[Hỏi Tinh tế] Bạn có cho con ngồi ghế trẻ em khi đi ô tô không?

levuongthinh
14/2/2016 15:43Phản hồi: 91
[Hỏi Tinh tế] Bạn có cho con ngồi ghế trẻ em khi đi ô tô không?
Mấy ngày Tết chở con đi chơi bằng xe ô tô mới thấy được sự quan trọng và cần thiết của ghế dành riêng cho trẻ em. Chúng ta vẫn hay để con ngồi tự do trong xe ô tô và không thắt dây an toàn. Bọn trẻ thoải mái đùa nghịch, thậm chí gây phiền đến cả người lái. Thực sự đây là một trong những thói quen rất không tốt và cực kỳ nguy hiểm.

Khi bạn lái xe ở tốc độ cao, nếu không cho trẻ ngồi vào ghế riêng của chúng và thắt dây an toàn thì khi thắng gấp hay nếu xảy ra tai nạn, sẽ nguy hiểm đến tính mạng của bé. Trong vài ngày qua mình không có ghế riêng cho con nên thường chạy rất chậm và đôi khi cảm thấy khó chịu vì sự làm phiền của bé, mặc dù lỗi là ở mình chứ không phải của con. Nhất định sắp tới sẽ tìm mua một chiếc ghế trẻ em để dành cho những chuyến đi tiếp theo.

Có lẽ những đứa trẻ dưới 8 tuổi thì nên được cho ngồi vào ghế trẻ em mỗi khi đi xe ô tô. Lớn hơn một chút thì có lẽ đã biết nghe lời và đủ to con để sử dụng dây đai an toàn thông thường. Vậy bạn có cho con ngồi ghế trẻ em khi đi ô tô không? Mời các bạn chia sẻ.
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

WildLeo148
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không..
Vì có ô tô đâu mà ngồi :oops:
tuan_anh_ng
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình cũng thường cho con ngồi ghế trẻ em, nhưng chưa có tiền mua 4 bánh :-(
Chưa có con. Nên không biết.
123456ls
ĐẠI BÀNG
8 năm
có con xe máy còn đang hỏng chưa sửa được
con không chịu ngồi, bạn nào có mẹo thì chỉ với
So7
ĐẠI BÀNG
8 năm
@congtybay Gắn cái ipad vào ghế trước mặt nó, thế là nó im re! 😆
@congtybay Lôi ra đập cho một trận😃
thevinhtnb
ĐẠI BÀNG
8 năm
K. Vì chưa thấy ghế phù hợp. thường thì luôn có nguời lớn kèm. Và k nên cho ngồi ghế truớc
letronghuu84
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ở nhật bản luật bắt phải cần ghế cho trẻ 0-6 tuổi.
locbum
ĐẠI BÀNG
8 năm
@letronghuu84 Mỹ cũng thế nhé :p , em cũng tí nữa là dính rồi
npdong1994
TÍCH CỰC
8 năm
Thứ nhất - Mình không có trẻ con - Thứ 2 - Mình không có ô tô :v
haigt11392
TÍCH CỰC
8 năm
Rất muốn cho con có điều kiện ngồi ghế trẻ con. Ngồi 4 bánh cho an toàn. Nhưng thuế xe xăng bảo trì v.v.v đã không cho bọn trẻ có cơ hội được hưởng sự an toàn cơ bản đó !
thachd
ĐẠI BÀNG
8 năm
ai có con nhỏ thì ráng làm cái oto nha...
Khi nào có oto rồi tính
tươi vui
ĐẠI BÀNG
8 năm
Để tối nay nằm mơ mới biết. Sẽ có câu trả lời vào ngày mai
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
8 năm
chửa có con cũng chưa có oto, nhung tương lai ráng lên chắc sẽ có
Hài hước thật khi những người bình luận thớt này đều hoặc chưa có con hoặc chưa có xe hơi hoặc chưa có cả hai.
Mình cũng thế. 😔
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
8 năm
@King of Hearts những người đó bề bộn công việc cả ngày, đâu có thời gian hóng hớt trên tinh tế,chủ yếu toàn là thanh nhân tranh cmt trang đầu thôi mà
phonzglinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Để e bán hết đống vé số này rồi đi mua ghế cho con. Tội nghiệp đi xe hai chổ ngồi, mui trần mà
dotana
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trẻ em mình thấy cho ngồi ngược thế này, thắng gấp cũng không sao

Không biết đến khi nào mới có ô tô, gái còn chưa có nữa là con
@dotana Tay lái bên phải hả ta..nhớ bên trái mà
Anhking
ĐẠI BÀNG
8 năm
@uochuý1489Quốc Huy Anh quốc o_O
@uochuý1489Quốc Huy Ngồi ở hàng trước là sai nhé, nguy hiểm còn hơn là hông có ghế.
edwin_anh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bang3lang Vị trí an toàn nhất cho ghế trẻ em là ghế sau ghế của tài xế. Với các bé dưới 9 kg, khuyến cáo nên lắp ghế trẻ em ngược, nếu bé trên 9kg thì chuyển lại.
Có con nhưng chưa có oto.mà cho nó ngồi ghế trẻ con khi đi oto thì sau này mình về già,nó lái oto nó nhét mình ngồi ghế người già 😁
Đi xe Uat đời 1979 không có chỗ cho trẻ em :p
lethangsg
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chắc rồi, không thì người ta làm ra nó để làm gì ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019