[Hỏi Tinh Tế] Nên mua điện thoại WP7 nào vào lúc này?

levuongthinh
18/9/2011 2:57Phản hồi: 349
[Hỏi Tinh Tế] Nên mua điện thoại WP7 nào vào lúc này?

Mình muốn trải nghiệm với nền tảng Windows Phone 7 nên đang cân nhắc mua một chiếc smartphone chạy HĐH này. Số tiền mình sẽ đầu tư cho máy sẽ khoảng từ 8-10 triệu. Mình thích điện thoại có kiểu dáng mạnh mẽ, cảm ứng mượt và pin khá một tí. Rất mong nhận được sự giúp đỡ của anh em Tinh Tế.
349 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

E thấy nên chọn samsung ommia 7 máy đẹp mà thấy nhanh mượt
Mình chọn mua HD7, giá HD7 chỉ có 7tr thôi. 7tr cho 1 chiếc máy đẹp và cấu hình mạnh thì rất đáng mua.
10tr thì chờ Nokia ra rồi múc luôn 😃 ý kiến riêng của e. :p
Theo mình thì nên chọn Dell Venue Pro. Máy đẹp, nam tính, cảm ứng không thua Iphone. Càng xài càng thích
xekotmdt
ĐẠI BÀNG
13 năm
mÌNH cũng đang xài dell venue pro.....xài ai cũng khen đẹp.....nam tính....và cảm ứng mượt...máy chắc nữa....pin cũng ok lắm.....tầm khoảng 1,5 ngày nếu nghe gị nt thường xuyên
Thật sự là nếu phải mua vào lúc này thì quá tiếc, vì chỉ còn ít tháng nữa thôi (theo dự đoán) thì sẽ có hàng loạt sm chạy wp8 rồi, tiếc quá 😁
MrV2m
ĐẠI BÀNG
13 năm
em lại bố, làm gì có Wp8, chỉ có Windows 8. Với lại Windows 8 chỉ chạy trên PC và Tablet thôi.
Nguy hiểm thật............
Chỉ biết đọc cm và thở dài.... Thật là nguy hiểm

- W8 là phiên bản tiếp theo của W7 trên PC. W7 trên PC rất thành công, nhưng chưa hỗ trợ tốt cho tablet PC vì phần mềm các hãng viết thiếu nhiều tính năng cảm ứng. Vì vậy W8 ra đời để hỗ trợ tốt hơn cho tablet PC và cải tiến thêm cho W7 hiện nay. Và W8 phải đến cuối năm sau, thậm chí có khi đến 2013 mới chính thức bán cho end user.
- Tablet PC là các tablet chạy Windows, có bút cảm ứng (Điện dung điện trở vẫn có bút hết nhé), khi ghép với keyboard sẽ là notebook. Tablet PC thường có màn hình 12.1-14inches. Tablet PC dựa trên laptop còn Tablet mobile dựa trên nền di động -> Win 8 có hỗ trợ Tablet PC thì nó cũng chả liên quan với WPhone, vì nó là nền tảng khác hoàn toàn.
- W"Phone" 7.5 (Mango) còn chưa ra mắt thì lấy đâu ra đầu năm tới có WPhone 8
dùng cái bản Developer Preview còn thọt tùm lum mà cũng fán như là RTM ấy :spin:
mấy người cài nghịch chơi thì được chứ tụi tui cài xong lại phải về win7 để cài SQL Server :giggle: may mà mình không phải là chuột bạch :giggle:
drngsanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ý rất hay! Mình cũng đang tìm con WP7 có thể up lên Mango để vọc đây
1 vé cho HD7
power1
TÍCH CỰC
13 năm
Nổi trội có HD7... nhưng giờ wp7 bán ế chỏng chơ- ít người dùng- chả có mấy mà nghịch
caheovista
ĐẠI BÀNG
13 năm
hd7 PIN íu xìu . nản
Yếu gì mà yếu ! Mình cũng xài HD7 được 2 ngày
cho thi biet den bao h.. thich thi ta nhich thii ban... hd7 hoac focus deu on...
ominia 7 đi ........
movado_38
TÍCH CỰC
13 năm
thêm cho bạn 1 vé hd7
bi giờ mua được thì mua luôn đê bạn. nếu cố chờ loạt sp mango thì bạn cũng chả mua nổi đâu. vì mới ra bao giờ giá cũng cao lắm. ít cũng phải 14tr đổ lên.
kiểu dáng nam tính, cảm ứng mượt, pin khá thì có lẽ omnia 7 vẫn là lựa chọn tốt nhất. giá tầm: 6-6,5tr/1 em 16gb
nhưng nếu thiên về vọc vạch thì nên mua HD7. Đắt hơn omnia 7 tầm 1 triệu
đó là ý kiến của mình. Hiện tại thì mình đang dùng omnia 7 và cảm thấy rất hài lòng.
chú ý là hiện giờ 2 con này đang ở trong tình trạng khan hàng bạn nhé
Bạn ơi ở HN có chỗ nào bán con omnia 7 tầm tiền bạn nói k,mình đangmuốnmua
drngsanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mấy bạn xem con Samsung Forcus trên Hnam giúp với. Giá em nó cũng mềm http://m.hnammobile.com/dien-thoai/samsung-i917-focus-8gb.1592.html
Mình đang nhắm em này không biết sử dụng thế nào
Thanks
Thiết kế focus toàn nhựa. Cảm giác cầm giống mấy con corby lắm. Cái viền kim loại dễ xước và nhanh mài mòn. phần dưới thì phình ra dày hơn hẳn phần giữa của máy. nói chung thiết kế không được đẹp lắm. Còn phần cứng thì y hệt Omnia 7
cuonglong19
ĐẠI BÀNG
13 năm
1. Thiết kế Focus toàn nhựa: đúng, giá mà bằng kim loại thì ngon quá
2. Viền kim loại dễ xước: chưa chắc đâu bạn, dùng mãi chưa thấy dấu hiệu gì cả
3. Phần dưới phình ra và dày: Đối với bạn thì không đẹp, nhưng với mình thì cái đít phình ra, cong nữa, thật là sexy, kết vãi!:giggle:
Tóm lại trừ vấn đề vỏ nhựa thì thiết kế của Focus ổn đấy chứ bạn, chắc do thẩm mỹ mỗi người một khác, chúc vui.
ờ đúng 😁. mình thích kiểu body thẳng tuột. trên dưới cùng 1 size. Thế nên ny mình mới "trước sau như một" => chung thủy =]
HTC HD7 có vẻ hợp lý đấy
1 vé cho omnia 7, pin khỏe hơn, chụp ảnh đẹp, loa tốt, màn đẹp. đang sở hữu 1 e, và rất hài lòng 😁:D
Vote cho HD7, kiểu dáng đẹp nhất trong dòng htc, một trong những máy đẹp nhất trong dòng smart-phone.
Tính năng thì tùy hỉ theo ý kiến mọi người, em thì đã xài qua 😁 (trở về Desire HD)
prescott
TÍCH CỰC
13 năm
có cảm giác WP7 bây giờ vẫn còn hơi non trẻ, e cứ đợi thời gian nữa cho nó upgrade và vá vủng thật ổn định đã, lúc đó có nhiều sp của nhiều hãng khác, lựa chọn thế mới thích
Thích màn hình to thì chọn HD7, màn hình đẹp thì samsung, nghe nhạc hay thì htc surround.....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019