[Hỏi Tinh Tế] Bạn đổi điện thoại sau bao lâu?
TDNC
3 năm trướcBình luận: 1.435Lượt xem: 234.340
1435 Bình luận
Mình dùng khá nhiều loại máy, từ iphone, Nokia, BB, Sony... đều sau khoảng 2 năm thì đổi
Mình thích dùng dòng Samsung galaxy note 2 năm đổi 1 lần.
Em qua 3 đời rồi, trùng hợp là 2 năm thay 1 lần =))
Thích dùng Android, đang xài Note 4, đổi đt khi Có điều kiện và gặp đc tình yêu 😃
Mình dùng ip lâu nhất là 3 năm .còn các máy khác , nokia, sam sung...thi 1 năm đổi một lần
Mình hay dùng BB. Trung bình khoản 1.5 năm thì đổi điện thoại.
Mình đổi điện thoại theo cảm hứng. Nói trung trong 2 năm nay đổi 4 con rồi. Tính bình quân chắc 6 tháng 1 cái. Đang dùng S7E, đợt rồi Note 7 toi nên đành phải chờ note 8. (Target năm nay là Note 8 và Iphone 8)
My hístory 😁
Samsung SGH-E250 -> Samsung Corby -> Nokia Lumia 520 -> Nokia Lumia 928 -> Sky Vega Iron 1 -> Xiaomi Mi 4 -> iPhone 7 :p:p:p

Trung bình khoảng 1 năm là đổi, hoặc tùy nhu cầu sử dụng :D
Mình xài iphone 4 😁, đổi mấy 5nam 1 lần chủ yếu do máy bị hư thôi iphone tới giờ chưa chịu hư mặc dù là hàng sim ghép ^^
mình dùng android nhưng thường thì cứ 1 năm là đổi :3
Dùng song song Android + iOS
Lần nâng cấp gần nhất từ:
Galaxy Note 3 => S6 Edge, định lên Note 7 mà chưa gom đủ $ nó đã tạch :p chu kì 2 năm cho Android.
iPhone 5S => 7 Plus chu kì 3 năm cho iOS.
6plus xài mấy năm rồi chưa muốn đổi,,
con 4S hư thì sẽ đổi
Mình thích thi mình nhích...
...cỡ khoảng 1.5 - 2 năm.

Ăn roi là chính (Z5), trước dùng iphone nhưng ko thích...!
android,windown phone hay ios cũng tầm 2 và 3 tháng vì thích sự trải nghiệm cái mới..nhưng luôn theo bên mình là 8700g
Đang dùng redmi 4 prime. Trung bình 10 tháng mình đổi 1 chiếc nhưng không chiếc nào giá quá 4tr 😁
Khi có máy phù họp với nhu cầu và túi tiền.
Mình chắc khoảng 1-3 năm, chủ yếu là cũ rồi không thích là đổi thôi, Hiện tại đang dùng Sony Z5, tạm hài lòng
iphone 5 - thời gian dùng 3 năm.... Trước thì trung thành chỉ nokia, ở nhà vẫn còn các loại cục gạch nokia

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019