TTBC20 is coming

TTBC20 is coming

[Hỏi Tinh tế] Dung lượng lưu trữ của điện thoại bao nhiêu là đủ?
levuongthinh
3 nămBình luận: 211
[Hỏi Tinh tế] Dung lượng lưu trữ của điện thoại bao nhiêu là đủ?
Tầm 10 năm trước chúng ta có điện thoại dung lượng lưu trữ tầm 4GB và con số này liên tục tăng. Hiện tại mức lưu trữ cao nhất cho điện thoại di động là chừng 256 GB. Nghe con số 256 GB có vẻ là cao và không nhiều người thực sự cần mức dung lượng lớn đến vậy. Tuy nhiên với tốc độ phát triển nội dung chất lượng cao như hiện tại thì nhu cầu lưu trữ sẽ không bao giờ dừng lại. Chúng ta cần chỗ để lưu ảnh đẹp, video 4K, nhạc FLAC, và nhiều ứng dụng khác.

Theo anh em, dung lượng lưu trữ của điện thoại khoảng bao nhiêu là đủ? Và dự đoán nhu cầu sẽ thay đổi như thế nào trong tương lai gần?
Hỏi câu này giống hỏi tiền bao nhiêu là đủ, và câu trả lời là tiền không bao giờ đủ cũng như sài gòn không bao giờ ngủ
DNh11052013
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Airblade14 Đây là NAH và đây là Wowy, What's up man?
nerdyL
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Airblade14 chuẩn
phuclun
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Airblade14 Đồng ý. Câu hỏi vớ vẩn. Ko tinh tế chút nào
@Airblade14 hi vọng Nam ko đang hút đu đủ 😁
hiện tại thì 256GB là tuyệt, không phải suy nghĩ
@cuhiep 3G 4G mạnh lên. Rẻ lên. Thì bộ nhớ trong của điện thoại quá lớn sẽ không cần thiết lắm. Cứ lên mây là ok.

Có điều em phát hiện ra. Cách sử dụng bộ nhớ của Iphone quá thông minh. Trong khi android thì "ngu" cực.
Đó là lý do điện thoại đang trống 8G copy nhạc thoải mái. Nhưng khi cài ứng dụng máy lại báo đầy.
@cuhiep Khi dl còn 500mb thì lúc đó sẽ căng não ra mà nghĩ chép vào đâu ha...
@cuhiep em thì càng nhiều càng ít. cái đám nhạc nhẽo khổ thật
nhớ cái thời ip 8gb, nghĩ đt mà 8gb làm éo gì cho hết. Giờ máy 64gb full, kiếm thứ để xóa mà chả thấy xóa được thứ gì.

Ăn thua là dung lượng của cái app partition trong bộ nhớ. Dư dung lượng mà ko cài thêm ứng dụng được thì cũng vậy.
vtsn4
CAO CẤP
3 năm
Càng lớn càng tốt.
Tuy nhiên nếu đt có dung lượng hạn chế, các bạn nên tạo nhiều acc lưu trữ "mây mưa", bản thân tui đang xài như thế này:
- 6 cloud gmail, mỗi cái 17G, tính tròn 15G = 90G
- 1 cloud mediafire 50G
- 1 cloud mega 52G
- 1 cloud onedrive 1T
- 1 cloud dropbox 2G (ko xài)
Hết òi...
Anh nào xài android thì cài xplore vô, nó cho add mấy cái cloud trên như một ổ cứng trong của máy, xài một cách bình thường (chỉ phụ thuộc tốc độ mạng). Quản lý lưu trữ và sao chép dễ dàng nhờ giao diện 2 cửa sổ. Bốc qua bốc lại như làm trên PC vậy, hơ hơ... tui giỏi quá
vtsn4
CAO CẤP
3 năm
@thienvk Cái cloud này toàn chữ khựa không sao biết đường xài???? Cái này khó quá 😁
daituongquan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vtsn4 Nhiều accc quản lí kiểu gì.coppy qua lại có nhanh như 1 accc ko
@vtsn4 bác xài tận 6 cái gmail , cơ mà e hên xài 1 cái gmail thôi , nhưng ko giới hạn dung lượng
vtsn4
CAO CẤP
3 năm
@daituongquan Phụ thuộc tốc độ mạng
Tui chỉ cần 64gb là đủ
Hỏi vớ vẩn thật.
@Hùng Xồm Chính xác. Thà như hỏi "em có tiền, muốn mua đt chỉ để nghe gọi, thì mua cái ip7+ 256g có đc ko" thì nghe còn đc...
sev
ĐẠI BÀNG
3 năm
Buồn vì xài s8, muốn xài hai sim thì phải cho ra rìa cái thẻ nhớ 128gb 😁:D
@nguyenly2016 Kẹt hay ko phụ thuộc vào độ khéo léo của bạn.Nếu muốn chắc ăn khi dán xong ra tiệm cơ khí ,xe ..xin 1 tí matiss rồi bôi vào ở khe , sau đó lấy giấy nhám đánh cho nó thật trơn để khi tháo ra tháo vào lẫy đồng tiếp xúc của bo mạch với sim không bị kẹt giữa kẽ sim và thẻ
Đảm bảo 1000 năm ko kẹt 😃
nhancom3d
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lonelydra Mình tự mod nhưng failed. Cái SIM Micro Vinaphone dày quá, mài thẻ rồi vẫn ko vừa 😔
nicolas_phan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@sev Thâm nho lắm bạn. 😆
0977861601
ĐẠI BÀNG
3 năm
@sev Chơi bóc chip sim gắn lên thẻ. Trước tui xài con Mì Xào GR5 cũng làm vậy với cái thẻ 64gb
OxJade
TÍCH CỰC
3 năm
như em thì xài lap.,lại có ipad 64gb,mua iphone 6s 16gb ngoài trừ đọc báo,nghe gọi nt,fb,chỉnh sửa ảnh như snapseed vs vsco thì ngoài ra ko có lưu gì nhiều cả,16gb xài khỏe re
Đang dùng S7e 32GB thấy thoải mái rồi, ảnh, video cho hết lên mây lên ko cần lăn tăn 😁
Liệu cơm gắp mắm. Nếu có 128GB thì sẽ chép thêm abc 😕, 256GB sẽ chép thêm xyz :eek:. Còn 32GB thì khỏi chép . Việc gì đâu phải xoắn :rolleyes:
Apple cho chúng ta bao nhiêu thì như thế là đủ 😁 ko cần thẻ nhớ.
copee
TÍCH CỰC
3 năm
@Apple Haters 2.01 Th khùng !!!
Fish.Nguyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
càng nhiều càng tốt, khi cúp điện có cái mà dùng 😁
@Fish.Nguyen Đỉnh cao của tớ là cúp điện kiếm lon sữa cô gái hà lan là oke rôì.
Ko thì vào nhà tắm nhìn bánh xà phòng là oke rồi.Cần gì điện thoại.kaka
Vipkaka$
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Fish.Nguyen Mình chã bao giờ để cái đấy trong máy,lúc nào có hứng thì lên xvd đa dạng thể loại.
Cho 1TB vẫn chọn, thế nào là đủ ? :p
totam156
ĐẠI BÀNG
3 năm
Công nghệ luôn phát triển và nhu cầu sử dụng dữ liệu lưu trữ càng cao nên không thể nói trước được là trong tương lai chúng ta phải cần bao nhiêu dung lượng thì mới đủ.đơn giản như một tập phim chất lượng 1080 đã là 1,5G rồi,còn chất lượng 4k thì sẽ bao nhiêu.Chỉ có lưu trữ đám mây mới giải quyết được vấn đề đó ngay lúc này.
vhtn8381
TÍCH CỰC
3 năm
@totam156 1080 cũng tùy thôi, 1080 hịn lên tới 45~60G đấy 😁
centernc
TÍCH CỰC
3 năm
Của mình 8GB đây
dang xài 7 plus 256 gb đây. mới check còn trống có 60gb ah 😁
@ticktack Bạn nên mang theo ổ cứng 2T gắn ngoài nữa.
8Gb là quá đủ
hsthpt
TÍCH CỰC
3 năm
Mình xài 128GB chủ yếu chụp ảnh thôi. Chứ xác định quay video mà chỉnh 4K cái là nhanh hết lắm luôn
16 GB. Của mình bao giờ cũng dư vài GB. 😁
Ngày xưa đt 8 GB cũng vậy. Lumia 520. Cứ định kì hàng tháng cắm cáp chép dữ liệu vào máy tính. :p
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019