắp rang đc bán ở rạp film hoành tráng, nhân viên phục vụ đc đào tạo chuyên nghiệp đc. Nếu bịch bắp rang 10k mà nó cũng có những điều kiện như ở trên thì họa có điên nó mới đc bán với giá vẫn 10k.

===> giá cả ở rạp film so với thu nhập của mình & đại đa số mọi người là chấp nhận đc. k quá đắt cũng k quá rẻ. Còn muốn rẻ thì bạn cứ thử đi xem ở các cụm rạp phân khúc thấp hơn (như Galaxy...) là bạn sẽ biết cái câu "tiền nào của đó" nó thể hiện rõ như thế nào: khách vào coi film ồn ào, k có ý thức nơi công cộng, lúc film đang chiếu thì nói chuyện to, ko tắt đt, đạp hẳn lên ghế của người ngồi trước...và khi mình yêu cầu nhân viên rạp nhắc nhở thì họ cũng chỉ làm qua loa cho có lệ vì họ biết rất rõ với giá tiền đó thì còn đòi hỏi khách hàng đến xem film phải lịch sự, lễ độ, có ý thức...sao đc.
DEVIL 01
TÍCH CỰC
7 năm
Mình dùng samsung và thường xuyên lấy code xem phim ở quà tặng galaxy, vé toàn 30k/ 40k hoặc free ở các rạp LOTTE và CGV
CGV chất lượng hơn hẳn lotte, Platinum chất lượng tốt nhất nhưng ít xem vì giá cao, ít có khuyến mại.
Ở HN thì những vấn đề sạch sẽ hay vệ sinh mình thấy OK, cơ mà vẫn cảm tình với CGV hơn
Justin Long
ĐẠI BÀNG
7 năm
@DEVIL 01 CGV rạp cũ mình thấy hình ảnh âm thanh chán lắm. Lâu không xem Platium, để hôm nào đi xem.
Ếk Kốm
TÍCH CỰC
7 năm
@Justin Long Platinum bây giờ ở hn còn mỗi chỗ the garden 😔 bọn này cũng thinht hoảng khuyến mại t5 giá 50k/vé thì phải. Còn lại ngày thường thì đắt vl 😕
Chit Lee
TÍCH CỰC
7 năm
@Ếk Kốm Mình thấy Platium The Garden giá ngang Lotte mà, mà chất lượng thì hơn hẳn. Không gian ngoài cũng thích hơn
Ếk Kốm
TÍCH CỰC
7 năm
@Chit Lee Ah ý mình là platinum ở royal cũ cơ =))) ở the garden thì chưa đi nên ko rõ giá thế nào
zodzeus
TÍCH CỰC
7 năm
MegaGS ko phải chen nhau mua vé do vắng 😆, rẻ, mới
chỗ mình chỉ có mỗi CGV nên k có sự lựa chọn thứ 2.
magicgoblet
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lotte do gần nhà
CGV, Lotte
cạch mặt thằng BHD! giá có mềm hơn những chỗ khác nhưng quảng cáo tới 30p
Galaxy ghế ngồi ken cứng, khoảng cách các hàng rất khó chịu! cạch luôn
Galaxy kinh dương vương. Mọi thứ hài lòng. Thích cái đặt online gửi về mã vạch đến quét vào rạp luôn khỏi xếp hàng lấy vé
hồi sinh viên SG thì chỉ xem CGV, giờ ở đà lạt có mỗi cái cinestar như cục sh!t ấy
Bé đến giờ chỉ biết cgv
Alibaba2906
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bí mật không cho biết đâu
hydragtk
ĐẠI BÀNG
7 năm
tôi xem phim chỉ sợ nhất gặp bần nông thôi, còn lại thì xêm xêm nhau. nên tôi hay chọn rạp vắng và h hiểm để coi cho lành.
@hydragtk tuỳ à, đợt coi annabel, suất cuối mà kín rạp tưởng coi phim hài mới kinh
CGV
ưu : gần nhà
nhược : mùi hôi
Nhờ ad thống kê dùm luôn chứ m thấy bên Galaxy Nguyễn Du - rạp 1: rạp thì bự chà bá mà cái màn chiếu thì quá nhỏ, ngồi từ hàng H I về sau là y như ngồi nhà xem tv 42" luôn, đc cái âm thanh nghe phê 😆
Ae rv xem rạp nào màn bự bự chứ đi xem phim mà màn nhỏ thì cg như không 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019