[Hỏi Tinh Tế] Điện thoại Android nào giá dưới 4 triệu, có 3G,...?

levuongthinh
27/2/2011 0:4Phản hồi: 360
[Hỏi Tinh Tế] Điện thoại Android nào giá dưới 4 triệu, có 3G,...?
Trong số đầu tiên của chuyên mục [Hỏi Tinh Tế], có rất nhiều anh chị em đã tham gia tư vấn và những thông tin đó thật sự rất hữu ích cho mọi người. Xin chân thành cảm ơn.

Và tiếp tục với số thứ 2 hôm nay, chúng ta sẽ cùng bàn về những chiếc điện thoại Android có mức giá rẻ. Dưới đây là câu hỏi chi tiết, mời anh em tư vấn.

360 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Wellcome A88, đừng coi thường những đối thủ rẻ. Không phải ai cũng có đủ điều kiện để dùng máy xịn và mạnh đâu.
Về chiếc A88 này, bạn có đầy đủ những kết nối thông dụng như Bluetooth, Wifi, 3G. Chụp hình với độ phân giải 5 megapixel, khá tốt so với những chiếc máy cùng tầm giá. Hơn nữa, trong diễn đàn Google Android của tinhte có rất nhiều ROM dành cho chiếc máy này. Nếu như quỹ tài chính của bạn không được rộng lắm, A88 là lựa chọn hợp lí.

Bên cạnh đó còn có chiếc Zik V8401 của Viettel. Máy chỉ có giá 3,7 triệu đồng, rất hợp lí cho nhiều người dùng muốn trải nghiệm Android. Máy có camera 3,2 megapixel và thời lượng pin khá ấn tượng cho một chiếc smartphone: khoảng 2 ngày mới phải sạc. Giao diện Home được chỉnh sửa lại đôi chút so với Android 2.1 nguyên gốc. Máy được trang bị 528 MHz, ROM 512MB, RAM 256MB, kết nối 3G, Wifi đầy đủ. Hơn nữa, ủng hộ hàng Việt cũng là một điều chúng ta nên làm, phải không nào.

Vài dòng tư vấn giúp cho những ai đang có ý định bước vào thế giới của Android.
emptyzero91
ĐẠI BÀNG
13 năm
hàng việt nam phân phối =)) chứ nó có làm đâu mà mình ủng hộ hở bạn, cũng lụm của thằng trung tửng roài về dán mác thôi =.=
Máy Viẹttel chỉ gắn chữ Viettel thôi. Chứ máy do ZTE của Trung Quốc sản xuất. Về bản chất gần như Viettel chỉ đặt hàng vầ phân phối thôi.
galamco
TÍCH CỰC
13 năm
gt540 cũng kà sự lựa chọn tốt đấy
Welcom a88 bạn ạ khá là hợp lý
Con này giờ ở đâu bán vậy.Tìm hoài ko ra
sonpro_87
ĐẠI BÀNG
13 năm
1 phiêú cho HTC Wildfire, có 3G và đã có 2.2 và 2.3, có điều độ phân giải hơi thấp.
duyệt bạn này
Cũng 1 vé cho Welcom A88
bakery00
TÍCH CỰC
13 năm
dưới 4tr thì chắc k dùng đc hàng của HTC rùi,sự lựa chọn cũg ít,có lẽ có mỗi welcome a88 thôi
đây là câu hỏi rất nhiều học sinh sinh viên yêu công nghệ quan tâm bạn à. khong đưa trang nhất thì trang nào?

---------- Post added at 08:10 AM ---------- Previous post was at 08:09 AM ----------

kiếm con Milestones 2hand đi 😁 khoảng 4-5tr thôi
khanhdbp
TÍCH CỰC
13 năm
4-5tr khó có thể kiếm đc em milestone đó lắm bác ak. VD cụ thể là em. có 5tr nhưng ko tài nào mua nổi. ko có ai bán. chứ chưa nói gì đến sự lựa chọn. em mua ở khu vực HN.
Nên đã đành phải chuyển tình yêu xang 1 em 2hand khác.

Đó là em Acer liquid a1.
Đến giờ này em rất hài lòng về em nó. Kiểu giáng đẹp. Cấu hình ổn. và với tầm giá ntn. thì quả thật đáng đồng tiền bát gạo 😃
cubin41
ĐẠI BÀNG
13 năm
theo mình nên mua wellcom a88 (nếu tìm được hàng) hoặc đợi thêm chút nữa thì mua wellcom a99 khoảng 4.5tr gì đó😃.nếu bạn có thể mua hàng secondhand thì có thể mua HTC magic,MOTO mileston..........em đang sd alcatel ot 906 giá 2.6tr thấy dùng cũng ok lém.android 2.2
tamakura
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ủa thấy nó quảng cáo 2.1 mà. Mới update hả. Bạn coi kỹ rồi coi để mình sắm 1 cái. hehe
minhduc5005
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn có thể cho mình biết ở đâu bán wellcom a99 giá 4T5 ko :O.
tintin245
ĐẠI BÀNG
13 năm
wellcom A99 giá dự kiến bên thái là 9900 bath, ko biết về mình giá bao nhiêu chứ ko có giá 4t5 như vậy đâu.
son8888
TÍCH CỰC
13 năm
với tầm giá này thì hợp lý ,thiết kế cũng không tồi , nhưng nhìn cái chữ WellCom vẫn thấy sao sao .....:p
tớ cũng thấy vậy..
Theo mình thì wellcome a88 là ok ở mức tiền đấy nhất
Mấy máy mới của Viettel (V8401, V8402) thì sao các bạn nhỉ?!
thêm mua con lg p500 là đậm chất android 2.2 luôn á ........................!
tmha2610
TÍCH CỰC
13 năm
Co them ti nua lam em Sony ericsson X10minipro di ban!khoang 4,5T
đã từng thử wellcome A88 rồi, sử dụng cũng được nhưng cảm giác không được bền lắm nên đã bán sớm rồi.
hiện tại mình đang dùng kon n5233, lên firmware C6 nên kũng không có ý định chuyển sang Android, kũng rất mún sở hữu thêm 1 em Android giá rẻ nữa. nhưng với giá 4 triệu thì pó tay, khoảng tầm 3 triệu 5 thì ngon
không hiểu thực sự chất lượng của mấy hãng như Wellcom, Q-mobile,... như thế nào nhỉ? giá cả thì quá ổn.
Máy cũ:HTC wildfire or LG optimus One
Máy mới:zik V8401 của viettel
jiji75
TÍCH CỰC
13 năm
khoảng 4tr7 co cây galaxy mini mới ra!Hoặc LG dòng optimus Gt540 giá 4tr490 còn những cây Acer phân khúc trung cấp nữa!
tieensdungx
ĐẠI BÀNG
13 năm
có thể lên được 2.2 , 2.3 mà bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019