[Hỏi Tinh Tế] Bạn đổi điện thoại sau bao lâu?
TDNC
3 năm trướcBình luận: 1.435Lượt xem: 234.373
1435 Bình luận
trước đây, khi mua đt, cứ nghĩ sẽ dùng được thật lâu, vì mình cung chẵng dùng gì quá nhiều, toàn chức năng cơ bản, ko game, vậy mà mấy năm này cứ tầm gần 1 năm là lại thay cái khác, vì nó chậm, sau nhiều lần update rồi cài thêm phần mền, mà mình để ý là dù có reset lại máy nó vẫn cứ chậm, giống kiểu thiết bị nó đến lúc rồi hay sao ấy, hay đây là kiểu mà nhà sãn xuất đt họ thiết kế vậy, để họ bán máy mới. (việc này ko xay ra khi xưa dùng con nokia cùi^^dùng 2 3 năm vẫn vậy). công nhận hiện đại thì hại điện thât, nhưng ko sao, đt mới thì trải nghiệm mới thôi. Đung ko anh em?
mình dùng máy tầm 1 đến 3 năm là đổi, con đang xài là note 4 í :v
Mình dùng khoảng 1-3 năm là đổi. Hiện đang dùng Blackberry Z10 trước dùng nokia 520
Mình thì cứ hết được nxs cập nhật thì sài thêm 6 tháng nữa là đổi. Tầm 2 năm.
Mình dùng e Z Ultra được hơn 2 năm, muốn đổi điện thoại mới mà nó vẫn chạy ngon thế này thì không biết bao giờ mới được đổi. Rơi mấy lần xuống đất nó còn không hỏng 😁
Cứ IP đời mới nhất ra là mình đổi giờ đang dùng IP 7+
Iphone 6s và đổi khoãng 1 năm 1 lần
Khoảng gần 1 năm đổi điện thoại, thích cái mới, thích điện thoại đẹp.
Hiện tại đang dùng ip6, điện thoại trước sd là nokia 730
Mình xài điện thoại ít đổi lắm, khi nào hư hoặc có vấn đề gì bắt buộc mới phải đổi.
Mình thì đổi điện thoại trong khoản 9-12 tháng
Trước thích LG lắm, giờ qua Google rồi 😃
LG L7 dual II tháng 7 này là được 4 năm
Thật ra mình cứ cái này hỏng thì mua cái khác thôi chứ nó ra cái mới mình lại mua thì không có tiền. Mà từ khi biết dùng điện thoại cũng chục năm rồi, không fan ruột của hãng nào cả. Cứ cái nào ngon bổ thì mình mua thôi. Hỏng thì đổi chứ cũng chẳng thích sửa
Thường thì hơn 1 năm mới đổi. Dùng một cái lâu rồi cũng không muốn đổi. 😁
khoảng 1 đến 2 năm tuỳ tình trạng của điện thoại và ví tiền
Đến giờ ra trường đi làm rồi em vẫn còn dùng con Lumia 625 từ lúc còn sinh viên. 😁
Đang dùng ip 5s, trước hay đổi chứ giờ tầm 2 năm.
Đang dung Mi Max hài lòng về thời lượng Pin 4 ngày mới phải xạc pin. 4 năm mới thay điện thoại 1 lần 2002 motorola startac 2007 sony k800 2010 nokia 1208 + motorola milestone. 2014 nokia 1520 + mobistar 452. Mình phải dùng đt màn hình thật to mấy con iphone bé như lỗ mũi dùng chi
Đang dùng Moto X gen2, có thể dùng thêm 1 năm nữa, đã dùng được 1 năm. 😃😃😃
Mình dùng android nhưng không đổi liên tục mà đến lúc cảm thấy cần đổi thì đổi. Đến giờ 7 năm đổi qua 4 máy, trung bình gần 2 năm đổi một lần 😃 Hiện đang dùng Nexus 6 được hơn 1 năm chưa có ý định đổi

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019