Hỏi Tinh tế: Điện thoại của anh em sạc bao lâu thì đầy?
ndminhduc
2 thángBình luận: 357
JAVA x UpsellJAVA x Upsell
25 phút. oppo find x2 pro 😆))))
@congnghia2011 Vãi thiệt, công nghệ sạc của hãng này đúng là thần tốc dễ sợ 😂
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Tối cắm ngày sài
Ip X & 11pro max của mình:
Sạc 18w zin: ~ dưới 1 tiếng
Sạc 5v1a zin: ~ gần 3 tiếng
Thông tin ko chính xác lắm vì thực ra cũng chẳng để ý, tự dưng mở page hỏi thì ngẫm lại chắc chừng ấy. Với lại ko bao h sạc qua đêm vì sạc 1 lần như vậy là dùng đc từ 16-20 tiếng rồi nên ko có nhu cầu để ý đến sạc nữa
Tùng0807
ĐẠI BÀNG
2 tháng
mình dùng ip 6s. sạc tầm 40' là đầy rồi. không phải vì nó có sạc nhanh đâu, mà do pin nó chai rồi
@Tùng0807 Bảo sao thời gian sạc đầy lẹ đến thế 😆
Của mình tầm chưa đến 2 tiếng, khoảng 1 tiếng 50 phút thì đầy
port2life
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Đang dùng 11pro và sạc bất kể khi nào thấy tiện, nên cũng ko quan tâm sạc bao nhiêu lâu đầy.
Chuyển từ cục sạc 5w sang cục sạc pd 18w thấy sạc siêu nhanh rồi, cũng ko cần nhanh hơn nữa!
@port2life Theo mình thấy thì nếu xài iPhone đời cao thì sạc công suất 18W cũng quá đủ nhanh rồi, cần chi phải loại cao hơn nữa mà chắc gì đã có tác dụng giúp thời gian sạc giảm đi thêm nữa 🤓
Tùng08800
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình không để ý vì không có mức dùng cố định.
Hỏi AE Tinhte:
Mình vừa mua củ Anker Type C to Lightning 18W cho iPhone XS, cắm vào không thấy báo 2 lần.
Như vậy có phải là không hỗ trợ SẠC NHANH không nhỉ?
@Tùng08800 Cứ rảnh thì mình sạc. Dt giờ cứ đi ra ngoài là phải cầm theo nên cứ về là sạc. Tuyệt đối k vừa sài vừa sạc, máy mình sạc 18w nên khá ổn áp 😁
Ko để ý bao giờ vì toàn để từ tối đến sáng 😆
@dinhdung87 Nếu sạc trong khoảng thời gian đó thì cũng làm sao để ý được vì lúc đó đang bận ngủ mà 😆
@crazysexycool1981 Máy thì pin trâu, mức độ dùng ít 1 ngày chả bjo hết trừ khi tối đi nhậu 😆 nên tự tin chả bjo cần sạc giữa chừng! Vậy mới sướng! Nhìn a e đi đâu cũng lăm lăm cái sạc dự phòng, vào wifi, củ sạc các kiểu mà thương! He he he
@dinhdung87 A thì vẫn chủ động mang theo, xài nhiều thiết bị chứ ko đơn thuần là 1 smartphone nên cứ cẩn tắc vô áy náy 😎
@crazysexycool1981 À bác thì cứ làm cái 30k đi sạc cả lap luôn 😆
ntvan
TÍCH CỰC
2 tháng
chả biết bao lâu, cứ nhắm mắt một lúc đến khi nghe tiếng chuông báo thức là thấy pin 100% rồi, chả hiểu sao mà nhanh thế 😆)
@ntvan Máy của bạn cứ pin đầy thì tự động báo thức à? 🤓
ntvan
TÍCH CỰC
2 tháng
@crazysexycool1981 Ko, nghe chuông báo thức lúc 6h sáng thì dậy đã thấy đt 100% pin rồi :p
@ntvan Nếu vậy thì máy đầy pin là chuyện đương nhiên, trừ khi hư cáp, hư sạc hoặc cúp điện, dây cắm bị lỏng 😁
Mình ko rõ bao lâu thì đầy, nhưng lên 30-40% thì nhanh vãi đạn.
@Minguyet_@pple Đúng đó, khoảng từ 0-50% thì pin lên khá nhanh nhưng sau đó cứ chậm dần chắc để giảm việc quá tải của dòng điện, hạn chế gây hại cho pin & điện thoại 😎
2h..#vsmart muôn năm
Cái gì cũng có mặt tốt và sấu, không cần sạc nhanh quá chỉ cần nhanh bình thường thôi,bởi vì phải chờ sạc pin thì bạn mới có thời gian nghỉ ngơi và làm việc khác,chứ 10 phút pin đầy nếu là người nghiện điện thoại chắc chẳng lúc nào bạn rời xa nó.
@Duy Phạm dinh Chả thế, ai mà nghiện smartphone thì chắc gần như xài liên tọi, trừ mỗi lúc ngủ, lúc tắm 😆
xuantung
TÍCH CỰC
2 tháng
Mình xài 1 cái n10+ với 1 cái Ip11. So sánh vụ sạc 2 cái thì đúng là sạc cho con 11 bực bỏ mịa. sạc xấp xỉ 2h mới đầy trong khi con n10+ chỉ chưa đến 70p đã full rồi.
CQTran
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Trước dùng SS Note 8 có sạc nhanh nên cũng ko bận tâm lắm. Từ ngày đổi qua XSM thì thấy sạc lâu hơn hẳn mặc dù mình đã mua cục Anker 12W xài.
Chắc sau cũng quay về android thôi vì nhiều tiện ích hơn .
@CQTran Xài cả 2: vừa Android vừa iOS sẽ cho cảm giác thích hơn là chỉ xài 1 bề 👍
1h15 đến 1h30
duymanh777
ĐẠI BÀNG
2 tháng
dùng cue sạc 5v 1a của ip sạc con xs mà hơn 1 tiếng chưa đầy
qua đêm thì đầy =))
@QuyetND_Jr Thì chả đầy, ko đầy thì chắc do... cúp điện hoặc sạc hư 😁
t ko để ý bao giờ luôn
@matongthiennhienso1 Thi thoảng vẫn để ý, để xem tốc độ sạc như nào, còn được nguyên vẹn như thời gian đầu ko, để từ đó điều chỉnh cách sử dụng, tần suất xài hợp lý hơn 😎
- Trước dùng S7 sử dụng liên tục nên cắm sạc nhanh (Quick Charge 2) khá tiện cho việc đi học cả ngày về nhà sạc nhanh lẹ để dùng tiếp.
- Giờ e chuyển nhà liên con 8+ sạc hơi chậm nhưng nhu cầu ko còn đặt nặng nhiều, giờ chỉ check fb lướt web đọc tin + chụp hình edit trên Lightroom Mobile nên dùng mặc định cáp sạc kèm theo.

Nếu mà mua 1 bộ cáp sạc khác thì nên mua của hãng nào thế mấy bác 😔(( Anker sao e nghe khen chê chênh lệch quá :(((((((
mrche_a1
TÍCH CỰC
2 tháng
@Diệp Phúc bác mua cáp c-L và củ nào có PD chẳng được, như Xiaomi là rẻ, mắc hơn thì có Anker, Aukey, Mophie thôi đủ cả.
@mrche_a1 e cũng định mua của Anker mà thấy ae khen chê lẫn lộn 😔(
đầy thì dùng, hết thì sạc, chai thì thay, e chả quan tâm lắm. Mua để phục vụ mình mà
@cubi_maugai1371 Nhiều người có vẻ khoái bắt chước nhau xài cái từ "phục vụ" nhỉ, thi thoảng lại thấy câu kiểu như "mua về để nó phục vụ mình chứ đâu phải mình phục vụ nó". Cảm thấy thốn thốn thế nào á, đồ gì mua về nếu bảo quản, sử dụng biết giữ gìn ngay từ ban đầu thì sẽ dùng được lâu! Còn mà ko biết giữ gìn thì chẳng sớm mà muộn thì thứ đó cũng sớm hư hỏng thôi, nên việc thay thế, sửa chữa là chuyện hiển nhiên! Xài nhiều, sạc nhiều thì đến 1 chừng mực nào đó thì pin cũng sẽ chai thôi, mà chai thì chả thay pin hoặc mua mới nguyên con máy khác sao? 🙃
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019