[Hỏi Tinh tế] làm gì khi điện thoại bị vào nước?

cuhiep
3/2/2017 6:36Phản hồi: 1.025
[Hỏi Tinh tế] làm gì khi điện thoại bị vào nước?
Bỏ vào thùng gạo, lấy tã cuốn lại, bỏ vào tủ chống ẩm, lau bằng khăn khô, mang đi bảo hành? Mời anh em chia sẻ phản ứng của anh em khi điện thoại của anh em bị vào nước. Mình có thử bỏ vào thùng gạo nhưng không mang lại kết quả, cũng có thể do mình ngâm nước quá lâu.

Trong video mình có nói nếu hai chiếc điện thoại đó được cứu thì mình sẽ tặng anh em, nhưng rất tiếc nó không sống được. Xin tặng anh em một chiếc Xperia XA khác và một cục pin Samsung 10,000mAh. Ai chia sẻ hay nhất (có hình ảnh hay video là tuyệt) thì trúng XA hay may mắn nhất thì trúng Pin 10,000mAh, cả hai đều được tặng kèm một cặp Ví SEN.

Cách chơi:
  1. Vote
  2. Chia sẻ cách xử lý khi điện thoại bị vào nước
  3. Share bài này lên Facebook.
  4. Kết thúc lúc 11:59 ngày 9/2/2017(update)

Mình từng chia sẻ trong đợi đi chia sẻ offline Note 7 là người dùng nên đòi hỏi chống nước như là tính năng cơ bản và chúng ta không còn phải chịu trách nhiệm về việc những chiếc điện thoại bị vào nước nữa. Hiện nay gần như nếu điện thoại vào nước là chúng ta mặc định chịu trách nhiệm. Mong là tính năng chống nước sẽ được phổ biến rộng rãi như một tính năng cơ bản.

Pin Samsung 10000mAh cho ai may mắn

Cặp Ví SEN cho cả hai

Xperia XA cho ai chia sẻ hay

Kết quả:

Video bốc thăm
Giải chia sẻ đã nhận được rất nhiều ý kiến đóng góp từ anh em gởi tham gia. Qua nhiều vòng chấm kết quả thuộc về bạn @konga_gakon21. Giải bốc thăm may mắn chúc mừng bạn @Quang Ngọc 2401, với số thứ tự bình luận #514. Các bạn nhớ kiểm tra hộp thư diễn đàn để xác nhận thông tin và nhận giải từ @Kính Cận 0_0. Anh em chưa may mắn thì hẹn ở các game sau nhé!

Quảng cáo

1.025 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khoaitayran
ĐẠI BÀNG
7 năm

Tháo pin để khô cho vào thùng gạo qua 2 ngày,lắp pin bật nguồn hên thì nó lên xui thì mua cái mới 😔
@khoaitayran điện thoại giờ làm gì mà tháo pin đc 😁
khoaitayran
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep
E đã có cơ hội dùng cái nào nguyên khối đâu a :(((
vitdet2002
ĐẠI BÀNG
7 năm
@khoaitayran Đã cho IP6 vào thau nước và làm như bạn, mở nó lên nhưng vẫn phải mua cái mới vì Touch ID hư, loa tịt, pin bị chạm.
dangtu4444
TÍCH CỰC
7 năm
@cuhiep vứt vào lò vi sóng bắn cho nó khô bác ạ,:D:D:D:D:D
hungnd352
ĐẠI BÀNG
7 năm
@khoaitayran Nếu máy có pin liền thì bạn tháo pin kiểu gì ?
Khi rơi vô nước, nhanh chóng bỏ ra tắt nguồn ngay có thể và mang tiệm điện thoại gần nhất để họ mở ra khò, sấy mạch bên trong . Cơ hội sống sót nếu mag ra ngay và tắt nguồn ngay là 60-70%
@huyp9876
Tháo hết linh kiện nếu có thể > Lau khô + phơi quạt > Bỏ thùng gạo > Đi thắp nhang and pray =))
sangcay
ĐẠI BÀNG
7 năm
@KingJa Ha ha quyết tâm nhận quà đây...cách hướng dẫn rất dữ dội
mình sẽ cho ngay vào thùng gạo 😆
lezardvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vanprox2 Gạo thường đâu có hút ẩm... Hút ẩm mạnh là gạo rang, ko thì tìm mấy bịch silica gel lấp xung quanh
nếu đt rớt vào nước thì em sẽ tháo hết sim,thẻ nhớ,pin nếu được,ko bấm bất kì phím nào nhằm tránh nước vào thêm,lau khô,sau đó bỏ tủ hút ẩm để 24 giờ là ok
daophuccanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
mạng gấp ra thợ sửa nếu biết mở máy thì tháo ra cách ly pin tháo rời main màn hình dùng máy sấy khô
vthseven
ĐẠI BÀNG
7 năm
cho vào thùng gạo, chưa biết cách nào khác
khi găp nước thì phải tắt nguồn tránh cho dòng diện hoat đông, nếu tháo đươc pin ra thi tốt, để trước nguồn nóng nhẹ như chỗ cửa tản nhiệt laptop. tránh dùng máy sấy quá nóng, sau đó cho vào thùng gạo hoặc thùng máy hút ẩm
An Tiêu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tốt nhất mang ra tịm, chứ ở nhà là hên xui
dongmo
ĐẠI BÀNG
7 năm
trước thì cũng có cho vào thùng gạo rồi lau sấy qua nhưng cũng chỉ để cho khô bên ngoài và một vài trường hợp là rơi xuống lấy lên luôn chứ cũng chưa bao giờ để chết hẳn k bật được mới lôi lên. theo mình thì tốt nhất là đem ra ngoài của hàng mở ra kiểm tra bên trong thì mới ok được. không phải thợ nên cũng k táy máy được =)
vô tình rớt xuống nước thì lấy giấy lau rồi quấn quanh điện thoại xong mang ra cửa hàng bảo hành . đấy là cánh sử lý của mình
Đi bảo hành để họ hút nước rồi cài rom lại 😁
dangtu4444
TÍCH CỰC
7 năm
@Lưu Tự Qing sao lại phải cài lại rom :D
Đầu tiêu lau khô rồi cho vào tủ chống ẩm chờ điều kì diệu xảy ra
Dùng máy sấy tóc hoặc đem ra cửa hàng sửa chữa để sấy
lấy nhanh ra bỏ vào hủ gạo, đợi 1 lát ráo nước thì đem ra bảo hành, không được mở nguồn vì sẽ hư máy
lấy nhanh ra bỏ vào hủ gạo, đợi 1 lát ráo nước thì đem ra bảo hành, không được mở nguồn vì sẽ hư máy
gungui
ĐẠI BÀNG
7 năm
Như mình dùng máy sấy,nếu k được thì mang ra trung tâm bảo hành!
Nếu rơi mình sẽ tắt nguồn.tháo pin.sim và cho vào thùng gạo.zồi mang ra cửa hàng sau đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019