[Hỏi Tinh tế] Bạn có còn root máy Android không? Root để làm gì?

Duy Luân
4/7/2017 3:47Phản hồi: 279
[Hỏi Tinh tế] Bạn có còn root máy Android không? Root để làm gì?
Thời mà Android mới bắt đầu xuất hiện, chúng ta buộc phải can thiệp sâu vào hệ điều hành để chỉnh sửa những gì mà chúng ta thích, cũng như tối ưu hệ năng và thậm chí là thay đổi giao diện. Nhưng giờ có nhiều thứ bạn không cần root đã làm được, kể cả các tinh năng liên quan đến tinh chỉnh kết nối hệ thống, vậy nên cá nhân mình đã không còn root làm gì. Đó là chưa tính tới những nguy cơ bảo mật do malware lợi dụng quyền truy cập cấp cao của root, một hiểm họa đã được chứng minh là có thật và ai cũng có thể bị xân chiếm, lợi dụng thông tin làm chuyện xấu. Mời anh em chia sẻ thêm ý kiến về việc root thiết bị Android, và nếu anh em có root thì hãy comment lý do vì sao anh em cần root mới được nhé. Cảm ơn anh em.
279 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lovepsi
ĐẠI BÀNG
7 năm
root để hack iAP !!! Xin hết
@coco_chacha Chơi game j vậy bác 😁
@busloverocky Jav offline (he***) quay tay thần chưởng :D He*** là hello nhá bác nào mới nhìn tưởng *#### thì :D
Root để sử dụng những app cần root
@th4nhc0ng68 theo mình thì root chỉ để cài app cho hệ điều hành cũ một số app với app hệ thống
vì android 5.0+ đã sai được các app mà android 4.0- rồi
Í KIẾN CUẢ MÌNH
Giờ thì ko
Trc đây xài LG G root để up room , up sai làm nó mất sóng 3g mãi ko sửa dc
@[HD]YêU cÔnG NgHệ chuẩn luôn bác ơi. còn LG LTE2 của em up rom miết nên mất sóng 3G, bật 2G thì có sóng, nhảy sang 3G thì mất sóng luôn 😁 bệnh chung
Yêu cầu trên hết là tính an toàn.Nên từ ngày trước xài Android ko bao giờ root.Giờ ko xài nữa nên càng ko root. Cái gì cũng vậy,xài theo hãng vẫn ổn định và an toàn hơn.Tuỳ nhu cầu từng người thôi.
@Bl4ck_and_Black Một người dùng thích "an toàn" cho hay 😁
snackviet1
TÍCH CỰC
7 năm
Để xài Netcut (nhiều khi k muốn cho pass mà ng ta cứ xin, chấp nhận bị chê mạng sao cùi,vô k đc 😃. Toàn down Jav,Xvideo k chịu sao nổi). Buồn đời đi "fá" cũng vui lắm 😕
@snackviet1 Cái netcut sài chán thấy bà. Load chậm, nặng thua cái đám wifikill hồi xưa mà giờ không sài được
snackviet1
TÍCH CỰC
7 năm
@TakaVainglory
Wifi kill xài ngon hơn. Mà máy báo virus hoài,mà giờ cài nó cũng k xài đc như xưa
@snackviet1 Tụi nó ngưng phát triển.
Android 6. Trở lại thì sài được mà lên 7. Là không sài đc.
TIM®
ĐẠI BÀNG
7 năm
@snackviet1 cái netcut khi mình tắt wifi điện thoại thì mấy đứa bị chặn còn tác dụng không bạn?
snackviet1
TÍCH CỰC
7 năm
@TIM®
Tắt wifi hay netcut la nó xài bthường à,nếu mã ID đó từng bị khóa roi thì bạn chỉ cần click mở netcut,phần mềm vừa mở (k cần Scan). Ấn home thoát ra liền, vài giây là tụi nó die hết à, mà đc cái netcut có giảm tốc độ. Bạn chỉnh 50-25% là nó lag thấy mother rồi 😁
Có. Root để ngăn các app hệ thống khởi động ngầm. Từ đó tiết kiệm pin hơn.
@Hùng Xồm bạn dùng greenify hay purify gì à ?!
@fancy_boy99 Mình dùng purify, chủ yếu là tối ưu và chặn qc. Cứ phải root mới cảm thấy mình thực sự làm chủ cái điện thoại.
lanhxc2
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hùng Xồm Hiện nay tất cả các điện thoại đã được tích hợp sẵn công cụ để ngăn app khởi động rồi nha, k cần ro ot để làm nữa
duyvankm
TÍCH CỰC
7 năm
@Hùng Xồm ah mình đã có rất nhiều kinh nghiệm về root android, bắt đầu từ năm 2010 với chiếc HTC wildfire lúc ấy là android 2.1 up rom cook rồi lại về rom gốc các kiểu thâu đêm suốt sáng về sau thì dòng sky của Hàn về gần như đã từng root hết các loại từ sky 760 đến 870, rồi LG G, samsung S1,2,3,4 sony z1,2,3 nhiều lắm nhưng giờ chán rồi vì giờ cấu hình máy bão hòa rồi chuyển sang dùng ios cho nó ổn định
toitainang92
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã lâu không root vì không có cable usb c 😁
boyyeugirl
TÍCH CỰC
7 năm
nếu không root máy sao cài được titanium backup, nói chung sao dùng được mấy app ép mình quyền root( như kiểu trên ....)
vanhiephnhp
ĐẠI BÀNG
7 năm
Root để gỡ 1 loạt tạp phế lù bloatwares của nó nhét vào! Root để cài auto profiles! Đêm tự chuyển sang chế độ máy bay ! Sáng tự động mở lại các kết nối!!!
vanhiephnhp
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Deadpoool Máy sámung mình mới bán! Bạn vào titanium chụp lên đây mình bảo gỡ những app nào
Deadpoool
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vanhiephnhp bác xem giúp em phát
http://www.upsieutoc.com/image/IZ5WYl
vanhiephnhp
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhem66 Nửa đêm 12 h gọi làm chi???
vanhiephnhp
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Deadpoool Bác có thể gỡ các thứ sau:
ANT và tất cả liên quan đến nó
Google drive nếu bác ko dùng
Instanshare
Life 360
Foudation
Frint spooler
Đồng bộ lịch và danh bạ nếu bác ko cần đồng bộ danh bạ vào tk google
Bảng samsung internet( vì bác đnag dùng dolphin r)
Samsung conect
Video trimmmer nếu bác ko dùng
Nhìn qua thấy bác cũng gỡ gần hết bloatware của nó r
nhắc đến root máy lại thèm 😃 cái đt xì mát phôn đầu tiên mình có là android <3 hồi đó root máy nghịch ngợm cài rom cook xong tuỳ biến = terminal như phim =))) xong dùng iphone jb cài tweak vẫn có gì đấy k bằng android , giờ dùng 10.3.2 cả iphone ipad nghỉ jb 😔
@tungnguyen9x97 Yeap!
Thành Tis
ĐẠI BÀNG
7 năm
root để xài rom cook (máy xách tay)
dvdxx9
ĐẠI BÀNG
7 năm
Root để cài rom mới nhất mà hãng k hỗ trợ
root để ăn l 😃 đang dùng S7 edge còn bảo hành root phát đi luôn, vả lại h cần máy để sử dụng liên tục, ổn định chứ qua rồi cái thời vọc vạch tốn thời gian để rồi cuối cùng vẫn lại phải về stock 😁
Tinhbuon1102
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình Root để cài room và xoá các app + services mặc định để cải thiện Pin cũng như Ram.
@Tinhbuon1102 Minh xin name service mặc đinh dc k bac
ducthinhvip
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vẫn root để tích hợp app update vào hệ thống cho đỡcrườm rà, để set CPU
nerdyL
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao bai nay ko co lua chon de poll ?
TM Design
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nerdyL Login thưa bạn
nerdyL
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bdmproductions bạn bị sao à? Không login sao comment được . Bài còn thiếu, giờ người viết đã bổ sung rồi
vinhteo
ĐẠI BÀNG
7 năm
không có bác hổ trợ nên xài máy củ miếc, nên cần phải root hoài :x
giống bài room cook vậy trời :rolleyes:
juve299
ĐẠI BÀNG
7 năm
Priv nên không root được 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp