[Hỏi Tinh tế] Liệu smartwatch có đe doạ đồng hồ truyền thống?

levuongthinh
5/9/2014 9:8Phản hồi: 400
400 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nnanh113
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thật sự là đe doạ, mình chuyển từ đồng hồ truyền thống sang smarthwatch. Cảm thấy nó có khả năng rất cao để đe doạ đồng hồ truyền thống.
Cái lo ngại nhiều nhất vẫn là vấn đề pin, nhưng khi đồng hồ báo pin yếu thì bạn vẫn có nguyên một ngày để sử dụng. Nên đến tối tháo đồng hồ ra sạc rồi đi ngủ là đẹp. Vấn đề pin ko còn là trở ngại lớn, khi dùng smarthwatch.
Nên mình thấy nếu đồng hồ truyền thống không theo kịp và thay đổi, thì smarthwatch cũng là một mối đe doạ lớn đấy.
KAXIHAN
TÍCH CỰC
10 năm
Vui một tý ...
Đeo một cái smartwatch, đi ra đường nó liếc một cái vậy là biết thằng nào làm rồi, đeo nó là phải khoe nó ra.
Đeo một cái Swissmade, đi ra đường chưa chắc đã có người nhìn thấy, đeo nó nhưng không để ai biết.
Đeo một cái smartwatch, đi dưới cơn mưa phải cất nó vào cốp xe, kẻo lại được đeo cái mới.
Đeo một cái Swissmade, đi mưa chưa là gì so với đi bơi.
Đeo một cái smartwatch, vào trong quán, có tin nhắn ngửa cổ tay lên xem, thay vì cúi xuống nhìn thứ trong bàn tay, phải cúi nhìn kỹ hơn cổ tay, chạm chạm vuốt vuốt, ai cũng biết đó là smartwatch.
Đeo một cái Swissmade, vào trong quán, có tin nhắn vẫn phải dở điện thoại ra xem, xung quanh không ai biết trên cổ tay đeo đồng hồ gì.
Đeo một cái smartwatch, con gái nhìn cái là biết trên cổ tay là thứ gì, giá khởi điểm bao nhiêu và giá trị hiện tại còn lại bao nhiêu phần trăm, mua lại cái khác có khó hay không.
Đeo một cái Swissmade, con gái gần như chẳng biết nó bao nhiêu tiền, giá khởi điểm bao nhiêu và giờ nó đang giữ giá ở cỡ nào, không rõ có mua lại cái khác được không.
Đeo một cái smartwatch, bạn phải nhớ không được để hết pin, và đặc biệt không được tuỳ tiện reset thiết bị hay để mất password, mặc dù làm được những bước này, đồng hồ của bạn vẫn có thể sai giờ và đau nhất là vẫn có thể bị đứa khác điều khiển.
Đeo một cái Swissmade, bạn phải nhớ lên giây cót định kỳ, nhưng không cần bận tâm đến pin, đến password, chỉ cần làm được việc lên giây cót định kỳ chính xác, đồng hồ của bạn sẽ gần như chuẩn xác, không ai tác động được trừ bạn.
Cuối cùng,
Để đeo một cái smartwatch, bạn cần duy trì thu nhập trung bình trong khoảng 4-6 tháng là thừa sức đeo nó trên cổ tay.
Để đeo một cái Swissmade, có lẽ phải phấn đấu cả đời, vì đôi khi cái thứ nhỏ bé trên cổ tay lại ngang bằng cái bốn bánh mới cứng.
Khi nào pin nó dc như đồng hồ truyền thống chắc mới đe doạ dc.ngại nhất khoản sạc pin cho đông hồ
smartwatch là hàng công nghệ, đồng hồ thông thường là một ngệ thuật về cơ cấu, cách vận hành, và đa phong cách, mình nghĩ không thể so sánh smartwatch và Đồng hồ truyền thống...Bạn có thể sở hửu bất cứ smartwatch nào bạn thik, nhưng chắc chắn bạn không thể sở hửu bất kỳ đồng hồ truyền thống nào mà bạn thik...Đây là cảm nhận của mình một người đam mê đồng hồ truyền thống
@cuongjk Mình có ý kiến thế này tay đeo smartwatch, còn đâu nếu vì đam mê đồng hồ thì chơi loại đồng hồ quả quýt cũng đắt chả kém. Vừa thể hiện đẳng cấp, vừa công nghệ
@truong95 bạn nói đúng, trong bộ sưu tập của mình cũng có 1 quả quýt (mặc dù k phải paltek)
ai mua chứ tui thì hơi ngại. nhà có 1 đống rồi

cuaozer
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thachdaigia9291 Thôi, bác cất em Moto đi, em lau mãi k sạch nước miếng ấy 😔
@thachdaigia9291 bộ sưu tập của bác hàng chất không.

luminor marina panerai nhìn cùi cùi mà chất vãi
@cuaozer
Con MoTo đó bây giờ làm được gì?

Cái kiểu giống như này :

Đồng hồ cơ mắc tiền chỉ là trang sức , tính năng chỉ giờ là thứ yếu. Đeo trang sức khác gì đeo xích vàng trên cổ

KAXIHAN
TÍCH CỰC
10 năm
@kb75
Ảnh trên, phong cách người Phi da đen, họ thích trang sức kiểu to bản
Ảnh dưới, phong cách Tàu khựa, khoe giàu theo kiểu rất trọc phú vô học, tớ đi Tàu thấy đầy, nhưng mà phần trong cái hộp sọ thì vẫn rất giống bùn.
cuaozer
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kb75 Nghe gọi nhắn tin, và nó tinh tế, thế được chưa bác 😃
Còn em không thấy bác dẫn ảnh gì ở dưới, vì nó TRỐNG RỖNG, thưa bác 😃
Mrt3ddy
ĐẠI BÀNG
10 năm
smartwatch chưa đủ tuổi nhé =))))))
Chỉ có thể là sự xâm chiếm nhất thời chứ không bao giờ là mối đe dọa mang tính có thể xóa sổ như các chuyên gia nhận định.
Vừa đi bảo trì e đồng hồ Thụy Sĩ được Bố tặng nhân dịp đỗ Đại học. Mới vậy mà đã được 19 năm 😁
Giá trị truyền thống luôn có chỗ đứng. Có bao giờ bạn tự hỏi bao giờ người ta mới hết nghe nhạc Vàng không ? Hoặc là đến khi nào người ta sẽ không blend ảnh theo màu vintage ?
Ngày nay có 1 đám tâm thần suốt ngày ngắm lòng bàn tay là đủ rồi. Thêm 1 đám suốt ngày ngắm cổ tay nữa chắc chết.
provtc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cứ làm con đồng hồ cơ thuỵ sĩ 1, vài chục nghìn mỹ kim xem đeo có sướng tay ko. Đẳng cấp là mãi mãi
Mandarker
TÍCH CỰC
10 năm
Tuổi tôm ...

Mình đang đeo 1 chiếc Audemars Piguet vàng đúc 18k, giá gần 20k, chẳng bao h nghĩ đến chuyện đổi qua smart watch làm gì cả
meo35
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chắc cũng không đến nổi nuốt trọn lẫn nhau đâu nhưng sẽ có phân cấp đấy , một cái thể hiện đàn ông đích thực 😁, chủng còn lại thì thể hiện đàng ông đít thật :p:p , có cái em chưa biết phân bổ ra sao thui , thời gian sẽ trả lời !!!;)
Khi đeo chiếc đồng hồ Thụy Sỹ trên tay tôi cảm thấy mình sang trọng hơn, đẳng cấp hơn và khi mang chiếc martwatch cảm thấy tre trâu ko kém.
@kingonegame Tôi cũng như bạn tuy nhiên vẫn muốn trải nhiệm nhưng cuối cùng thì vẫn đeo đồng hồ 😁
andychan
ĐẠI BÀNG
10 năm
never never
love SWATCH thui nhe'
Có thể nó sẽ là động lực để cách mạng hóa những thứ có thể đeo lên người. Đồng hồ sẽ không có nhiều thay đổi mà những người đeo đồng hồ sẽ dần thay đổi mà thôi!
Dahaka321
TÍCH CỰC
10 năm
về cá nhân thì mình vẫn chọn truyền thống hơn là thông minh
ttduong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tương lai sw sẽ thay thế đc đồng hồ truyền thống. Những ai đã từng dùng đồng hồ truyền thống, sẽ không lựa chọn sw. Vì đồng hồ truyền thống bao giờ cũng có giá trị tinh thần rất cao. Nhất là đồng hồ đc tặng mang cả 1 đống kỉ niệm. Sw bây giờ tính năng chưa có gì vượt trội. Nhưng giới trẻ sau này,nếu chưa dc dùng đồng hồ tt, họ sẽ thấy có gì hấp dẫn với 1 cái thứ đeo đc trên tay chỉ để xem giờ. Chốt hạ tương lai xa thì có, gần thì ko phải nghĩ còn lâu các bác ạ. Đồng hồ cơ cũngcó thời gian trao đảo khi đồng hồ chạy pin ra đời. Nhưng rốt cục các cụ làm đh thụy sĩ vẫn sống nhăn.
1stwind
ĐẠI BÀNG
10 năm
so với automatic watch thì smart watch = "đồng hồ rẻ tiền"
chấm hết.
Sylvester
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quên đi chuyện đe dọa đồng hồ truyền thống 😁
Đồng hồ không chỉ đơn giản là để xem giờ mà nó còn là đồ trang sức và với các tín đồ thời trang và mê hàng hiệu thì không bao giờ họ chọn 1 cái smw mà thay vào đấy là 1 con rolex hoặc omega tầm vài nghìn $ + ip + túi LV + ....
33 mình dùng cái ip4 thôi mà đồng hồ thì trước giờ chưa cái nào dưới 15 củ,với mấy người lớn tuổi nhất lại là hay quan hệ công việc thì mình nghĩ ít khi họ chọn cái smw.
ở thời điểm hiện tại đến 2017 thì mình nghĩ sẽ không thể, căn bản công nghệ pin của smart phone còn chưa thành công, thì công nghệ pin mặt trời hay pin từ cơ của smart watch sẽ còn lâu hơn, bản thân nhiều điện thoại có hỗ trợ gắn dây đeo vào cổ tay (phụ kiện mua thêm) bạn nghĩ đến smart watch lúc này có thể ảnh hưởng đến đồng hồ truyền thống là còn quá sớm nếu công nghệ pin như vậy, (p/s: qua điểm cá nhân mình) 😆))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019