[Hỏi Tinh Tế] Bạn dùng 3G như thế nào?

cuhiep
25/11/2012 6:51Phản hồi: 764
[Hỏi Tinh Tế] Bạn dùng 3G như thế nào?

Nếu nói về 3G thì có lẽ VN là một trong những nước mà người dân có thể dễ dàng tiếp cận 3G nhất thế giới. Bạn có thể dễ dàng bắt gặp hình ảnh một người dùng điện thoại để truy cập vào internet qua 3G. Ngoài ra thì anh em tinh tế dùng usb 3G hay dùng điện thoại như là một modem 3G là không ít. Hôm nay, mình hỏi xem anh em Tinh Tế sử dụng 3G như thế nào và có hài lòng về nó?
764 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vinh4993
ĐẠI BÀNG
11 năm
E dùng 3G từ iPad, đt và D-Com
còn chất lượng thì tạm tạm
@vinh4993 Bác dùng iPad phát 3G ra cho các thiết bị khác sử dụng. Trên iPad bác sử dụng SIM 3G dành cho USB 3G mạng Mobi
Tớ dùng 3g như thế này... Quá tốt chưa thấy trở ngại nào, tớ sài viettel
3g ở việt nam không ổn định .
@bb_72 nhu cầu của bác khá là thấp, nói chung 1 tháng e dùng khá nhiều lưu lượng, chắc cũng tầm 8-9Gb trên tháng, bác dùng rất tiết kiệm đấy
@hai.phan thì sao ???? chứng minh tớ nói đúng chứ có gì mà la ầm ầm lên ghê thế ??? Có đọc comment hay quote bừa thế bạn. bạn so 70usd/ tháng với 40k/tháng mà chất lượng được như thế đã là tốt lắm rồi. Qua mấy nước gần gần vnam ko có cái giá và tốc độ tốt như vnam đâu
bb_72
TÍCH CỰC
11 năm
@huytoanpham nhà có wifi, công ty có wifi thì tội gì dùng 3g nhiều thế, chú em dùng 8-9G xem *@$&$@^& hay sao mà kinh vậy? :eek:
@bb_72 xem film là 1 phần mà dùng để chia sẻ dữ liệu là chủ yếu, nó tiện thì làm thôi, ít có thời gian ngồi nhiều mà up và download
mua sim -> lắp vào điện thoại và sử dụng! 😁
Thiếu cái vào từ mtb rồi ạ!
@aurorastephen121 ngay từ ý 1 : vào từ điện thoại/ Máy tính bảng. Cha này là điển hình của người chưa đọc kỹ đã la làng...
Vào lớp lấy đt phát wifi cho lũ bạn chơi game =))
@Long_Xuyen_Boy cho em hỏi cách phát wifi từ laptop dc ko bác
@thienbao_0949964724 Em lấy đt phát bác ơi. Còn laptop thì có cái app là Connectify đó. Mà cái đó e chỉ mới thử lấy line ADSL rồi phát wifi bằng nó thôi, chưa thử có dùng USB 3G phát đc ko.
@Long_Xuyen_Boy à?
uh , vậy bác biết cách phát 3G từ iphone ko bác
@Long_Xuyen_Boy thường xuyên chơi kiểu này !! hùn tiền mua cái sim 3G gắn vào dt phát 3G, được chừng 1 tiếng là máy nóng kinh khủng !! bác có bị giống em k ?
@gnuhuuh Y chang, máy nóng hổi, rút pin kinh khủng 😁
khá hài lòng :"D hihi
Em dùng gói MIMAX của viettel cho con android đọc báo nghe nhạc là chính. mạng 3g lúc nhanh lúc chậm. tùy vị trí nữa. nhiều lúc rất ức chế
@hongthuy92 Chính xác quá.
@hongthuy92 Ban vao cai dat bat che do 2g len. Sau do chuyen sang che do mang kep=>ok

Gửi từ Nokia 1280 của tôi
đang sử dụng Me.zing.vn & Tinhte.vn
@hongthuy92 xai goi do thi chiu chu uc che j ban.tien nao cua nay thoi.xai goi 120k di thu uc che ko he...
căm thù 3g dcom của viettel ::mad::mad::mad:
@hocsinhyeukem Chắc là bác đang xài trọn gói 120k/tháng đây.. 🆒

Ở gần chỗ mình cũng có vài người xài trọn gói 120k/tháng .. và đã xài hết 2.6Gb ( ..thì nó chậm chỉ còn 256kbps).. mà họ cứ bảo là sao Dcom dạo này chậm quá.. mình bảo hủy gói cước 120k đi xài bình thường nó mới nhanh được ..

Cái chính là họ không biết bị hết dung lượng quy định và nó đã bị hạn chế tốc độ lại.
@BietSoSoThoi sax bác ơi em không dùng gói nào hết. bác ở đâu? em ở tp hcm mạng yếu kinh khủng luôn.
@hocsinhyeukem Sao bạn lại dùng từ khủng khiếp thế! không có Viêtl liệu có sự kết nối CNTT nhanh như hiện nay không?
@quyen_kdphukien Mình không hề phủ nhận vai trò của Viettel đến sự phát triển viễn thông nước nhà. Mình chỉ bày tỏ sự bực bội của mình khi dùng dcom của viettel trong vài trường hợp khẩn cấp mà mình nghĩ viettel đáp ứng chưa tốt. 😃
chất lượng 3G ở tp thì ok, khu vực Cần đước Long An quá tệ (viettel), và nhiều lúc đi đường SG - Long An thì 3G đứt liên tục,
@nguyenthephong Bạn cũng ở Cần Đước, LA à mình cũng ở CĐ nè, mà mình thấy 3G ở đây cũng ổn mà, down toàn khoảng 600KB/s
điện thoại 40k 1 tháng
khi dùng laptop thì vẫn là lấy dt làm điểm phát wifi, cũng khá tiện 😃
@bestboy2142 tốc độ sang máy tính nhanh ko bác,xem video có giật ko
chủ yếu dùng cho điện thoại và ipad :p, chưa bao giờ xài d-com 3g cho laptop. Lúc cúp điện or nơi nào ko có wifi thì dùng 3g của điện thoại phát cho con ipad 😁
Dùng từ điện thoại, chưa hài lòng với chất lượng 3G hiện nay. Về vùng ngoại thành sóng 3G còn kém (VinaPhone)
maibinh9000
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bang3lang Mình dùng trong thành phố mà nhiều khi mất sóng 3g hoài , chán sóng 3g của Mobi ghê
guxila28
ĐẠI BÀNG
11 năm
3G vn cũng tốt mà bình thường thì cũng được như này [​IMG]😁 vào một ngày đẹp trơi thì kinh hãi luôn :mad::rolleyes: [​IMG]
@visaodemroi tốc độ mạng của bác cao thế rùi còn j,dùng cái đó có khi lại chậm đi,mình dùng
Network Signal Speed Booster ★
đó
@phamhongsonmkqn Hihi, bác nhầm em vs bác kia rồi, thank bác phát. Hivong pm có tác dụng 😁
@guxila28 mạng gì thế bác
@guxila28
bác giống em vậy, dạo này em nó toàn ntn nè, kinh vãi hồn, dow cái gì cũng chạy như ma trận
chậm lắm anh ơi , càng lên cao thì càng có sóng ,chứ vào phòng vệ sinh thì ....
Add.tuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LangNgheNuocMat bác vô đó .. ?
@LangNgheNuocMat thật ra VN mình cũng là quốc gia có tốc độ nhanh và rẻ đấy bạn ! ngta nước ngoài khoái wifi cơ
@LangNgheNuocMat VO PHONG VSINH CAN INTENERT LAM J.CHẮC LÀ ...........
del0nq
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LangNgheNuocMat hihi nhà mình chỗ đó là yếu nhất
@LangNgheNuocMat bác vào phòng vệ sinh mở hết cửa nhà vs ra sóng khoẻ xx lần haha
manhck
TÍCH CỰC
11 năm
Mình dùng khi đi xa, nhà và cơ quan có Wifi rồi. Mấy bác ở Đà Nẵng sắp có Wifi toàn TP rồi 😃
@manhck Chả biết wifi nó có đắt như wifi tại Hạ Long ko? Vừa phủ sóng hẹp cước lại cao. wifi miễn phí thì ngoài trang báo quảng ninh ra đếch vào được cái trang nào. Có miễn phí cũng như ko.
P/s: mình xài cái phần mềm chặn kết nối qua wifi thử nghịch tí thì sau vài giây chặn thành công hơn 200 máy và con số Đó ko ngừng tăng lên, ko hiểu là mình có chặn thành công hay ko nhưng cũng hãi lắm, mấy bác công an rỗi việc mà hỏi thăm chắc đi nằm khám mất. Chẳng dám nghịch dại nữa, về chặn wifi mấy cô bé hàng xóm vui hơn😃
@manhck Đà Nẵng kinh nhỉ, mấy bác ở TP năng động, lãnh đạo tốt... quá ngon.
@manhck tuong lai còn mịt mù lắm bạn ơi
Kha hai long voi VT
Về quê ngay Bắc Ninh. BIS Mobi 3G chán tệ :p, trên Hà Nội thì tạm dc. Nói chung ko hài lòng 😔
@nvthanh1994 3g mobi ở bắc ninh ko có sóng mới vãi chứ
Hòa LX
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nvthanh1994 Chính xác, Bis mb xài ở tp thì được ra ngoại ô thì phải lên tầng 2😆
finallove
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thường sau một ngày nhà mạng mới bắt đàu bóp băng thông, nên mình đăng ký gói Max, dùng đt phát sóng cho laptop download thoải mái, 29 ngày còn lại lướt web đọc tin tức, FB, nghe nhaccuatui vô tư 😁
@finallove mot thang 30 ngay thi 30 ngay toc do cao hack bang thong VT no fix 20mb chac ca tinh te nay co minh lam duoc .
@thuonggia9x97 có quy dịnh về vấn đề phá băng thông trên diễn đàn bạn nên xem xét kĩ
"ếch chết tại miệng đấy" bạn có biết không
@anhchientn bác sang box 34g xem hack phá tùm lum có sao đâu
finallove
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thuonggia9x97 Vậy thì chú đừng la lớn, để dành chiu mà xài đi 😁, chúc sống thọ hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019