[Hỏi Tinh Tế] Bạn chọn BlackBerry Z10 hay Q10?
Didu
8 nămBình luận: 1.060
Q10... im wating for u BABE 😁
Galaxy73
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xin phép trả lời bác chủ thớt như sau;
Tôi là người đã dùng Blackberry nhiều năm rồi từ ngày 7230 còn hiếm trên thị trường.
Hiện nay tôi đang dùng một BB9780 và một BB9860 nên có cảm nhận như sau
Dùng nhắn tin, check mail, gửi mail, dùng cho công việc Q10 tien hơn.
Dùng xem film, chơi Game, Facebook thì Z10 tiện hơn
Lúc đầu tôi mua 9780 vì vẫn quen dùng bàn phím và vì Pin nó trâu. Sau thấy xung quanh dùng cảm ứng nhiều tôi mua thêm 9860 với ý nghĩ để vào Face lúc rảnh và có màn hình 3.7inch nên check mai tốt hơn. Dùng 1 thời gian cả 2 máy thì quyết định 9780 là máy chính. 9860 chỉ Facebook tiện thôi vì màn hình to hơn còn lại thua 9780.
Nhận mail 2 máy như nhau nhưng soan mail để gửi thì 9780 ăn đứt 9860, Pin 9780 cũng ăn đứt, phím nóng dùng tiện và rất đã.
Giờ thấy sai lầm khi mua 9860 vì lúc mua mất nhiều tiền hơn em 9780.
Tôi có vài kinh nghiệm của người đã và đang sử dụng BB rất mong có thể giúp gì được cho bác chủ thớt.
Cảm ơn các bạn đã đọc.
ducmnm
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hai em này thì chọn Z10 thôi!BB Q10 giống Palm thời xưa quá!
Q10,dị ứng bb cảm ứng.
Sent from my HTC One X+ using Tinhte.vn
uk thì cái nào cũng có cái hay mà mỗi ng một vẽ
Hung_war3
TÍCH CỰC
8 năm
Q10 + B9900 😁
Nếu hoài niệm về bàn phím chọn BB Q10 còn thích sự tiện dụng bàn phím ảo và màn hình giải trí thì z10 ..2 em này đều đẹp và rất rất nam tính
buffbh
ĐẠI BÀNG
7 năm
kể ra con Q10 mà có thiết kế sao cho bàn phím không cảm ứng thì pin sẽ lâu hơn. với cả mình thích cái bàn phím hơn cái màn cảm ứng. dùng con bàn phím QWerty đầu tiên và thấy hay là con Bluefone e121. giờ lại thích Q10
buihai
CAO CẤP
7 năm
@buffbh Xem preview con Passport bàn phím cảm ứng mà pin vẫn lâu lắm 😃
anhngutu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã là BB thì phải là bàn phím Qwerty, mình chọn Q10!
vote cho Q10, cầm trên tay có sự khác biệt rỏ rệt,, cứng cáp...
dieprau
ĐẠI BÀNG
7 năm
là một fan bb nhưng mình đang thấy bb giẫy chết,thật đau lòng nhưng đó là quy luật...(BT.com)
@dieprau chưa chắc đâu bạn.
buffbh
ĐẠI BÀNG
7 năm
ko sớm thì muộn. có lên có xuống bạn ạ.
kute0skull
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình đã mua Q10 vì giờ giá Q10 quá tốt, không thực sự là hoàn hảo nhưng rất tốt 😃 nếu bạn cần dùng cho công việc thì việc email, calendar và nh74ng mục đích công việc khác thì Q10 là good choice 😃
Q10 quá dư thừa cấu hình đáp ứng về công việc , tuy giải trí không là được chuẩn lắm vì màn nhỏ nhưng nếu muốn giải trí xài kèm thêm MTB thì quá chuẩn ^^
buffbh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hôm nay vừa dc cầm trên tay con BB Z10 của thằng em. cũng khá đẹp. và chắc tay. nhưng mình thích cái bàn phím cứng hơn. nhưng mua ở quang3g với dauden ở đâu ship hàng nhanh hơn và đáng tin cậy hơn.? mình ở tỉnh lẻ thôi.cách HN tầm đâu 160km.
kupu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hi, cái này còn phải do sở thích chứ sao có thể giống nhau được. Riêng mình thìchọn Z10 vì em nó đẹp wá.
buffbh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác cho tôi hỏi. sao Q10 có trang nó ghi cái camera trước là 0.3px còn có trang ghi là 2px vậy? đâu là sự thật. Mình nghĩ Q10 với Z10 giống nhau về phần cứng nhưng sao cái số điểm ảnh trên pixel lại khác nhau. đáng nhẽ Q10 phải cao hơn Z10 chứ nhỉ?
buffbh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Q10 hàng xách tay với hàng công ty khác nhau ở điểm nào hả các bác?
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019