[Hỏi Tinh Tế] Bạn nghĩ gì về "1 bài hát giá 1k"

cuhiep
19/8/2012 3:25Phản hồi: 1.822
[Hỏi Tinh Tế] Bạn nghĩ gì về "1 bài hát giá 1k"
Mình đồng ý nhưng chất lượng nhạ phải tốt, có add sẵn lời bài hát và ảnh album vào file nhạc đó luôn 😃
1.822 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đồng ý nhưng chất lượng nhạ phải tốt, có add sẵn lời bài hát và ảnh album vào file nhạc đó luôn 😃
@Julient Và đừng có add mấy cái tên trang web vào mục artist, composer ....
hakaji
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Julient Nhạc bản quyền có sẵn ảnh album, chất lượng cũng tốt hơn hẳn bạn ah. Bạn mua thử CD nhạc vài trăm k về thấy khác ngay
@Julient Đúng ý chứ nhạc trên zing với nct thì có hạ giá 1d cũng không bao giờ mất tiền cho chúng nó cả, tải về cho vào cái iphone ôi trời ơi abum thì tên là zing mp3 hình abum không có nhiều lúc ai hát nó còn ghi lung tung vào chỗ khác
nguyen bao
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Julient đồng ý với bác này 😁
httun9
ĐẠI BÀNG
12 năm
down nhạc us-uk thì thế nào, 1k thì quá rẻ nhưng em nghi ngờ đấy vẫn là ko bản quyền
@HeoIuL nhạc nước ngoài thì mình vào các trang down nhạc free của nước ngoài, không phải trả phí, chả phạm luật 😃
hugn222
ĐẠI BÀNG
12 năm
@httun9 tôi cũng thấy thế, đã bỏ tiền ra mua thì mọi thứ phải rõ ràng...
windy.1911
ĐẠI BÀNG
12 năm
@httun9 đúng òi....vậy nhạc Us-UK.... kpop, Jpop...nói chung là nhạc nước ngoài thì sao ?? tiền bản quyền này vào tay ai..???
@windy.1911 Vào túi Phe ta :p
ctthou
TÍCH CỰC
12 năm
1K là rẻ rồi nhưng chất lượng như nào nữa. Vào xem info lại toàn NCT vs Zing Mp3 thì 1đ cũng không đáng.
@ctthou Đúng, ghét nhất cái info của nhạc Việt Nam. Tên Album, tên ca sỹ, thể loại nhạc,...để khi nào nghe mình còn xắp xếp, nghe đúng bài, đàng này cái nào cũng album mp3.zing 😆 Đang nghe nhạc này nhảy sang thể loại nọ, ức hết cả chế. Nếu xếp riêng vào thư mục cũng ko dc, vì đôi khi muốn nghe theo album, đôi khi muốn nghe theo ca sỹ hay dòng nhạc. Nói tóm lại là bỏ tiền mua bài hát là rất hợp lý (vì đó là một sản phẩm lao động mới ra dc) nhưng mà phải tiền nào của nấy cơ :|
khongvanlam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ctthou bạn nói cũng đúng với ý mình, down nhạc toàn thấy mp3.zing.vn, NCT gì gì đằng sau đấy rõ ghét
[7ball]fide
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ctthou zậy ý bác là 1 bài nhạc phải 4 5k rùi bác có nghĩ tới ngoài đại gia bác đây nghe nhạc thì giới học sinh,sinh viên con nhà nghèo chiếm đa số sẽ sống trong tình trạng ko bit âm nhạc là gì, đó chưa kể sẽ dẫn đến việc xuất hiện các trang web nghe nhạc lậu đặt server ở nước ngoài lúc đó 1 bài nhạc 1 đồng bác cũng ko thu được vả nhà nước cũng chẳng làm gì được
@ctthou ban noi chuan 1 bai nhac gia 1k ma co ban quyen nhac chat luong cao thif cung binh thuong, nhung chung ta con chua biet ntn
Em chỉ dùng Free Download thôi ạ😁
Nếu Web Việt không cho down miễn phí thì search bằng được từ các thành viên trong diễn đàn post bài lên, nếu người Việt không cho nghe nhạc trực tuyến miễn phí, thì em chuyển qua nhạc ngoại, âm nhạc là cuộc sống của em 😃
@hakaji Thì bọn họ upload lên và mình down về nghe, cách dùng phổ biến nhất hiện nay mà 😃, nói chung em cũng chỉ là người biết tận hường thần quả của hộ thôi, MP vẫn là MP 😁
@huytoanpham Chuyển từ nhạc VN qua nhạc ngoại cũng giống như chết đi sống lại ? 😃)
@latituded620 hay nói cách khác là thuật "hồi sinh" 😃
@huytoanpham Vậy thì đó ko phải là cuộc sống của bạn :lol:
em là em không đồng ý !!
@heal_the world Quen ăn sẵn nó thế này đây mà
dqt286
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heal_the world thích ý kiến của bro
Nói gì thì nói nếu điều kiện thì nên mua ủng hộ nền âm nhạc Việt 😁 Còn các bạn sinh viên học sinh như mình thì có thể nghe nhạc trực tuyến, xem qua Youtube. Hy vọng tương lai nền âm nhạc Việt Nam sẽ khởi sắc và có nhiều sản phẩm chất lượng :D
@lucas_mufc Thưa bác, thông tin nội bộ mà em có, đó là bác Phùng Tiến Công phó tổng giám đốc MV Corp đã ra tay mua bản quyền nhạc, kí kết với Zing và nhaccuatui v.v... để thu tiền bản quyền. Tiền thu về chẳng đóng góp cho nhạc việt chút nào đâu ạ. Về mặt kĩ thuật e là người tham gia convert nên chính xác là chất lượng rất tệ thậm trí được kích bit lên cho đủ chứ nguyên gốc không co gì tốt hơn cả. Còn về cấu trúc nhạc, sẽ vẫn chỉ có nhạc mà thôi chứ không có thêm tính năng nào.
p/s: Vinagame chủ quản Zing.mp3 đã bị Trung Quốc thâu tóm
@Nguyễn Thu Thủy Thì tiền thu được họ cũng phải chia cho ca sĩ, nhạc sĩ chứ 🤔
@lucas_mufc Giá vậy cũng dc, khi mất tiền mua bài hát sẽ cảm thấy nó giá trị hơn, còn nếu k muốn mất tiền có thể vào youtube tải về rùi convert sang mp3 hay vào các trang khác. Nhưng m nghĩ là nếu chỉ vài trang thu phí thì nó sẽ như bắt đội mũ bảo hiểm ở đoạn đường bắt buộc
@lucas_mufc Bác cứ chém hoài! có phải ở đâu cũng có mạng đâu mà nghe nhạc trực tuyền
ducvip4ever
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang chờ nó ra để xem trụ được mấy ngày với các pro VN đây 😁
@ducvip4ever Em cũng hồi hộp lắm, dự là 1 tuần
@ducvip4ever chuẩn ko cần chỉnh... pro vn 30s là giải quyết xong... :D
hakaji
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ducvip4ever Các pro? Các ông ăn cắp thì đúng hơn
ba0khanh9
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ducvip4ever Chuẩn bác, em cũng chờ xem nó được mấy ngày với các pro 😆 chả tin là quá vài ngày :D E dự là như thế
romano_193
ĐẠI BÀNG
12 năm
nông thôn,miền núi khỏi nghe nhạc luôn...
@luvt Chổ nào sẽ không mua được thẻ, chổ đó có Internet thì ít nhất nơi đó cũng đã có bưu chính rồi.
phuong2787
ĐẠI BÀNG
12 năm
@romano_193 chắc vậy 😁
@romano_193 Download mới tốn. Nghe ko tốn đâu pa ơi
cơ mà số tiền down nhạc ai hưởng
bi giờ là 1k rùi dần dần lên giá thì tính sao?
@khoaitaychiengion Thế mà cũng hỏi! có 1k nhé/3ông ông cầm tiền chia là được 400vnđ😁:D:D
hakaji
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khoaitaychiengion Bạn có biết quy luật cung cầu không. Nếu không hay mà tăng giá chả ai muốn mua. Còn đã muốn mua thì giá có tăng cũng vẫn mua. 1k là còn quá đánh đồng rồi. HKT cũng 1k, mà Mỹ Linh cũng 1k
@khoaitaychiengion Lên giá thì cũng cần xem lại. Mắc quá ai mà mua, lúc đó lại down free chép free. Họ cũng phải cân bằng, mà giá này do Văn hoá nghệ thuật đưa ra mà.Nói chung giá cũng phải theo thị trường ^^!
@khoaitaychiengion tiền chảy về đâu, nghệ sĩ đã giàu nay còn giàu hơn haizzz
Internet download Manager thẳng tiến.

☞ Share 1 số App Android tại: http://db.tt/ko95i7ig
nam.gl
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Thanh Hai's
@Thanh Hai's Mình thích cái này. Nghe được là down được. Để xem mấy trang web kia chặn download bằng cách nào. 😁 Có ổ khoá thì tất sẽ có chìa khoá ;)
sku94
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Thanh Hai's nó đã có giá rồi thì nó cũng sẽ có cách chặn IDM!
cơ mà các vọc sĩ của VN thì đâu có ít 😁 kiểu gì rồi cũng sẽ có cách để down thôi =)) nếu k thì qua trang miễn phí khác 😆
Mình nghĩ với giá này là rẻ, nhưng xét cho cùng với hoàn cảnh như hiện tại của nước nhà thì đây không khả quan cho lắm ==!
Theo mình thì nhiều nước có nhạc bản quyền ở những trang riêng, mình ko biết tới lúc áp dụng luật vào thì chất lượng các web nhạc nâng cao hay không, các bài hát được phân loại 1 cách có tổ chức hay không. Chứ theo hiện tại, chất lượng các web nhạc không đáng gì thu phí cả.
bambiba
TÍCH CỰC
12 năm
@phucnguyen.2411 bác nói phải nhưng có 1 điều là server như NCT hay mp3ZING là ổn bác ạ. Hiện tại nhạc 320kbps ở ZING là nghe ngon phải k? Vậy nên đáng thu phí chứ k phải k đáng đâu
dâvickies
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này mà là nhạc loss thì đc! chứ còn mà mp3 mà thế này thì ko ổn tý nào
exchangeu
TÍCH CỰC
12 năm
@dâvickies 1k/1 nhạc loss bạn có biết sn ko vậy?
Bear_Pooh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình nghĩ thu phí tải nhạc là chuyện bình thường thôi, ai đâu mà sáng tác cho mình miễn phí hoài được.
@Bear_Pooh Mjk đog y 1k 1bai la ok ruj

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
@Bear_Pooh 😁 Trước đây vẫn như vậy mà, Miễn phí
bac nào làm trong ngành sẽ biết giá đó là mắc hay rẻ riêng mình thì mình biết giá đó còn cao.Các bác biết mua bản quyền một bài hát bao nhiêu tiền chia năm xe bảy cho mấy công ty tính ra chí phí chả có bao nhiêu vẫn còn lời chán.Quan trogn là cái luật này sẽ tồn tại đc bao lâu thôi vì cty tugn luật này ra chỉ là cty mới chèn ép mấy bác sài chùa bài hát với các cty giờ đều ký độc quyền tác giả ca sĩ về bài hát thì cái luật này vô tác dụng.Chỉ hù mấy bác yếu bóng vía và đánh bong tên mình khi mơi ra đời thôi
mr dinh
TÍCH CỰC
12 năm
@hellsing82 cmt này đọc đi đọc lại thấy hay hay. mà mình chẳng hiểu gì cả!
Chàng Sóc
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhưng mà dân minh quen miễn phí rồi,nếu lấy phí chắc sẽ khó đây
@Chàng Sóc Tìm cách tải lậu thôi..IDM chả hạn.
Giá rẻ, ủng hộ các web nhạc VN dù chất lượng nhạc không tốt lắm😁
@ddndtdt Chắc đại gia.=)))))
tery2190
ĐẠI BÀNG
12 năm
Free thôi chứ giá đấy cũng chẳng mấy ng down.

Sent from my LG-SU870 using Tinhte.vn
vinhdt1
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhạc việt bọt bèo nhưng 1k thì vẫn rất rất cao
@vinhdt1 trả tiền
- hòa âm phối khí, 1tr/bài. giọng hát oang oang không có chiều sâu nhờ phòng thu nhấn . hát Opera không nổi thì nhờ kỹ thuật nhấn, ca sỹ cùi bắp hát sống sẽ lộ cái giọng kém nên hát nhép là lý do nhờ phòng thu nhấn giọng chỉnh sửa này
- hát show ca nhạc trả tác quyền tác giả 1tr-1.5tr/bài .
đặt bài hát viết riêng 3tr-5tr/bài hát đâu cũng được,
xin phép 1 bài làm CD 1tr/bài.
-đóng gói, in ấn , hoàn chỉnh 40.000/đĩa .5000địa bán hết là hòa vốn chi phí làm album CD đó. bán trên 10.000đĩa mới có lời chút đỉnh xăng xe, hủ tíu
__ up load nghe free làm ca sỹ nhạc sỹ không có tiền xoay vòng vốn , CD Album là tự bỏ tiền túi làm , hoặc kèm quảng cáo trong đó.
- bầu show ca nhạc sân khấu tiền bán vé không đủ chi tiền cat-xê bồi dưỡng ca sỹ nhạc công, đạo cũ kỹ thuật, thiết kế. tác quyền .show nào cũng phải xin tài trợ quảng cáo, show nào cũng có bảng quảng cáo to đùng . kể cả quảng cáo đồ nhạy cảm cũng phải cắn răng chịu đựng
________
1k/bài là mắc. nhưng bù lại cho tiền lưu thông trong giới văn nghệ được dồi dào hơn.
1k/bài tải về. cúng ta có thể sao chép, NFC cộp. không mắc cho lắm
@Net0925345000 hỏi bạn chất lượng tốt qá ( tốt tới tệ vậy ấy )=)) nhưng thu phí thì nói sẽ trả cho ca sĩ ... còn theo tui thấy trk' mắt toàn về mấy thg nghĩ ra trò này thôi
wild_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Net0925345000 Thế mà mấy đứa ca sĩ ấy vẫn ra album ầm ầm!
Nếu sao chép được thì nó cũng chả bán làm gì bạn nhé. Người ta cũng sẽ có cách quản lý một bài hát tải về chỉ nghe được trên một thiết bị, sao chép là nghe không được.
@wild_love Thiếu gì cách chép dù đã mã hoá/khoá khiếc đủ kiểu, lol
1k vs 1 bài hát chất lượng cao thì quả ko tồi....
Imdie
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguoiran2000 Cái chính là chất lượng mà thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019