[Hỏi Tinh tế] Cho tới hiện tại, anh em hài lòng và chưa hài lòng gì ở Windows 11?

Pnghuy
22/5/2022 7:36Phản hồi: 166
166 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thiếu ổn định. Tỉ lệ bị đơ/freeze khi alt + tab từ ứng dụng fullscreen ra màn hình chính tương đối cao
Lúc lên 10 thì nhớ 7, lúc lên 11 thì lại nhớ 10. Bác nào chung cảm giác ko ?
E thích cái đơn giản của Win, ko bóng bẩy, dù biết là phải theo xu hướng, nhưng đối với cái kiếm cơm làm việc, đơn giản hiệu quả là nhất.
KhanhNX12
ĐẠI BÀNG
2 năm
@featherchickens Mình cũng dùng win 11 từ lúc còn beta mà giờ vẫn phải về win 10, nó vẫn là nhanh gọn nhẹ hiệu quả, ít lỗi.
boyplay
TÍCH CỰC
2 năm
Chỉ đc giao diện nhìn đẹp hơn, nhưng dùng thì chán, cài đc 2 ngày phải cài win 10 lại
Có bác nào biết trên win11, khi cấm usbc ra màn hình phụ, đóng nấp lại nhưng vẫn không tắt máy không, lên mạng chỉ vào power chỉnh nhưng nó ảnh hưởng luôn cả khi không cấm màn hình ngoài
nkn1506
TÍCH CỰC
2 năm
Máy dell, destop, ram 4, HDD 1TB, core i5 8th mà chạy W11 lag thấy ớn
Về mặt người sử dụng thì windows 11 đơn giản hơn, dễ dùng. Còn đối với dân kỹ thuật thích kiểm soát và quan sát sâu xuống hệ thống thì cực kỳ bất tiện.
Windows 11 đang hướng tới đơn giản cho người dùng, mình thấy hợp lý. Còn dân kỹ thuật sau thời gian ban đầu bực bội cũng tìm ra con đường xâm nhập sâu vào hệ thống.
Microbird
ĐẠI BÀNG
2 năm
Các pháp sư cho mình hỏi là mình đang dùng Windown 10 Enterprise bản quyền thì có cách nào để update lên được 11? xin cảm ơn
dccuong
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Microbird Máy bạn đủ điều kiện thì lên được mà
Microbird
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dccuong Thế nào là đủ điều kiện hả bác? Máy m là HP, RAM 16GB, HDD có 256 thôi... Còn điều kiện gì nữa ko vậy bác?
@Microbird upgrade lên thử thôi
dccuong
ĐẠI BÀNG
2 năm
Microbird
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dccuong chỉ kích vào windown update không thì ko thấy xuất hiện Windown 11, hình như phải kích thêm vào dòng update online .... gì gì đó. BTW, hôm nay mình lên dc rồi, cũng thấy nó lạ lạ, hay hay nhưng có vẻ cảm giác làm máy chậm chạp thêm thì phải ... Cảm ơn mn đã hướng dẫn
hoanghaitq
ĐẠI BÀNG
2 năm
Máy mình đang lỗi tìm kiếm trên win11, chưa tìm cách sửa được
@hoanghaitq Hôm cũng lỗi phải cài lại ưin
Im lặng đi
Power Setting - cắt hết các chứ năng cũ của Windows 10. Trả lại ngay
@thanhlonghp Xuống 10 ngay
@HvyPh Vẫn đang dùng chính Win 10 cho công việc, còn 1 máy chơi chơi cho 11
thi thoảng nó chẳng làm gì mà cứ đơ đơ ra thôi, còn lại thì cũng ổn
Mr.Been
TÍCH CỰC
2 năm
Tất nhiên còn một vài cái lắt nhắt chưa hài lòng lắm, ví dụ: thiết kế chưa đồng nhất về giao diện, không có tùy chọn cho phần giao diện (muốn chỉnh phải qua Registry hoặc phần mềm của bên thứ 3), nhưng cá nhân mình thì thích Windows 11, khá ổn định, tiến độ cập nhật khá đều (chứng tỏ MS có tập trung lắng nghe phản hồi và cố gắng cải tiến). Mỗi tội cái vụ TPM 2.0 làm cho mấy cái máy hơi cũ một chút không được cập nhật 😃
sipv1612
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình hay bị lỗi cửa sổ che mất task bar, khó chịu cực kì!
anhtonyteo
ĐẠI BÀNG
2 năm
Lỗi micro trên Google/Zoom không hoạt động được, Zalo/Viber/Messenger vẫn gọi vô tư. Anh em nào có kinh nghiệm fix lỗi này chia sẻ giúp với ạ, tks.
con máy nào cấu hình tốt thì dùng rất thích.
haikbvn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Làm ngon cái menu chuột phải cho dễ sử dụng hơn. Và tối ưu thêm cho màn hình cảm ứng nữa.
Chả khác mịa gì win10 mà củ chuối hơn là thanh công cụ nằm chết mịa bên dưới kg cho qua bên trái/ phải gì đc.
Em thấy RAM có vẻ nhiều hơn Windows 10, taskbar tuỳ biến hơi ít, pin cũng sụt khá nhanh nhưng bù lại trải nghiệm đều mượt :v
huandn1410
ĐẠI BÀNG
2 năm
Dùng okie, mình dân thiết kế chạy cad củng bình thường
Cá nhân mình sau khi xài Win 11 thì thấy nhớ Win 10 😔
Mình thấy Win11 sài ổn,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095