[Hỏi Tinh Tế] Bộ nhớ trong trên smartphone: 64GB liệu có đủ?

Didu
18/9/2017 8:32Phản hồi: 398
[Hỏi Tinh Tế] Bộ nhớ trong trên smartphone: 64GB liệu có đủ?
Chí lý FB_IMG_1505712943834.jpg
398 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chí lý FB_IMG_1505712943834.jpg
@DuongHoangKhang Mấy thằng i- cuồ g có mỗi câu này sủa mãi. Tự tát vào mõm rồi nên không biết nói gì hơn.
OnlineNo1
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vandetta Lol, OK thôi, mình cũng chẳng muốn nói chuyện với người không hiểu tiếng người 😃
@see022 Nói ngứa tai. Ko có tiền mua IP là mặc định phải mua SS à. AE ifan luôn luôn có cái giọng khinh ng mỉa mai. Tôi có tiền tôi mua cái gì kệ tôi. Và tôi ko thích iphone vì nó quá bất tiện cho công việc hiện tại. Nhiều thứ mà ios đi sau ngta gọi là thay đổi thì ngta dùng cách đây chục năm r. Cái gì tiện thì mình dùng. Sau 18h30 chưa biết ai giàu hơn ai đâu.
@heobanhki cám ơn bác, cái chuyện vui hay hay. cũng đúng và thâm thuý liệu cơm gắp mắm thôi.
64GB của iPhone mất khoảng 5GB cho OS nên còn khoảng 50GB. Nhiêu đây là quá đủ cho nhu cầu một người bình thường rồi.
@cuhiep Trừ khi ít lưu trữ nhạc với game gủng còn đâu thì xài oke, còn video chắc phải quay xong mấy video phải lo lấy ra chớ để vậy trong máy thì mấy cho vừa =))
@ ict
TÍCH CỰC
6 năm
@Cuii thoát đi còn hỏi gì nữa. xoá đi thì máy chủ cũng xoá thôi.
mrhaiprous
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep Quay phim nhiều thì nên 128gb
@cuhiep Em 32G là cũng đủ dùng, VN từ 6s trở về toan 16g,m
Đuj chứ răng ko đuj - 1 nguoi huế cho hay
Đối với mình 16Gb cũng dư. Hồi giờ sài đt chưa bao giờ sài quá 16Gb.
@TakaVainglory Giống mình, vẫn thừa 5 gb đây =))
longgaca
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TakaVainglory Máy của mình thì hệ điều hành chiếm mất 11gb rồi 16gb chắc dư đx khoảng 3gb để xài mất
Kỳ đó mua chưa có 32GB nên phải mua 64GB.
Tới nay là 8 tháng vẫn dư nhiều quá. 32GB là ổn với nhu cầu mình rồi.
Rock91lucky
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanh_nhan Mình cũng giống bạn, 64Gb dùng hoài không thấy hết 😃
Nó sẽ đủ khi mấy ông nghĩ nó đủ thôi
Nhưng thường là toàn chơi bản cao nhất cho nó oách :v
Canhtn1986
TÍCH CỰC
7 năm
@Steve*Quảng Cái này nó định lượng đàng hoàng, nghĩ với chả ngợi gì ở đây 😆
@Canhtn1986 Thì nghĩ ở đây là nghĩ xem nó có đủ với mình không,giống như bác nào đó ở trên nghĩ 16gb đủ,thì nó đủ,có định lượng rõ ràng rồi còn gì 😃
Xperios
TÍCH CỰC
7 năm
Bản 256GB cũng chỉ dành cho ai hay quay 4K thôi chứ thực tế ít quay mà hay chụp thì bản 64GB cũng đã là quá thừa thãi rồi.
Team 16gb. Ít chụp ảnh, chụp ảnh xong tự đồng bộ lên one drive rồi xoá ảnh trong máy. Ko lưu nhạc trên máy, nhạc nào hay nghe thì đã có ipod, chủ yếu nghe zing mp3, ko game. Còn dư hơn. 3gb.
@ncdangson Giống m vãi... k game chả bao giờ hết 16gb
anti-fan
TÍCH CỰC
7 năm
Nhiều quá thì quẳng lên mây hoặc xóa bớt. Chỉ giữ lại ảnh gái đẹp trong máy thôi
Em ip6 64G của mình dùng hơn 3 năm nay rồi mà vẫn dư 26G nữa. Với mình chắc thỏai mái
@kenny81_hp thiên hạ đồn chứa nhiều thì nặng máy .
chứa game app thì chạy ngầm, lấy sức của máy
ptt1404
ĐẠI BÀNG
7 năm
Theo mình nghĩ các hãng cần làm bộ nhớ 70 mấy gb để trả về đúng giá trị 64gb của nó
Iphone 7 32GB đây, vẫn dùng tốt
@hallobamboo Ảnh ít 😆, ko phải dân văn phòng nhưng, nhưng Games mình chơi cũng nhiều nhưng toàn games nhẹ kiểu coc với clash ry thì ăn thua mấy đâu bác.
iamcuong
TÍCH CỰC
7 năm
@hallobamboo Mình còn dùng 16Gb đây. Đang thiếu. Nếu 32Gb thì vô tư. Vì mình không cài game. Ảnh & video khoảng 1 tháng lại xuất ra PC để quản lý.
@kensaigon Ko cài game nặng nên dư khá nhiều. Bản 64 đag dư đến 48 luôn. Cơ bản là ảnh.
Cuii
Trứng
7 năm
@flower_cutter Mọi người cho e hỏi là.gần đây e có mua iphone 6s CPO và có.nhờ người khác đi.test máy hộ nhưng người test máy lại nhập địa chỉ email cho imessage và sdt của a đó vào dt e, e k biết.cho.đến giờ mới phát hiện ra , e.có sử dụng imessage để.nt... Mọi người cho e hỏi là nếu bây giờ a đó.k.sử.dụng iphone nhưng thgian sau anh.ấy ssử.dụng iphone mà nhập email imessage vào thì tin nhắn của e.có hiện về máy anh đó.không, nếu như bây giờ e.xóa tin nhắn imessage trên dt e.thì sau này a đó có nhận dc k? Icloùd thì.e đã đăng.xuất nên k xài chung mong mọi.người cho e ý kiến
6s 16gb ạ, vẫn ok 😁
Yasuko
TÍCH CỰC
7 năm
16GB cũng đủ luôn mà 😁
cayowl
TÍCH CỰC
7 năm
@khongmacca Đăng kí bằng tiền đó bác 😆
khongmacca
TÍCH CỰC
7 năm
@cayowl Híc đúng là bọn hút máu...
kamikazi02
ĐẠI BÀNG
7 năm
@khongmacca sync lên google photo đi, dưới 16MP dc free, ko thì mua storage có vài chục ngàn 1 tháng dc 100GB
Yasuko
TÍCH CỰC
7 năm
@khongmacca Bác dùng thẻ Visa để đăng ký. Ra ACB làm cái thẻ Visa Prepaid, nộp vô 500k, rồi dùng thẻ ấy mà mua gói dung luợng. Mỗi tháng tốn có 19k, mà dư sức để bác lưu ảnh. Có ứng dụng iCloud trên window, bác chụp hình nào thì trên máy tính tự down về luôn. Khỏi sợ mất hình.
Cái cờ hó nhất là 128Gb k còn
Thừa
Mình nghĩ là đủ nếu dùng bình thường, mình còn đang dùng Ipad Air bản 16gb đây. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019