[Hỏi Tinh Tế] Bạn thích dùng máy tính có màn hình cảm ứng không?
sonlazio
8 nămBình luận: 291
Nó dạng như kiểu câu hỏi: Bạn có thích điện thoại có thêm chức năng chụp ảnh 3D không?
Và 90% ai cũng muốn có. Nhưng thực sự thì .... từ ngày có tới giờ chưa bao giờ chụp 1 bức nào 3d.
Và câu hỏi laptop có cảm ứng cũng vậy.

Thử hỏi trước ai cả muốn có 1 cái điện thoại chụp ảnh 3D. nhưng giờ mình hỏi có bao nhiêu người đang có cái chúc năng ấy trong điện thoại của mình nhưng không bao giờ dùng tớ nó, hoặc có dùng thì cũng chỉ để cho nó biết.

Ý mình là nên đưa ra câu hỏi sau khi người dùng đã có sự trải nghiệm thực tế.
Có cái máy tính truyền thống, nay thêm cái màn hình cảm ứng... thấy hơi bị dư. Con người chỉ có 2 cái tay... 1 tay cầm chuột, 1 tay gõ phím... tay đâu nữa mà touch...
Cái máy tính bảng thực ra đã tích hợp mọi cái trong đó rồi... 1 track pad cỡ to, 1 bàn phím ảo... lai tạp quá chẳng tới đâu, hao pin thêm, lại còn giảm độ "portable"...
techie87
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình nghĩ câu hỏi này ít có giá trị khảo sát thực tế. Thích thì ai chả thích. Hỏi như này giống như hỏi bạn thích xe máy, xe hơi bình thường, hay xe hơi convertible, vv. Tớ thì tớ thích tất đấy 😆))

hinato123: Công nghệ cảm ứng đang phát triển mà, có gì mà không ổn hả bạn. Thêm vào chứ có mất đi cái gì đâu. Khi nào thích chọt thì chọt, thích dùng chuột với bàn phím thì dùng thôi. Màn hình có cảm ứng thì khi nào demo sản phẩm cho khách hàng rất ấn tượng đấy thôi chứ không phải chỉ dành cho giải trí đâu. Quan trọng là thích thì cứ thích, còn mua hay không lại là chuyện khác. 😁
với win 1234567 thì em ko dám vote
nhưng win8 là em phải vote .. đến thời win 8 thì chúng ta phải thay đổi cách dùng máy tính ... laptop phải có cảm ứng 😆)
@IamZt Cái ông này..... hùa theo.
Những ai dùng laptop thuòng ngày liên tục sẽ không bao giờ để ý tới cai lapop của mình có cảm ứng hay không . vì thừa. gõ cả ngày mỏi tay rồi, giờ lai nâng lên nâng lại, có mà què.
chỉ dùng để các đại gia khoe mẽ, còn sức mạnh thực tế nằm ở bàn phím chứ
\không phải ở cảm ứng màn hình.
@=Tử_Hải= bác làm văn phòng chứ gì ... đấy là việc của bác .. em thấy win8 thế thì em thích dùng thế . ô hay mỗi người 1 sở thích 1 kiểu riêng ...😃
nếu mà màn cảm ứng ko tiện ý .😃 thì các hãng đã ko tích hợp nhé .. ;)
@IamZt Đã được CHẠM vào chưa mà thích với chả không . ^^!
tôi la tôi cũng thích lên sao sao hỏa 1 chuyến đấy. @@
@=Tử_Hải= em mới chỉ dùng win8 😃 ... và em thấy rất sướng nếu như có màn cảm ứng 😃 ...
hinato123
ĐẠI BÀNG
8 năm
techie87: thank bạn đã góp ý.;)
Sorry vì bài trên mình thực quá chú trọng vào vấn đề mua, quên mất phần thích, thích thì ai chả thích, bạn nhỉ?😁
vantai686886
ĐẠI BÀNG
8 năm
tớ thì thích lap có thêm màm hình cảm ứng.sẽ rất tuyệt và thú vị
badboy_x07
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dân đồ họa mà ko có chuột thì giống đàn ông mà ko có ... 😃

Sent from my LT28h using Tinhte.vn
Máy tính truyền thống thêm cảm ứng thì thật tuyệt vời. Thao tác nhanh trên bàn phím và chuột. Còn cảm ứng dùng khi di chuyển, zoom, view thì quá tuyệt vời luôn, đặc biệt với bản vẽ lớn và nhiều chi tiết.
Điều tuyệt vời nhất của công nghệ máy tính, sao lại không thích
thích dùng cảm ứng, nhưng mà lỡ hư cảm ứng là coi như xong luôn. phím thì hư nút nay còn có nút khác bấm đuco, hĩ, < đang trong tình trạng hư cảm ứng 😔(
tungbt299
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thích thì có thích nhưng thấy không cần thiết. Máy tính thì dùng bàn phím và chuột là đủ rồi. Cảm ứng thì dùng trên tablet thích hợp hơn.
em xài con acer 5738PZG, vô tình đạp lên nứt mất miếng cảm ứng bên ngoài, uổng quá trời =((
mà phải nói là xài touch screen riết rồi thấy cái trackpad như vô dụng luốn đó ^^
p/s: ace nào biết ở đâu có màn hình của 5738PZG thì pm em nhé, hôm trước lên acer hỏi thì ngta nói nó là nguyên modul với màn hình bên trong luôn nên phải thay cả cụm, >200$, mắc quá >.<
DK Master
TÍCH CỰC
8 năm
Lười nhấc tay lên để chạm vào màn hình ở phương đứng lắm... Xài chuột cho phẻ :"> :">....
DOTAMAN
ĐẠI BÀNG
8 năm
song kiếm hợp bích;)
Vừa chuột vừa cảm ứng thi quá tuyệt .
Mình dùng ko quen, có 1 trong 2 cái thôi, nếu ko có cảm giác thừa nà, mà lại sẽ thêm tiền
tiger2wander
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thấy có mấy tuỳ chọn rất sáng giá cho Windows 8:
- Tablet với Dock bàn phím: thích hợp với những người thường xuyên đó,c tin tức, duyệt web, giải trí với tính cơ động cao và ít nhập liệu.
- Convertible: lật ngược màn hình, xoay 360o, bàn phím trượt: bàn làm việc cơ động, thích hợp với những người phải nhập liệu nhiều, làm việc với các phần mềm chuyên môn và hay phải di chuyển.
- Loại cổ điển + màn hình cảm ứng: thích hợp với những người phải nhập liệu nhiều, ít dùng cảm ứng.
- Loại All-In-One có thể vật ngửa trên bàn hoặc phải để gần lại để dùng tay thay cho chuột. Loại này khá hại mắt và cổ nhưng tương lai nếu mấy cái màn trong suốt ra đời thì loại này chắc sẽ rất chuộng ở văn phòng và bàn làm việc ở nhà.
qtoan96
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đối với mình thì máy tính bảng là tiện lợi nhất!
Nếu dùng loại này, mình thích màn hình cỡ 10'' thôi, và giá khoảng từ 6-8 tr là OK
không biết em asus s400 thế nào đây....waiting for you🆒
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019