[Hỏi Tinh tế] Các bạn có khó chịu khi nhận tiền thừa bằng kẹo sau khi mua đồ không?
Gd165
3 tháng trướcBình luận: 379Lượt xem: 17.174
379 Bình luận
Một chiêu trò móc túi công khai mà khách hàng phải ngâm bồ hòn làm ngọt.
HIện tại, ngoài trừ siêu thị thì gần như tờ 500đ ko đc tiêu dùng nữa. Vì vậy thối 1 cục kẹo thay vì 500đ là hợp lí.
Hầu hết các siêu thị hiện nay đều có thẻ thành viên tích điểm. Vì thế nếu bạn là thành viên thì tiền thừa nhỏ sẽ đc cộng hoặc trừ vào thẻ tích điểm.
500Đ thì đổi kẹo cũng đc. Dù sao 500Đ có cầm cũng có mua đc gì đâu.
Nên có nhiều loại kẹo để khách chọn thì hay hơn.
Éo, tiền dư của tao phải trả cho kao, còn muốn ăn j kệ cha kao, kao ăn kao tự mua.
Mình thấy ko đáng để mà thik hay ko thik. Cơ bản 500k nếu thik kẹo ok, ko thik có thể tặng cho ai đó thik. Hoặc đơn giản ko lấy. Ko cần thiết phải quá lăn tăn. Còn việc lấy và vứt rác thì hơi thiếu ý thức.
tôi ngồi đợi họ trả lại tiền. siêu thị thiếu gì tiền lẻ. trò này xưa cũ rồi. thường bên siêu thị cug biết mánh của mình hỏng do đó ngoài bắc thỉnh thoảng gửi xe gặp.
Đối với mình thì đó là hành vi móc túi trắng trợn. Dù là 100đ hay nhỏ hơn thì cũng vẫn là tiền Việt Nam, vẫn có giá trị. Dân không coi trọng đồng tiền thì tiền mất giá thôi. Như mình vào BigC họ vẫn trả lại 500đ bình thường. Mà tốt nhất là thanh toán bằng ví điện tử hoặc quẹt thẻ. Nhân viên thu ngân họ sẽ gõ chính xác đến hàng đơn vị luôn.
Không ưa tẹo nào.. Thêm nữa là tùy cách ứng xử nhân viên, 1 nụ cười kèm lời giải thích nhỏ nhẹ thì ok fine.. Kẹo đưa bằng giá trị như Dynamic hay Cool Air thì ngậm bỏm bẻm cũng hay ho.. Nhìu má mặt như cái quần quăng cục kẹo 4 mùa chảy tè le do để lâu, thắc mắc còn nhếch mép hết tiền thì đm biết tay ngay.. Chim khôn kêu tiếng rảnh rang
rất ghét kiểu đó
cục kẹoo đáng yêu
Nhận kẹo cũng thấy khó chịu mà nhận 500đ lẻ cũng thấy khó chịu vì 500đ thì xài vô cái gì bây giờ 😃
BHX trả bịch đường còn tiện, kẹo thì có lúc chỉ là cục kẹo vớ vẩn
Ko thích kẹo lắm nên ko muốn nhân
Trò này Bách Hoá Xanh là trùm!
Lấy kẹo cũng được nhưng bực là sao ko đưa 1 cái hủ nhiều loại cho khách tự bốc, nhiều khi cho mấy loại khách chả thích ăn, cũng bực.
Có.
1. Không ăn mấy cái kẹo linh tinh đc thay cho tiền thừa.
2. Giá 1 cái kẹo không đến 500₫
2. Thà cứ nói không có tiền lẻ, mong anh thông cảm còn hơn là cứ bắt khách nhận kẹo.
tại sao các nhân viên nhà hàng cafe được tiền bo các bác nên suy nghĩ​

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019