hoangmph
Trứng
Anh em thân mến,
Một thời gian dài mua hàng cùng nhiều trải nghiệm dịch vụ tốt từ Shopee, mình chợt nhận ra Shopee có một số vấn đề với phần thông báo push notification của app.

Cụ thể là khi đã tắt các mục thông báo khuyến mãi, livestream, mình vẫn liên tục nhận được các thông báo này dưới dạng push notification gửi qua app.

Đây thật sự là điều không đáng có đối với shopee, gây phiền phức quá nhiều đối với trải nghiệm người dùng.

Nếu như việc chia nhỏ các mục thông báo theo group, shopee đã phân loại rất tốt trong cài đặt thì chúng lại không được sử dụng đúng với mục đích tạo ra và hoàn toàn không có tác dụng sau khi thiết lập bật/tắt các nhóm thông báo này. Dường như việc lập trình các cài đặt này từ Shopee chỉ để cho đẹp.

Còn một điểm không liên quan nhưng mình cũng đề cập luôn trong bài viết này:
Shopee cho phép người dùng đăng 02 ảnh kèm nhận xét sản phẩm sau khi mua hàng thành công để nhận xu. Vô tình việc này lại rất thiếu kiểm soát bởi đội ngũ Shopee, khi mà các ảnh được đăng lên lại KHÔNG HỀ LIÊN QUAN đến sản phẩm được bán.
Việc này thực sự làm mất thời gian khi mình xem bình luận của người dùng đánh giá về sản phẩm nào đó mà mình đang quan tâm mua, lại không nhận được thông tin chính xác về chúng.

Sau khi email cho Shopee phản hồi về những vấn đề gặp phải kể trên, câu trả lời của họ rất chung chung là thông cảm và tiếp tục request mình gửi ảnh thông báo và cài đặt.

Đây thật sự là những trải nghiệm tệ hại nhất của mình đối với Shopee sau nhiều năm tháng sử dụng.
Nền tảng đã tốt thì có lẽ Shopee cũng nên tỉ mỉ hoàn thiện những cái nhỏ nhất, chủ yếu là để cho người dùng thực sự cảm thấy thoải mái, không bị phiền hà khi trải nghiệm dịch vụ.
Anh em có gặp phải vấn đề tương tự thì chia sẻ nhé.

1
7
cattrieu
TÍCH CỰC
Mấy thằng shopee lazada tiki mình vô thẳng setting của iphone tắt luôn noti của bọn này, chứ tắt trong app kiểu gì tụi nó vẫn nhảy lên thôi
1
sflower9x
ĐẠI BÀNG
Toàn seeder của shop vào đăng bình luận đánh giá khống, 1 ảnh mà cả chục nick đăng, 1 ngày push ko biết bao nhiêu cái noti thực sự bực mình. Vote tẩy chay.
Mình dùng amazon, aliexpress để noti nhưg 1 ngày k đến nỗi ngập trong thông báo như vậy. Quá kém
1
nobertflitz
CAO CẤP
Trước mình tắt sạch trong Settings luôn 😆 Dạo nay lên iOS 15 mới cho bọn nó vào lại Notification Summary đỡ rối mắt.
1
henry_1177
CAO CẤP
Mình tắt luôn trong Settings của điện thoại rồi nên chấp hết tụi nó 😆
2
Blitzwaffen
CAO CẤP
Mấy cty muốn tiếp thị tới tận khách hàng nên đây là lí do vỉf sao họ luôn tìm cách để mình cài app. tinhte mới đây cũng buộc cài app để mở darkmode.Lazada còn lịch sự tách riêng thông báo nhận hàng. Nên chỉ cần tắt các loại thông báo kia thôi.
1
Mình mua ở tiki,lazada, cần thì vô mua. Còn tắt thông báo trong cài đặt đt luôn
1
Mình tắt hết thông báo cho khỏe
1
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019