[Hỏi Tinh Tế] Bạn chọn Piaggio Liberty hay Honda Sh mode?

Didu
8/7/2013 11:36Phản hồi: 637
637 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

attraction
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sau 1 thời gian so sánh về 2 em này, mình thấy 1 số vấn đề như sau:

1. Đa số mọi người đưa ra nhận xét trong khi chưa được trải nghiệm cả 2 xe trên và chỉ xem thông tin cũng như ảnh trên mạng.
Ngoài đời thực chiếc Sh Mode không xấu như các bác chê đâu, nhất là chiếc màu trắng ko lắp gương nhé. (em dám khẳng định đấy vì em thích nó và đã xem nó tận mắt và sờ tận tay 3 lần rồi) :v 😁:D:p

2. Khá nhiều bác chọn Li xong kêu ca về nó quá trời...
- chế độ chăm sóc khách hàng kém
- động cơ Ồn,
- hao xăng
- phụ tùng thay thế ít hơn Honda
- khoá cốp bất tiện...
Và 1 cơ số nhược điểm nữa....
Một số bác dùng Li đã đào tẩu sang chọn Sh Mode. Hoặc ước mang dc cái công nghệ + động cơ của sh Mode qua lắp vào cái xác Li 🆒

Về Sh Mode thấy Mọi người sau khi mua đều khá hài lòng về nó, bỏ qua cái tên cũng như thương hiệu Sh thì với tầm tiền đấy chiếc xe đáp ứng tốt cho như cầu đi lại. Trở ngại lớn nhất khiến nhiều người e ngại trước khi chọn em nó là bị mọi người chê Xấu 😕

Theo ý kiến cá nhân của mình, thì cái xe chỉ phục vụ nhu cầu đi lại là chính, nên khi đi mua xe mình k quan tâm thương hiệu cho lắm. Chỉ cốt mua được chiếc xe vừa với số tiền mình có, đáp ứng tốt nhu cầu của người sử dụng là được.
daiphu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khoảng mấy lít 100 cây vậy bác ơi ?
@daiphu đảm bảo với bạn là k dưới 50km/l
mình đổ 120k xăng đi dc 180 km rồi mà thấy xăng còn rất nhiều
minh1974
ĐẠI BÀNG
10 năm
Neu bao chon lua giua yamaha va liberty thi minh con phan van chu keu chon giua honda va liberty thi liberty la deu tat yeu khong ai ma chon hinda(sx trong nuoc) qua te

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
bb88i
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mới mua Li cho vợ cách đây 3 tháng. Nhận xét bản thân
+ Chả hiểu sao đi ê mông, mỏi lưng hơn AB ,mỗi lần dừng lại là người ngồi sau lo mà giơ chân lên ,đổ xăng vợ chồng con cái lo mà xuống hết ,2 vc với đứa con 12 tháng ngồi chật , cốp xe để 1 mũ bảo hiểm là không còn chỗ để gì nữa ,quạt gió gần đây kêu è è khá to sáng mai đi bảo hành, xăng cộ không để ý lắm nhưng nghĩ cũng tốn hơn xe Honda .
P/s đang định bán đổi Sh đây
@bb88i Bác bán chưa ? lh em 0947267917.Em đang một mình nên không quan tâm lắm, mà xe bác là loại động cơ 3v ạ! Mong bác hồi âm sớm😃
ngayvaluon
ĐẠI BÀNG
10 năm
em cũng LI, dù không biết có bao giờ đủ tiền mà mua không? 😁
Piaggio Liberty S Restyling 2014 mới ra hôm 3/4 ai đã mua và sử dụng rùi thì cho xin ý kiến nhé các pác
daiphu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lyberty có thực sự tôn xăng ko các bác?
EM kết cái ngoài hình ạ !
Bác nào đi thực tế chỉ em với
E đang muốn mua
@daiphu mình cũng định như bạn
nhưng nghĩ về xăng cộ thì k dám.......
chuyện máy móc có thể ổn, chấp nhận.. đi k sướng có thể chấp nhận.. nhưng đổ xăng nhiều thì oải lắm
đọc xong comment cũng thấy buồn cười khi nhiều bác đánh giá về sh mod
chắc là nhiều bác chưa đi bao giờ........... nếu chọn thì mìn cũng sẽ chọn liberty nhưng mua thì sẽ mua sh....
đơn giản vì sh mod đi có cam giác yên tâm hơn rất nhiều
nhìn sh mod thế nè thì k đến nỗi xấu các bác nhé.. nhìn thực tế ở ngoài khác đấy.....
... xăng thì cam đoan là 50 km/1 lit nhé... tiếng máy thì êm đừng hỏi, đề pa thậm chí k nghe..
@shine_kizz lúc mua mình có được đổi sang vành đen ko ạ, hay phải mua ngoài
@nhatthuc123 Vành đen thì có chổ có chổ không bạn. Nguyên bản k có đâu. Chỉ cửa hàng noa sơn sẵn. Bạn yêu cầu thì nó thay cho. Riêng chổ mình mua thì thêm 2 triệu để dc màu đen vậy. Còn bạn thích thì về có thể nhờ người ta sơn

Sent from my iPhone using Tapatalk
@shine_kizz bác mua chon gói là bao nhiuê ạ...em đang phân vân giữa Ly va sh mod chua biết chon kiểu nào
@nhatthuc123 Mình trộn gói là 51 triệu, nếu chọn bản bình thường là 49 triệu bạn ( chưa giấy tờ)..

Mình lúc trước cũng phân vân vậy và chọn sh mod

Lí do thì có nhiều

1. Giá rẻ hơn

2. Có vẻ an toàn hơn với thương hiệu honda.. và đến giờ sử dụng thì mình thấy sh mod đi êm, lướt và lợi xăng ( 50km/l)..

Riêng mình thấy liberty thì nhìn đẹp lúc đầu.. sau nè quen mod rồi thấy cũng dễ nhìn thôi
daiphu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tại bữa hôm mình đi cùng thăng em, mình tổ lái, để ý kim xăng mà cứ quay về mo vù vù nên khiếp ,nếu 100 cây đôi lít thì ok quá
vậy chắc cũng chống dc bác nhẩy 😁
hối đầu m cũng chê sh mode xấu nhưng hnọ đi ngoài đg nhìn ngang cũng thấy đẹp mà😃
huongtnd
ĐẠI BÀNG
10 năm
Liberty :X e thấy Sh mode dáng ko đc đẹp lắm, thông số kĩ thuật thì k hiểu 😆 nhưngh hình như Li có đèn báo chống trộm, Mode thì k
ThanhNDC
ĐẠI BÀNG
10 năm
vụ xăng mới đầu mình cũng lo, nhưng giờ thì mừng như vớ được vàng vì dòng 3v Lib tốn quá ít xăng so với tưởng tượng 😁
@ThanhNDC bạn ở thành phố nên đăng kí chát thế nhĩ
mà cổ xe mềm mà bạn.. lái sướng mà
xe nè
- nhìn ngang đẹp
- nhìn từ trước ok
nhìn từ sau xấu
ThanhNDC
ĐẠI BÀNG
10 năm
@shine_kizz em thì thấy nhìn trước và sau rất đẹp, nhìn ngang thì rất xấu 😁 có khi mai em phải mang ra hãng xem lại cái cổ xe cứng k chịu đc @@!

mà lúc chuẩn bị đề nó hiện cái đèn đỏ có làm sao ko bác nhỉ
@ThanhNDC Cho mình hỏi bạn mua xe ở cửa hàng nào mà rẻ vậy. Hôm trước mình đi xem, thấy nhân viên bán hàng nói là giá xe 57,5tr cộng thêm tiền làm biển và dịch vụ làm biển là tầm 61,5tr.
ThanhNDC
ĐẠI BÀNG
10 năm
@halayhdc Piaggio Mê Linh dưới HP bác ơi, hoặc có thể là bây giờ hết khuyến mại tiền biển ạ 😁
sh mode thì làm gì co phiên bản đặc biệt nhỉ
@nhatthuc123 Thì đã nói ở trên. Cũng chả phải gì đặc biệt. Đó lá cửa hàng noa tự sơn thôi. Nhưng đảm bảo bạn đi ngoài đường 1 chiếc sh mod mâm đen sẽ đặc biệt hơn những chiếc sh mod mâm bạc bình thường.

e định lam con màu xanh..xong cho mâm. giam sov.v mau đen giống bác
@nhatthuc123 K đẹp bạn ah. Vàng với màu xanh thì có mâm trắng đẹp. Nếu thích bạn chọn màu đen đỏ cho mâm đen vô là đẹp

hôm trước e thấy ngoài đuònghoo
hôm trươc em thây 1 chiếc màu xanh..va mâm ...giống của anh màu đen đẹp
ý kiến mình thôi bạn
chứ bạn chọn màu nào tùy theo bạn
....
@shine_kizz con sh mode chô e vẩn 51triệu chưa dk. tức quá
@nhatthuc123 chắc cũng tùy nơi
mình mua lúc 30/4
xem chổ nào rẻ hơn tí mua
@shine_kizz e o thanh hoá,chắc tý phải lượn xem co cho nao rẻ hơn thi quất, nhiue nơi bán dưới giá đề xuất
@nhatthuc123 uhm bạn
cũng xe đó nhưng tùy cửa hàng
chổ bán rẻ chổ bán mắc
mà bạn mua xe nè cho nữ hay nam vậy
ThanhNDC
ĐẠI BÀNG
10 năm
em mới đi sửa lại cái cổ xe, thay vòng bi 100k lại ngon lành các bác ạ 😁
vuquang1221
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ThanhNDC xe mình lần trc cũng bị vỡ vòng bi xe đi như say rượu đảo kinh cũng thay ở mê linh hp 😆
vuquang1221
ĐẠI BÀNG
10 năm
em cũng đang đi li3v gần đây chỗ quạt gió có vẻ kêu to ko biết là bị làm sao,xăng thì về cảm tính em thấy tương đương hoặc ăn nhiều hơn 1 chút dòng ab của honda
Tất nhiên là tôi chọn piaggio rồi .
HD lúc này tiết kiệm xăng ghê gớm nên em chọn HONDA ạ! 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019