[Hỏi Tinh Tế] Cái gì quyết định việc chọn smartphone của bạn?

cuhiep
19/2/2012 1:47Phản hồi: 1.307
[Hỏi Tinh Tế] Cái gì quyết định việc chọn smartphone của bạn?

Đẹp, cấu hình mạnh, nhiều tính năng, thông minh, quảng cáo, thương hiệu, thằng bạn, tiền... trong các điều mình nêu ra ở đây thì điều nào ảnh hưởng nhất đến quyết định hoặc ước muốn sở hữu một chiếc smartphone?. Hoặc là anh em còn có các lý do nào khác? Thế giới này phong phú và đa dạng, thật hạnh phúc vì điều đó.
1.307 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cùng các tính năng như nhau, cái nào đẹp thì chọn cái đó.
Mình dùng được hầu hết các điện thoại thông minh😁
Cấu hình không có nhiều ý nghĩa lắm với mình.
miusatthu
ĐẠI BÀNG
12 năm
vì bác có điều kiện dùng toàn hàng cao mà, chứ nhìu bộ phận anh em sinh viên học sinh, thu nhập kém thì thiên về cấu hình, và giá cả tốt là nhất. chính vì thế Samsung với nhiều dòng cảm ứng giá rẻ, cấu hình tốt, nhưng dáng xấu mù mới có đất để hoành hành mạnh như bây h. Chủ yếu phù thuộc vào nhu cầu vả khả năng của mỗi bác thôi. chứ ai chả muốn sành điệu như Iphone:p
Đọc mấy dòng này mình thấy hình như mọi người mất niềm tin vào HKFone quá hay sao ý(hay ko biết tới)?Theo mình thì xài dt H7-3G mới ra của hãng với 3tr9,cấu hình thì rất "khủng",tầm giá này thì hs,sv tụi mình với tới được nha.Nhớ lời mình là chỉ NÊN mua em H7-3G thui,mấy em còn lại nhìn hơi bị "chất" nhưng..............:rolleyes:Nếu ai ko tin thì Seach ngay trên Tinhte này hoặc ra Google mà kiếm,mất độ hơn 1 tuần mình mới đủ "dũng khí" ra 64 Trường Chinh xách 1 em H7-3G này về,sau khỏang 3 tuần "nghịch" em<ko dám vọc kĩ,hư 1fa't là ngu lun>,mình khuyên nếu ai muốn 1SmartFone ở tầm giá 4tr thì em này là GOODCHOICE nha @_@
Cấu hình có rất nhiều ý nghĩa với em nếu 2 câu trên của bác đã được giả nhời.
Cùng tính năng, cùng đẹp như nhau và đều sử dụng tốt các loại vậy sao lại bỏ yếu tố cấu hình không có nhiều ý nghĩa thế bác cuhiep?

Em vẫn ước mơ: Đẹp như Iphone 4, HDH "En đờ roai" Chip lõi 4 xung nhịp 2,5 Gh, Ram 2 G, chụp ảnh 12 Mp, quay phim Full HD, màn hình 4.7 và nhiều lém ;)
Giá tiền, mức độ phù hợp công việc, nhìn vừa mắt không quá màu mè đồng bóng.
phongle1260
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đồng quan điểm. Khi nào đồng tiền dư, có thừa thì sẽ nghĩ đến cái khác
Em chọn smartphone vì ... Đẹp, cấu hình mạnh, nhiều tính năng, thông minh 😁
mình chọn giống a bạn này................!
anh_hai
ĐẠI BÀNG
12 năm
E đơn giản vì công việc cần tới nó
639010
CAO CẤP
12 năm
Em cũng đồng ý kiến với bác này ạ
KingR
TÍCH CỰC
12 năm
Quan trọng nhất là phù hợp với mình, ai hay vào web đọc tin thì thích vào web nhanh, ai hay chơi game thì nhiều game, chơi mượt.........
Đẹp thì Iphone Tàu cũng i chang Iphone xịn, cấu hình mạnh mà tính năng tồi thì vứt đi....................
namanh1208
ĐẠI BÀNG
12 năm
yếu tố đầu tiên là ngoại hình đẹp, thứ 2 là nội dung ngon, thứ 3 sẽ là ảnh hưởng từ bạn bè và quảng cáo ;D
cái đẹp đi đầu rồi anh ới,sau đó là cấu hình,chức năng 😁 + mấy bài review trên tinhte :D
Đẹp, thông mình, nhiều tính năng, và quan trọng hơn cả là HĐH mở 😁
thế thì bác cần gì ở em nó vậy
bạn định làm gì với cái mở đấy
Vọc phá lung tung beng nó ra chứ sao bạn 🆒🆒🆒🆒🆒
Để mình trả lời giùm cho: Mở, tuy mình không sài mở đựoc nhưng người khác sài được share cho a e, điển hình là các rom cook của Android dùng còn sướng hơn rom gốc! Đặc biệt có 1 thành viên của diễn đàn là Nguyễn Xuân Hòa với Rom VK cho SII là số 1 (đối với mình), nếu Andorid không mở thì sẽ không có, OK?
Để mình trả lời giùm cho: Mở, tuy mình không sài mở đựoc nhưng người khác sài được share cho a e, điển hình là các rom cook của Android dùng còn sướng hơn rom gốc! Đặc biệt có 1 thành viên của diễn đàn là Nguyễn Xuân Hòa với Rom VK cho SII là số 1 (đối với mình), nếu Andorid không mở thì sẽ không có, OK?
mình chọn là nhiều tính năng, câu hính mạnh, thông minh trong viêc xử lý và đôi chút cần có 1 cái thương hiệu!
BlakePhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
MÌnh chọn vì Đẹp + hệ điều hành+ giá hợp lý rùi đến thương hiệu 😁
giống bác này....................................................................!
Màn hình càng to càng tốt
Giá tiền hợp lý, trong khả năng hehe
khoi_doan
ĐẠI BÀNG
12 năm
công nghệ, pin, chất lượng lắp ráp, màn hình, kho ứng dụng
Chưa dùng thì chưa biết , cứ đi cười "mấy thằng Ngu" bỏ cả đống tiền đi sắm điện thoại sịn mà ...chả để làm gì, chưa dùng thì thì vẫn thấy con 5310 của mình đẹp nhất , sành điệu nhất , nhỏ gọn nhất ...

Sau khi dùng SmP một lần rồi thì giờ không thể nào dứt ra được ...
b0y1209
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn đang chửi cả diễn đàn đấy àh....?. Smartphone hiện nay ngoài tính năng ra còn có thiết kế rất đẹp. Nhiều người chỉ thích cái thiết kế mà sẵng sàng bỏ trên chục triệu ra để có đc. sản phẩm đó.
Dùng 5310 mà bình phẩm người dùng Smartphone là "Mấy thằng ngu", chưa biết thằng nào ngu hơn đâu nha!. Đúng là ếch ngồi đáy giếng!
Lời lẽ bác ấy có hơi giang hồ, nhưng mà hình như bạn hiểu sai ý người ta:rolleyes:
Hiểu lộn ý bạn kia rồi. Bình tĩnh đọc lại sẽ hiểu. Bạn đó ko phải chửi ai cả đâu!
r0pmy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác đọc cho hết đi bác ơi, nản :|
Thông số màn hình có ý nghĩa tối quan trọng, với mình 😃
Đẹp, cấu hình mạnh, nhiều tính năng, thông minh và quan trọng là Thương hiệu
Dạ. Đó là đẹp, cấu hình mạnh, thông minh.
Điện thoại phải thông minh,giá hợp lý và dễ sữa chữa thay thế.
chỉ vì muốn khám phá. và cho bằng cha bằng chú
Quan trọng là chức năng, giá thành, không nhanh lỗi thời và mất giá...!
zmazskg
ĐẠI BÀNG
12 năm
đẹp, đáp ứng đúng nhu cầu, ko cần cấu hình mạnh mà vẫn mượt mà 😃, mới lạ và có tương lại 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019